Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
28/12/09
471
2.590
93
Tp Hồ Chí Minh
Đinh Khắc Hùng nói:
phongicehcmc nói:
Đinh Khắc Hùng nói:

thế nhà nước mới qui định phải có đơn vị độc lập giám sát thi công và người thiết kế phải giám sát tác giả.
Ôi cái quy định. Nghe hoành tráng quá em mém nữa thì ...Ngất.
Gớm, làm đâu hư đó nói ai nghe. Chuẩn thì cứ đòi quốc tế còn chất lượng thì cỡ ...Somali
Bác hành nghề chuyên nghiệp, em hỏi ngu tí nhá : Bác có biết là Bác cần bao nhiêu tờ giấy lận lưng không? Ai cấp và giá trị như thế nào không?
Mỗi nơi áp một kiểu, loạn cào cào chả có một cái gì mà gọi là chuẩn ở đây cả. Chỉ có nhân tố ngoại bang mới có cái để chúng ta học mà thôi
Hay rồi đây, chắc phải mở một thớt chuyên về điện đóm cho công trình dân dụng và công nghiệp quá. Hai bác nhỉ.
Em thì cũng chỉ ăn bám được nhân tố ngoại bang thôi, trong nước thì chịu vì ra giá cao và khó quá.

3/7/10
708
20
18
52
TP/HCM
Bác nhảy qua bên này đi, em hầu rượu Bác. Có cả đống chuyện để nói
http://www.otosaigon.com/forum/%C4%90%C3%BAng-l%C3%A0-linh-ta-linh-tinh-v%E1%BB%9B-va-v%E1%BB%9B-v%E1%BA%A9n-m3802576-p2.aspx

Quy định à? Nhiều lắm.
Áp dụng à? Chả nhiều người quan tâm. Vào một số cơ quan ban hành các quy định ấy nhìn hạ tầng điện/nước, khác mà thấy ói.
Ví như Anh đi xe bảng xanh trong khi chả có công vụ gì mà cứ lạng lách đánh võng thì mất hay.
Nếu Anh muốn quy chuẩn thì phải bắt đầu từ anh soạn ra TCVN đến nhà nhập khẩu và Hải quan canh cửa, cấm nhập các thiết bị thiếu đồng bộ. Công trình thì đầy đủ an toàn nhưng thiết bị lắp vào chả giống cái gì, đến cái phích ghim của người ta cũng bẻ mất tiêu cái chân E. Vậy thì tạo ra cái E làm gì cho tốn kém nhỉ?

Hạng B2
28/12/09
471
2.590
93
Tp Hồ Chí Minh
Đinh Khắc Hùng nói:
Bác nhảy qua bên này đi, em hầu rượu Bác. Có cả đống chuyện để nói
http://www.otosaigon.com/forum/%C4%90%C3%BAng-l%C3%A0-linh-ta-linh-tinh-v%E1%BB%9B-va-v%E1%BB%9B-v%E1%BA%A9n-m3802576-p2.aspx

Quy định à? Nhiều lắm.
Áp dụng à? Chả nhiều người quan tâm. Vào một số cơ quan ban hành các quy định ấy nhìn hạ tầng điện/nước, khác mà thấy ói.
Ví như Anh đi xe bảng xanh trong khi chả có công vụ gì mà cứ lạng lách đánh võng thì mất hay.
Nếu Anh muốn quy chuẩn thì phải bắt đầu từ anh soạn ra TCVN đến nhà nhập khẩu và Hải quan canh cửa, cấm nhập các thiết bị thiếu đồng bộ. Công trình thì đầy đủ an toàn nhưng thiết bị lắp vào chả giống cái gì, đến cái phích ghim của người ta cũng bẻ mất tiêu cái chân E. Vậy thì tạo ra cái E làm gì cho tốn kém nhỉ?
Em cũng đã lượn lờ bên đó nhưng em chỉ biết chút ít về điện đóm thôi, thớt đó rộng qua, nhảy vào thấy loãng.

Hạng D
27/1/09
1.348
11
38
35
Đinh Khắc Hùng nói:
Ôi cái quy định. Nghe hoành tráng quá em mém nữa thì ...Ngất.
Gớm, làm đâu hư đó nói ai nghe. Chuẩn thì cứ đòi quốc tế còn chất lượng thì cỡ ...Somali
Bác hành nghề chuyên nghiệp, em hỏi ngu tí nhá : Bác có biết là Bác cần bao nhiêu tờ giấy lận lưng không? Ai cấp và giá trị như thế nào không?
Mỗi nơi áp một kiểu, loạn cào cào chả có một cái gì mà gọi là chuẩn ở đây cả. Chỉ có nhân tố ngoại bang mới có cái để chúng ta học mà thôi
bác cứ tìm công trình nào có thiết kế ngoại bang, giám sát thi công ngoại bang, cỡ top 4 tại VN nhé, mua bảo hiểm trách nhiệm nghề nghiệp thiết kế và giám sát cỡ vài triệu US$, đảm bảo chất lượng không như bác nói (được các tập đoàn vận hành hotel như Hyatt, Sheraton, IHG, Four Seasons,..... chấp nhận kết quả thiết kế và giám sát.
còn em hành nghề thì cứ bị đòi giấy gì thì đáp ứng có giấy đó, thế thôi, cũng sống lây lất hơn 10 năm rồi :)

Status
Không mở trả lời sau này.