Hạng B2
20/6/07
286
1.574
93
Số là nhà em trong hẻm nhỏ, các bác xem giùm là xe có chạy vào được không? Nên chạy xe vào rồi lùi ra hay ngược lại?

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
RE: Hẻm nhỏ thế này chạy xe vào được không các bác?

Vậy nhà bác nằm ở đâu?:D Có phải ở ô (30 x 5)m không?

Hạng D
11/1/08
2.042
603
113

Trích đoạn: cuabongang

Số là nhà em trong hẻm nhỏ, các bác xem giùm là xe có chạy vào được không? Nên chạy xe vào rồi lùi ra hay ngược lại?

Bác mua chiếc nào có kính chiếu hậu gập điện- ngày trước e có con Laser 1.6, đời 2001 có chức năng này- đến đoạn 1.81m bác bấm gập nó lại, xong bấm phát nó lại duỗi ra:D
Theo nhận định của e, lùi xe dễ canh hơn tiến tới trong trường hợp này.

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

nếu hẻm nhỏ nhưng vẫn đủ để chạy vào khi hai kính hậu vẫn mở thì ok. Còn phải gập cả 2 kính khi vào thì bắt buộc phải có chỗ quay đầu xe khi muốn ra.
Khi vào, nếu hẻm quá nhỏ phải gập kính vào thì chắc chắn phải chạy đầu vào trước, nếu không có chỗ quay đầu ra thì không thể lùi ra khi kính hậu đã gập lại...đoạn lùi khá dài nên không sử dụng kính hậu khi lui thì coi chừng cái đít xe...:):)

Hạng B2
20/6/07
286
1.574
93

Trích đoạn: phucminh

Vậy nhà bác nằm ở đâu?:D Có phải ở ô (30 x 5)m không?
nhà em ở ô bên phải, nhưng em đậu xe ngoài hẻm luôn nên nhà ở đâu cũng không sao.

Hẻm này em thấy CD5 chạy ra chạy vào suốt, còn quay đầu được nữa chứ (trong vùng hẻm 5m đó)

Trích đoạn: incotech

Với mỗi bên chỉ còn 5cm, sớm muộn gì Bác cũng dính à. Đổi matit hay morning may ra :)
Vấn đề là với các bác đã có kinh nghiệm lái xe, mỗi bên còn có 5cm đó các bác chạy có vấn đề gì hay không?

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/2/06
1.299
8.731
113
46
Sài Gòn

Hẻm nhỏ như thế này, bác đi .........lùi dễ hơn:):):). Tuy nhiên, muốn lùi được thì chiều ngang (cả kiếng ) phải dưới 1,7m. Xe gì ngang 1,7m cả kiếng nhỉ????

Trường hợp xe bác ngang đã 1,7m (ko tính kiếng ) thì khó mà ra vào an toàn được. Tuy nhiên, ko có điều gì là ko có thể, bác chỉ cần mua bảo hiểm xe là đủ rồi:D:D:D

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Trích đoạn: cuabongang

Vấn đề là với các bác đã có kinh nghiệm lái xe, mỗi bên còn có 5cm đó các bác chạy có vấn đề gì hay không?

Con xe nhà em khi vào nhà chừa hết bên tài để xuống xe thì kính hậu cách tường 1cm vẫn không sao. Nhưng đâu phải lúc nào cũng tỉnh táo để mà canh được như vậy..xỉn vô thì taxi cho nó lành!!! còn 10 lần thì chắc cũng 1 vài lần đi bảo hiểm:):)

Hạng F
13/1/06
13.891
35.975
113

Chỗ hẹp de dể hơn tới, nhưng hẹp qúa thì thấy gì mà de? Bác không cho biết phần 5M rộng bên trong là của bác? Không quay đầu được thì phải de, mà de như trên thì bằng 10 sát hạch.:D

Hạng B2
10/12/07
247
3
0
53
OSMT, XNL

Đậu ở hẽm 5m là OK, bác còn tính gì nữa :D