Hạng B2
17/11/16
111
2.618
93
40
bữa em đi từ 21h đêm từ long thành đồng nai kẹt xe tầm 1 tiếng trên cao tốc trung lương đến đất mũi 8h sáng, chơi tham quan 1 tiếng hơn 9h qua TP Rạch Giá 16h chiều
Cảm ơn anh. Tính ra cũng tầm 9-10 tiếng đồng hồ. Kế hoạch em đi 4h sáng chạy đến Mũi CM tầm 14h thăm quan tầm 2h rồi về TP CM ngủ.

Ngại đường từ TPCM đến mũi CM ko đc tốt

• Like
Reactions: duckhanh1985
Hạng B2
8/4/19
465
413
66
Cảm ơn anh. Tính ra cũng tầm 9-10 tiếng đồng hồ. Kế hoạch em đi 4h sáng chạy đến Mũi CM tầm 14h thăm quan tầm 2h rồi về TP CM ngủ.

Ngại đường từ TPCM đến mũi CM ko đc tốt

Đường từ TP Cà Mau về Đất Mũi tầm 120 km đi hơn 3 tiếng, đường xấu và dằn chạy không nhanh được, rồi qua các mố cầu nên giảm tốc, vé vào cổng 30k , xe điện 1 chiều 1 người 15k

Hạng B2
25/5/21
129
1.960
93
Cho em ké với mấy anh. Lễ 2/9 em định chạy từ SG xuống An Giang. Mấy anh cho hỏi đường đi nên đi như nào và ở An Giang có gì ăn chơi không ? Em thì thấy có chổ Rừng Tràm Trà Sư đẹp định ghé thăm. Ngoài ra còn chổ nào không? anh nào đi rồi nhờ share lại kinh nghiệm. Thank mấy anh.

• Like
Hạng D
17/8/09
3.368
31.564
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
  • Like
Hạng B2
8/4/19
465
413
66
Cho em ké với mấy anh. Lễ 2/9 em định chạy từ SG xuống An Giang. Mấy anh cho hỏi đường đi nên đi như nào và ở An Giang có gì ăn chơi không ? Em thì thấy có chổ Rừng Tràm Trà Sư đẹp định ghé thăm. Ngoài ra còn chổ nào không? anh nào đi rồi nhờ share lại kinh nghiệm. Thank mấy anh.

Hi Bác

SG bác đi full 2 cao tốc Trung Lương Mỹ Thuận xuống QL30 đi qua Cầu Cao Lãnh, xuống cầu Vàm Cống đi đường tránh TP Long Xuyên tham quan Núi Cấm hoặc ghé Tri Tôn ăn gà đốt Ô Thum, xong về ghé Trà Sư tham quan chim cò chèo xuồng tay hay đi xuồng máy tùy bác.
Xong về Châu Đốc tham quan Chùa Bà ghé chợ Châu đốc mua khô mắn, qua cầu Châu Đốc qua Đồng Tháp ghé tham quan KDL Cồn én , xong về TP Cao Lãnh tham quan Mộ Cụ Sinh Sắc , ghé khu du lịch Mỹ Phước Thành tham quan ăn uống đồng quê xong về lại Sài Gòn đi đúng 1 vòng tour không nhàm chán
Bên Đồng Tháp có 3 KDL Tràm Chim, Gáo Giồng, Xẻo Quýt mà giống Trà Sư , Trà Sư ok hơn theo quan điểm cá nhân

Bác tham khảo cân đối lịch trình

• Like
Reactions: 7upchanh
Hạng B2
20/4/20
226
308
63
đường xuyên á từ rạch giá đi cà mau, đoạn gần cà mau đang mở rộng để nối với cao tốc cần thơ - cà mau, mấy anh chặn 1 bên cho chạy 1 bên, nhìn chung đường xuyên á chạy ổn, không quá xấu, chú ý mố cầu!!?

• Like