Hạng B2
15/5/17
242
675
98
44
Lãi qq. Tuột quần thì có

Mình cũng đếch hiểu mấy anh nghĩ thế véo nào mà ra lãi? Giờ 30 tỷ 1 căn, cho là lãi ngân hàng 10% 1 năm thì 5 năm căn nhà phải lên 48 tỷ mới bằng lãi ngân hàng. 5 năm nữa cơ hội giá nó trở về mức 18 tỷ cao gấp đôi cơ hội nó lên 48 tỷ. Nói vậy cho vuông

Hạng B2
25/12/10
297
2.811
93
Khuyên mua rải ra 5,6 cái chung cư rồi cho thuê , cái này là cũng đứng hình à anh. Chung cư rao cho thuê ế nhóc , chắc cho thuê chung cư lãi nhiều lắm 4,5% năm , trả nợ NH giờ giựt 12-13 rồi , nên khuyên tách món 35 tỉ ra làm 5 cái chung cư thấy rủi ro cao y như ném vô nhà khu đô thị Global thôi.
Đồng ý.
Xui rủi sao bị sales thuốc chui xuống Grand Park làm 5 con chung cư thì giờ này ối giời ơi luôn!!

Hạng B2
24/3/17
226
263
78
Đa
Đồng ý.
Xui rủi sao bị sales thuốc chui xuống Grand Park làm 5 con chung cư thì giờ này ối giời ơi luôn!!
Bác làm em nhột quá, đang ôm 1 căn 2PN+ Origami haha... mà thôi nó cũng là 1 phần tài sản của em chứ ko phải all in, giờ cứ để đó coi như làm Second home... :(

• Sad
Reactions: teoteo12
Hạng D
10/7/10
1.155
1.584
113
Đồng ý.
Khu này giờ xuống giá hay là không có nhiều người ở vậy anh

Hạng B2
25/12/10
297
2.811
93
Đa

Bác làm em nhột quá, đang ôm 1 căn 2PN+ Origami haha... mà thôi nó cũng là 1 phần tài sản của em chứ ko phải all in, giờ cứ để đó coi như làm Second home... :(
H cứ để vậy đóng phí ql hàng tháng thôi hả bác, cuối tuần đi xuống dạo cv đi bơi xem như giải trí. Cho thuê tầm này dưới đó giá thấy ko bao nhiêu mà nát nhà mình

Hạng B2
25/12/10
297
2.811
93
Khu này giờ xuống giá hay là không có nhiều người ở vậy anh
Thấy người ta cắt lỗ bán lại quá trời còn nhiều người ở hay ko thì e ko dám phán bác. CĐT set giá trên mây ăn trước tới 5-7 năm, cộng thêm SL căn hộ quá nhiều nên ai mua đây có lẽ dính cứng ngắc trong vài năm tới

Hạng B2
24/3/17
226
263
78
H cứ để vậy đóng phí ql hàng tháng thôi hả bác, cuối tuần đi xuống dạo cv đi bơi xem như giải trí. Cho thuê tầm này dưới đó giá thấy ko bao nhiêu mà nát nhà mình
Đúng rồi bác. Căn của em là căn góc lun mà thanh khoản còn ứ dc. Mà cho thuê thì nát nhà, thôi thì cứ mỗi tháng đóng vài trăm k tiền quản lí, em ko cho thuê luôn. Bên đó chỉ có sinh viên thuê thôi bác ơi, hư nhà hết.

Hạng D
26/8/05
3.832
23.848
133
Thấy người ta cắt lỗ bán lại quá trời còn nhiều người ở hay ko thì e ko dám phán bác. CĐT set giá trên mây ăn trước tới 5-7 năm, cộng thêm SL căn hộ quá nhiều nên ai mua đây có lẽ dính cứng ngắc trong vài năm tới
Đầu tư phải tính đường dài, bạn ạ.
Mới khó khăn vài năm, đừng vội nản chí,
Cứ vững tâm, rồi 20 - 30 năm sau, biết đâu căn hộ lên giá gấp đôi, gấp ba, rồi lại tiếc hồi đấy không mua...

Hạng D
26/1/11
1.218
1.288
113
Đúng rồi bác. Căn của em là căn góc lun mà thanh khoản còn ứ dc. Mà cho thuê thì nát nhà, thôi thì cứ mỗi tháng đóng vài trăm k tiền quản lí, em ko cho thuê luôn. Bên đó chỉ có sinh viên thuê thôi bác ơi, hư nhà hết.
"Em sinh diên nghèo, có bớt ko ạ" đó là câu cửa miệng của 99% các bạn sinh diên, sinh diên chỉ ở khu rainbow thoai...làm gì ở được orgami :D,