Hạng B2
8/4/19
465
413
66
Cung đường này tôi có đi rồi, chỉ đoạn từ Cà Mau đi Rạch Giá là chưa đi thôi. Đoạn từ Rạch Giá đi Hà Tiên tôi đi cách đây chừng 5 năm thấy cũng khá đông và đường không đẹp, không biết đã làm lại chưa. Còn đoạn từ Hà Tiên đi Châu Đốc dọc theo con kênh đường cũng nhỏ và cũng không được mịn. Đoạn này chắc phải làm lại rồi vì 5 năm trước thấy đã xuống cấp rồi.
dạ em cảm ơn bác đã chia sẽ, hà tiên châu đôc em đi 10 năm trước nên năm nay mới đi lại, ko bít dằn ko nữa

Hạng B2
8/4/19
465
413
66
Mình đi cung như trên hình năm 2023. Từ RG đi CM thì đường đẹp, thẳng, ít xe nên chạy rất sướng. Chỉ có lưu ý là các mố cầu rất khó chịu, không hiểu sao mặt đường thì láng mịn mà mố cầu thì cao và dằn, đi sedan cẩn thận không cạ gầm.
dạ em cảm ơn bác, em đi 7c chắc ổn hơn sedan tý

Hạng B2
8/4/19
465
413
66
Từ TP CM đi đường Xuyên Á về Rạch Giá là tối ưu. Để ý đặc sản miền tây là các mố cầu.
e đạp từ HCM đến đát mũi cà mau rồi mới qua hà tiên ạ, em cảm ơn bác, mố lên lên nhẹ không là tưng tới nóc luôn

• Like
Reactions: phatbinhduong
Hạng B2
8/4/19
465
413
66
Miền tây thì em đi 1 lần thật ra trải nghiệm thôi gia đình thì ko có gì chơi chắc chỉ có rừng tràm Trà Sư, checkin mũi còn cảnh đẹp thì có An Giang tầm này có cánh đồng lúa bát ngát với cánh đồng THốt Nốt cũng đẹp
dạ em đi cũng gần hết rồi, chủ yếu người nhà chưa đi đát mũi cà mau rồi hà tiên , rừng tràm trà sư và tràm chim nên đi trải nghiệm cho biết

Tập Lái
30/9/22
19
1.659
78
Đường này sedan đi tốt thôi, 7c thì quá khỏe, lưu ý đoạn từ Cà Mau - Rạch Giá thì đi qua vô số cây cầu, khi đến cầu chạy nhanh là người ngồi trong xe tưng đụng trần. Đặc sản toàn miền tây chứ không phải chỉ có tuyến này.

• Like
Reactions: duckhanh1985
Hạng B2
8/4/19
465
413
66
Đường này sedan đi tốt thôi, 7c thì quá khỏe, lưu ý đoạn từ Cà Mau - Rạch Giá thì đi qua vô số cây cầu, khi đến cầu chạy nhanh là người ngồi trong xe tưng đụng trần. Đặc sản toàn miền tây chứ không phải chỉ có tuyến này.
tks bác đã chia sẻ

Hạng D
17/8/09
3.365
31.552
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Chào các bác

Hè này em định làm chuyến xuyên miền Tây, Đồng Nai -> Cà Mau đất mũi -> Hà Tiên -> Châu Đốc -> Đồng Tháp -> Đồng Nai

Cho em hỏi đường từ TP Cà Mau mình đi theo google Đường xuyên Á hay đi theo QLo 63 rồi đến QL 80, em chưa đi cung này nên không biết đg xá thế nào,

Em đi xe 7c nên nhờ các bác tư vấn dùm.

Em cảm ơn.

View attachment 3150067*Ảnh minh họa
Mình cũng mới đạp hướng đó về...Biết vậy hẹn đi chung.
Hỏi cung đường Đất mũi Cà Mau về Hà Tiên

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
9/1/16
1.749
3.792
123
Sài Gòn
Túm lại cứ gặp cầu là giảm tốc độ bác ạ.
Quảng lộ - Phụng Hiệp giờ ngon rồi anh, không còn cái cảnh gặp cống giảm tốc (sợ bắn tốc độ thôi, hè hè). Còn từ Cà Mau xuống tới Đất Mũi thì vẫn vậy, người dân còn vẽ cảnh báo trên đường, không để ý thì đầu hành khách đụng nóc thôi :).