Hạng B1
17/5/05
52
0
6
RE: Hãy nói không với người mượn xe?-Một quyết định khó khăn!

Giời ạ. Với lwowng và giá xe nhw VN thì sắm xe là cả chuyện nhớn rồi. Bác có giàu đi chăng nữa thì cái xe vẫn không thẻ là chuyện nhỏ được, bởi như tôi và rất nhiều người, nghèo thì sắm xe rẻ, giàu như bà Diệp thì sắm cái hơn 20 tỷ, túm lại cái xe luôn là tài sản lớn với bất cứ ai, không thê có chuyện không xót xa khi bị người khác làm hỏng, lại càng không thể không giận nếu anh mượn xe kia làm hỏng rồi mà trả một cách vô trách nhiệm. Chiện làm ăn là làm ăn, việc gì ra việc đó. Người ta vì mối quan hệ mà bắt buộc cho mình mượn xe, mình không nên lợi dụng mối quan hệ đó một cách quá đà để người ta đánh giá thấp mình đi. Tôi nghĩ nếu trót lỡ rồi mà bác cứ bảo thẳng với Highway rằng anh trót làm hỏng đấy, xót quá, nhưng trót rồi không sao được, thôi anh gửi chú ít xiền, chú sửa giúp anh. Bác đưa thẳng cho Highway hẳn 45 triệu, tôi dám chắc highway không dám lấy của bác một xu mà còn ghi nhận bác là người lịch lãm, biết điều và sòng phẳng. Chắc cái tức của Highway là ở chỗ bác không biết đường cư xử thôi. Cũng không nên kể ra có nhiều người khác cho bác mượn làm gì, vì tôi chắc cái kiểu mượn của bác chỉ duy trì được đến khi nào bác vẫn còn đang ở vị trí bác đang ngồi. Nói dại, nếu bác thất thế thử coi

Hạng B1
7/9/07
85
0
6

Em đổi 2 đời xe nhưng chưa cho bất cứ ai mượn cả vì phần lớn họ đều nghĩ : Xe của chùa !người có ý thức hiếm lắm .
Kinh nghiệm từ chối của em thế này nhá :
1.Anh đi đâu em làm tài xế cho bác,kể cả đi chim gái đi mấy ngày cũng được ._ nghe xong là chùn rồi.
2.Anh đến chỗ em lấy tiền đi thuê xe hộ em cái nhà có việc _ ông nào mặt dày cũng chả dám .
3.Xe em đang sửa _ cái này thi thoảng mới dùng .

Tuy nhiên vụ máy ảnh thì chưa biết từ chối như thế nào .

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113

Em có thằng bạn làm san lấp mặt bằng có 2 cái xe : 1 Kia CD5 03 và 1 Cam 07. Em kêu nó bán lại cho em Kia thì nó bảo : con này để cày ra công trình khỏi phải xót vả lại để cho mấy "sếp" mượn. Em thấy chiêu này cũng hay! Bỏ ra thêm vài k Mỹ (cho em CD5) giải quyết được đôi chuyện.

Hạng C
22/2/08
777
1
18
TP. Cần Thơ

em sẽ nói là: em có việc phải sử dụng, ko cho mượn được, ko thì em cho tài xế theo...yên tâm

Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội

Mượn xe à, em nói mỗi câu thôi : Vợ tao tao còn chưa bóc tem mà máy dám à, phắn ;)

Hạng B2
26/2/08
283
1
0

Trích đoạn: XauZai

Tuy nhiên vụ máy ảnh thì chưa biết từ chối như thế nào .
1.Anh đi chụp gì em đi chụp dùm cho bác,kể cả đi chụp chim gái đi mấy ngày cũng được ._ nghe xong là chùn rồi.
2.Anh đến chỗ em lấy tiền đi mua 1 cái mà xài cho thoải mái _ ông nào mặt dày cũng chả dám .
3.Máy ảh em hư pin _ cái này thi thoảng mới dùng .

:D:D:D

Hạng B2
6/9/07
114
0
0

e thì tuyệt đối chẳng bao giờ mượn xe ai kể cả người ta có mời mình mượn .E máu e thuê ngoài e đi...
Còn chuyện người ta mượn mình thì cũng do tùy tính người thôi mà các bác...E chỉ tin tay lái ai thì e mới dám cho mượn , còn máy chú học để gọi là có bằng ,1 năm lái 1 vài lần thì e ko tin tưởng lắm nói Ko thẳng thừng kể cả là có e ngồi cùng xe lên lái thử ..........

Hạng C
13/2/08
557
11
18

nhà e có cái cột đèn trước hẻm 4m, coi như chỉ còn 3m de canh xe vô nhà. Mấy người quen mượn, e bảo đến nhà vợ cả đưa chìa khoá tự lấy ra mà đi.

Kết quả là không ai dám lấy ra cả.... cũng được các bác nhỉ