Hạng B2
8/4/19
465
413
66
Quảng lộ - Phụng Hiệp giờ ngon rồi anh, không còn cái cảnh gặp cống giảm tốc (sợ bắn tốc độ thôi, hè hè). Còn từ Cà Mau xuống tới Đất Mũi thì vẫn vậy, người dân còn vẽ cảnh báo trên đường, không để ý thì đầu hành khách đụng nóc thôi :).
thôi cứ chậm mà chắc, em cảm ơn a đã chia sẽ ạ

Hạng B2
8/4/19
465
413
66
Chào các bác

Hè này em định làm chuyến xuyên miền Tây, Đồng Nai -> Cà Mau đất mũi -> Hà Tiên -> Châu Đốc -> Đồng Tháp -> Đồng Nai

Cho em hỏi đường từ TP Cà Mau mình đi theo google Đường xuyên Á hay đi theo QLo 63 rồi đến QL 80, em chưa đi cung này nên không biết đg xá thế nào,

Em đi xe 7c nên nhờ các bác tư vấn dùm.

Em cảm ơn.

View attachment 3150067*Ảnh minh họa

Em đã hoàn thành cung Đất Mũi Cà Mau - Rạch Giá - Rừng tràm Trà Sư - TP. Cao Lãnh - Biên Hòa với Lịch Trình 3 ngày 3 đêm

Xuất phát 21h ngày 20/06 theo đường Cao Tốc Long Thành ghé trạm dừng chân Trung Lương, đi được 1 đoạn gặp tai nạn trên cao tốc nên phải bò 1 tiếng, tiếp tục cao tốc Trung Lương Mỹ Thuận ra đến Cần Thơ , đi đường Quản Lộ Phụng Hiệp đến 5h30 sáng ghé ăn sáng ở TT Năm Căn.
Đường về Đất Mũi rất xấu và đi nó dằn thôi rồi ( đi 1 lần cho biết thôi ), ghé quán nước Quang Huy TT Rạch Gốc Ngọc Hiển nghỉ ngơi 30p

Xong tiến thẳng về Đất Mũi 8h30p đến nơi
Vé người lớn 30k , trẻ em 15k, vé xe điện 15k 1 người, phí gửi xe 10k

Hạng D
7/3/11
1.622
4.398
113
Sài Gòn
Em đã hoàn thành cung Đất Mũi Cà Mau - Rạch Giá - Rừng tràm Trà Sư - TP. Cao Lãnh - Biên Hòa với Lịch Trình 3 ngày 3 đêm

Xuất phát 21h ngày 20/06 theo đường Cao Tốc Long Thành ghé trạm dừng chân Trung Lương, đi được 1 đoạn gặp tai nạn trên cao tốc nên phải bò 1 tiếng, tiếp tục cao tốc Trung Lương Mỹ Thuận ra đến Cần Thơ , đi đường Quản Lộ Phụng Hiệp đến 5h30 sáng ghé ăn sáng ở TT Năm Căn.
Đường về Đất Mũi rất xấu và đi nó dằn thôi rồi ( đi 1 lần cho biết thôi ), ghé quán nước Quang Huy TT Rạch Gốc Ngọc Hiển nghỉ ngơi 30p

Xong tiến thẳng về Đất Mũi 8h30p đến nơi
Vé người lớn 30k , trẻ em 15k, vé xe điện 15k 1 người, phí gửi xe 10k

Bác chạy xe xuyên đêm luôn à, hay ghê. em lái tầm 11-12h khuya là ko chịu nổi, quen giấc ngủ rồi.
Bác chia sẻ vài tấm ảnh cho mọi người xem tham khảo với nha

• Love
Reactions: duckhanh1985
Hạng B2
8/4/19
465
413
66
Bác chạy xe xuyên đêm luôn à, hay ghê. em lái tầm 11-12h khuya là ko chịu nổi, quen giấc ngủ rồi.
Bác chia sẻ vài tấm ảnh cho mọi người xem tham khảo với nha
em chạy đêm tranh thủ tiết kiệm thời gian, đất mũi tham quan tầm 1h30 là ok rồi

xài máy tính công ty viết bài nên ko lấy hình ảnh ở điện thoại á bác

• Like
Reactions: Alves
Hạng B2
22/9/18
162
260
63
59
em chạy đêm tranh thủ tiết kiệm thời gian, đất mũi tham quan tầm 1h30 là ok rồi

xài máy tính công ty viết bài nên ko lấy hình ảnh ở điện thoại á bác
Đất Mũi đi loanh quanh trên bờ thì 1h30 chứ nếu đi canô ra bãi bồi hay vào rừng đước thì cả buổi ấy chứ

• Haha
Reactions: duckhanh1985