Hạng B2
6/9/06
366
276
63
Alone In The Dark
Lễ 30/4 & 1/5 sắp đến, em định làm 1 chuyến từ Vũng Tàu đi Tà Đùng với cung đường qua DT766 - DT713 - QL20 - DT725 như hình. Do chưa đi lần nào nên nhờ các bác tư vấn giúp:
- Tuyến đường vậy có ổn không, đường có rộng rãi không, chạy 80 km/h nổi không?
- 1 hoặc 2 chỗ nghỉ chân giữa đường?
- Khởi hành khoảng 4g sáng thì có khả năng kẹt xe ở đèo Bảo Lộc không? Nếu kẹt thì tránh hướng nào?
Cám ơn các bác.
View attachment 2693338
View attachment 2694691*Ảnh minh họa

Em thấy cũng QL20 - TL725 đường êm và cua nhiều. Bác có thể xem mấy điểm checkin khu Hồ Tà Dùng hoặc vào tham quan rồi về Gia Nghĩa ở. Xung quanh Gia Nghĩa có nhiều thác cũng đáng để đi lắm

Hạng D
16/10/06
1.547
9.998
113
sites.google.com
Em thấy cũng QL20 - TL725 đường êm và cua nhiều. Bác có thể xem mấy điểm checkin khu Hồ Tà Dùng hoặc vào tham quan rồi về Gia Nghĩa ở. Xung quanh Gia Nghĩa có nhiều thác cũng đáng để đi lắm
Gia nghĩa mình thấy khí hậu và cảnh ko thua gù đà lạt, cũng thông rì rào. Lần ở nhà khách gia nghĩa còn bị nhát ma nữa chứ!

• Haha
Reactions: phatbinhduong
Hạng D
17/8/09
3.327
29.219
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Ông anh vần volang 8 tiếng lên tới nơi khóc thét vì ko có gì ăn chơi.
Đó là chỉ những người đã đi nói vậy. Chứ những người chưa đi. Họ còn lên kế hoạch ăn chơi, ngủ lại ở Tà Đùng cho vui. Chưa kể từ tháng giêng đến tháng 6-7 nước rút còn xấu đau đớn hơn nữa.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
9/1/16
1.665
3.231
123
48
Sài Gòn
Mình mà là bác chú, ngày 1 nghỉ bảo lộc, chơi và nghỉ, ngày 2 sáng sớm thẳng tiến Tà đùng tới nơi thì sẽ biết oải vì vần vô lăng liên tục và mắt láo liên ngắm cảnh, vô cái topview gì đó tốn tiền giữ xe chơi, ngắm trong vòng 15p xong đi ra cái quán ăn (bên phải trên đường lộ chính vô) lại ngắm dòng sông nhỏ sau quán, ăn no bụng, sàn sàn rồi đạp lên Gia nghĩa, ăn nghỉ tiếp, lượt về đi DT725 là trọn cung đường nghỉ lễ (khỏi sợ kẹt đèo Bảo lộc lượt về). Muốn ngắm hồ nữa thì Gia nghĩa cũng có cái hồ thủy điện khá đẹp. Thị trấn nhỏ này cũng có nhiều thứ đáng tìm hiểu dưới góc nhìn của mình (mặc dù chưa đủ thời gian để khám phá, toàn ghé ngang khi đi bmt).

• Like
Reactions: phatbinhduong
Hạng B2
18/11/10
249
2.537
93
Nếu bác chủ đi 30/4 lưu ý né đoàn đua xe đạp cúp truyền hình nhé.
Còn ở Tà Đùng thì bác phải lên lịch trình, thuê nhà nghỉ, đặt chổ ăn uống trước. Năm trước mình đi Đà Lạt nhưng có ghé qua Tà Đùng cho biết. Do xe một người trong nhóm bị sự cố nên mình mất hơn 2h chờ. Làm lên Tà Đùng hơn 14:00. Mình đã đặt ăn trước ở khu du lịch nên không tốn tiền vé vào cổng. Ăn uống nghỉ ngơi, chụp hình thì gần 16:00 mình xuất phát lên Đà Lạt.
Trong này hoặc trên phượt cũng có vài bài viết về du lịch ở đây, chủ yếu ngắm cảnh đi thuyền xung quanh. Ngoài ra bạn mình cũng đã ở khu này do guide đặt chổ, nhưng homestay tuốt phía trong (nghe nói khách tây ở cũng nhiều.

Hạng D
1/7/16
1.010
4.872
113
Hướng VT-LK: QL51 chiều về SG chắc không đông, hướng QL56 đường không đẹp nhưng cũng không có ổ gà, ổ trâu nên vẫn chạy tốt.
Từ LK tới đèo Tà Pứa: Khúc ngoài đẹp, đa số đoạn đường tốc độ 60 khúc Đồng Nai. Qua đèo Tà Pứa và hướng qua đèo địa phận tỉnh Bình Thuận: xấu, ổ gà, ổ trâu nhiều không kể siết, đi vần volang cho đỡ sụp hố theo chiều thẳng đứng thôi chứ chẳng tránh nổi. Khúc qua địa phận tỉnh Lâm Đồng thì đường đẹp, ngày thường vắng xe, ngày lễ thì chắc hên xui.
Khúc QL20-Đèo BL - TP BL: dự là sẽ đông nghẹt trong ngày lễ và kẹt xe dài dài. Đi thì phó mặc số phận vì một khi lên đèo thì dù có kẹt xe cỡ nào thì cũng chẳng có chỗ quay đầu.
Khúc TP BL - DT725: đường nhỏ nhưng vắng, cảnh đẹp. Vắng thì chạy 70-80km bình thường.
Khúc DT725-QL28-Tà Đùng: qua khúc đèo địa phận giáp ranh giữa ĐăK Nông và Lâm Đồng thì đường đi rất Yomos, một bên núi, một bên view hồ nhìn đã lắm nhưng cũng cua tay áo dữ dội. Nên đi cẩn thận khúc này vì vắng nên chạy nhanh, cua tay áo dễ lấn làn.
Tà Đùng: Tưởng ở cao nguyên sẽ mát như Đà Lạt nhưng đời không như mình nghĩ, buổi trưa nắng khủng khiếp, tham quan thì chỉ có thuê thuyền đi lòng vòng hồ hoặc lên trên cao ngắm xuống. Một buổi là chán, gần đó cũng chẳng có quán ăn gì lớn nên phải ăn tại chỗ KDL. Đi một lần xong chắc cũng không hứng thú đi lại lần nữa.
DT766, DT713 (trước đèo Tà Pứa) xấu lắm hả anh, cuối tuần mình lên Bảo Lộc, định đi đường này đổi gió, ko đi QL20 nữa

Hạng D
24/2/20
4.477
7.396
113
37
Đó là chỉ những người đã đi nói vậy. Chứ những người chưa đi. Họ còn lên kế hoạch ăn chơi, ngủ lại ở Tà Đùng cho vui. Chưa kể từ tháng giêng đến tháng 6-7 nước rút còn xấu đau đớn hơn nữa.
Bác nói chí phải cũng may là em ko đi theo vì nhà có con nhỏ.

Hạng D
16/11/20
2.630
7.860
113
37
DT766, DT713 (trước đèo Tà Pứa) xấu lắm hả anh, cuối tuần mình lên Bảo Lộc, định đi đường này đổi gió, ko đi QL20 nữa
Nhiều ổ gà lắm bác, cả 2 bên làn đường nên chả tránh đi đâu được nhưng em đi em thấy mấy bác sedan chạy chậm chậm vẫn qua được, chỉ có hơi xót xe thôi.

• Like
Reactions: nmduc