Hạng B2
24/5/07
195
1
18
RE: Hẻm nhỏ thế này chạy xe vào được không các bác?

Mỗi lần lùi xe vào hẻm, pác gập kính hậu lại, nói người nhà ra xem và hướng dẫn lùi xe vào.:):)

Hạng B1
16/3/08
72
1
8
34

kế họach của em thì như thế này : Đầu tiên khi chuẩn bị vô hẻm thì bác gập gương chiếu hậu lại , sau khi vô hết khúc eo 1m81 rồi thì bác mở gương ra sau đó lùi xe vào nhà. Khi ra cũng làm gần giống như vậy

Hạng D
25/11/07
1.116
0
0
43
Irac

vào đc thôi, vấn đề là có xe đi ngược chiều ra ko hay ngõ này chỉ có mình bác đi

Hạng B2
3/7/05
400
10
18
53
TP Hồ Chí Minh
Visit Site

Nếu hàng xóm gần nhà bác chấp nhận cho Bác để xe ở bên ngoài, trc mặt nhà Bác (hẻm 5m phải ko ạ?[8|])thì OK, chứ xe dze vào nhà thì có mà mượn sân nhà hàng xóm để lái vào nhà!:mad:

Nếu vậy thì Bác nên dze xe vào thì tiện hơn là lái thẳng xe vào nhé!, vì e thấy lui dze dễ canh hơn và sáng sớm khi cần đi làm sớm thì lại lái ra cũng thoải mái hơn!

Tập Lái
31/1/08
49
0
6

Khi khiêng tủ hay đồ vật gì qua cửa người ta thường nghiêng đi 1 tí là ổn. Bác thử cách này đi: Làm 1 vệt dốc dần từ ngoài vào khoảng 20 cm kiểu vát góc đáy bể nước ấy. Đặt 1 bánh lên đó vào ngon lành

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Trích đoạn: biennoinhovaem

Khi khiêng tủ hay đồ vật gì qua cửa người ta thường nghiêng đi 1 tí là ổn. Bác thử cách này đi: Làm 1 vệt dốc dần từ ngoài vào khoảng 20 cm kiểu vát góc đáy bể nước ấy. Đặt 1 bánh lên đó vào ngon lành
:D:D:D

Hạng B2
20/3/08
206
2
0
tp.Hồ Chí Minh

Trích đoạn: biennoinhovaem

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn

... cứ thử de trong mưa : kiếng hậu nhòe nhoẹt, nhăn nhó... dù là ngoài ... sân bay cũng hông thấy đường, gặp đêm mưa - mưa dzơi tí tách.... còn tèèèo sớm hơn ... [:-]

Hạng B2
26/11/05
497
5.442
93

Bác ơi, tối kiến của em là bác cho sơn luôn hai vạch phản quang tương ứng với hai bánh trước của xe bác. Tất nhiên Tâm của hai vạch đó cũng chính là tâm của con hẻm. Ra vào bác cứ chạy đè lên vạch đó là ổn. Không thì làm cái gì đó kiểu như cái máng ấy, lọt bánh xe vào đó thì bác vèo luôn vào khu vực 5m :D.

Hạng B2
10/12/07
247
3
0
53
OSMT, XNL

Làm cái mâm trượt cho em nó leo lên rồi đẩy vào bác (chơi cái mô tơ kéo vào cho nó "hiện đại") như kiểu giữ xe ở Nhật Bổn í:) !