Status
Không mở trả lời sau này.
3/7/10
708
20
18
52
TP/HCM
TCVN thì chắc còn ...vài nhiều năm sau mới áp dụng được.
Chúng ta cứ chờ đi nhé. Vấn đề an toàn, ai thấy hữu ích thì tự tìm kiếm, lựa chọn và áp dụng chứ chẳng ai thắp đèn cho mình đâu mà chờ đợi .

Hạng B2
28/12/09
471
2.590
93
Tp Hồ Chí Minh
Đinh Khắc Hùng nói:
Chúng ta cứ chờ đi nhé. Vấn đề an toàn, ai thấy hữu ích thì tự tìm kiếm, lựa chọn và áp dụng chứ chẳng ai thắp đèn cho mình đâu mà chờ đợi .
Cái chính là tại điện, thiết bị điện, sử dụng điện được quản lý bởi quá nhiều bên - bộ Công thương/tổng cục năng lượng (nguồn, truyền tải, phân phối), bộ LĐTBXH (an toàn điện cho người lao động), Bộ XD (cho công trình), Bộ KHCN (thiết bị dân dụng), bộ TTTT (thiết bị văn phòng, IT và telecom) và cả bộ công an (phòng cháy) nên chẳng ra được cái gì mang tính tổng thể cả. Dân thì cứ lọ mọ, tới đâu thì tới trời kêu ai người đấy dạ .Tự tìm thì chắp vá lắm và nhiều lúc tường là OK nhưng thực tế lại không như vậy.
Cái chỗ in đậm là trách nhiệm của mấy ông em nêu ở trên.

Hạng D
27/1/09
1.348
11
38
35
Đinh Khắc Hùng nói:
bác à, muốn tiến lên thì dân thiết kế phải tuân thủ tiêu chuẩn thiết kế trước hết chứ, nhưng có vẻ nhiều dân thiết kế M&E không tuân thủ tiêu chuẩn thì lấy đâu thi công tuân thủ và lấy đâu người sử dụng biết

Hạng F
11/1/10
6.130
60.787
113
phongicehcmc nói:
Đinh Khắc Hùng nói:
bác à, muốn tiến lên thì dân thiết kế phải tuân thủ tiêu chuẩn thiết kế trước hết chứ, nhưng có vẻ nhiều dân thiết kế M&E không tuân thủ tiêu chuẩn thì lấy đâu thi công tuân thủ và lấy đâu người sử dụng biết
Chuẩn!

3/7/10
708
20
18
52
TP/HCM
phongicehcmc nói:
Đinh Khắc Hùng nói:
Vậy nhưng, khi người ta đưa bộ thiết kế tiêu chuẩn và yêu cầu thi công thì lại bảo là Chủ thầu khó, cùi bắp rồi vẽ chuyện. Khó nhỉ?

Tập Lái
17/4/11
7
3
3
@ĐINH KHẮC HÙNG: Bác cho em hỏi riêng tí, bác có nhận thiết kế M&E cho nhà dân không bác, nhà tầm khoảng 2000m2 xd thôi ạ ?

3/7/10
708
20
18
52
TP/HCM
BOTHOC nói:
@ĐINH KHẮC HÙNG: Bác cho em hỏi riêng tí, bác có nhận thiết kế M&E cho nhà dân không bác, nhà tầm khoảng 2000m2 xd thôi ạ ?
Dạ không Bác ui. Em chuyển qua mảng công nghiệp và Quản lý vận hành tòa nhà roài.
Năm 2008 dính chưởng vì đột biến giá cả nên em sợ quá không dám quay lại nữa.
Nếu cần, Bác cứ đăng tin sẽ có nhiều người diện kiến thôi mà

Hạng D
27/1/09
1.348
11
38
35
BOTHOC nói:
2000 m2 là villa đại gia hay nhà lầu vài tầng? kiến trúc là ai rồi bác?

Hạng D
27/1/09
1.348
11
38
35
Đinh Khắc Hùng nói:
phongicehcmc nói:
Đinh Khắc Hùng nói:
Vậy nhưng, khi người ta đưa bộ thiết kế tiêu chuẩn và yêu cầu thi công thì lại bảo là Chủ thầu khó, cùi bắp rồi vẽ chuyện. Khó nhỉ?
thế nhà nước mới qui định phải có đơn vị độc lập giám sát thi công và người thiết kế phải giám sát tác giả.

3/7/10
708
20
18
52
TP/HCM
phongicehcmc nói:
Đinh Khắc Hùng nói:
thế nhà nước mới qui định phải có đơn vị độc lập giám sát thi công và người thiết kế phải giám sát tác giả.
Ôi cái quy định. Nghe hoành tráng quá em mém nữa thì ...Ngất.
Gớm, làm đâu hư đó nói ai nghe. Chuẩn thì cứ đòi quốc tế còn chất lượng thì cỡ ...Somali
Bác hành nghề chuyên nghiệp, em hỏi ngu tí nhá : Bác có biết là Bác cần bao nhiêu tờ giấy lận lưng không? Ai cấp và giá trị như thế nào không?
Mỗi nơi áp một kiểu, loạn cào cào chả có một cái gì mà gọi là chuẩn ở đây cả. Chỉ có nhân tố ngoại bang mới có cái để chúng ta học mà thôi

Status
Không mở trả lời sau này.