Hạng D
16/10/06
1.541
9.796
113
sites.google.com
Lần đó mình đi từ sg tối thứ 6. Lên tới gia nghĩa mình ngủ đêm ở nhà khách dak nông, ko biết do chạy xe đêm hay mệt mà cứ nằm xuống là nghe tiếng kéo giường tầng trên với con nít chạy chơi, mà bật dậy thì im re. Nhà khách kiểu cũ nên thôi lần sau ở ks ko dám vô đây nữa. Sáng dậy đi bộ ăn sáng gần đó, đường đèo dốc, thông rì rào i như đà lạt. Xong khởi hành đi tà đùng. Đầu tiên mua vé ăn trưa chổ chú đông, dc miễn vé vào cổng, chú đông lúc đó đang xây thêm 1 dãy bên phải chưa xong. Xong đi qua kdl tà đùng kế bên, lấy 1 lều và ở lại đó ngủ 1 đêm. Đêm xuống chán phèo chả có hoạt động mịa gì, ăn tối lẩu với cá nướng trong kdl tà đùng luôn rồi đi ngủ. Sáng 6h nắng chói chang nóng hầm hập. Dậy lên làm ly cafe ngắm cảnh rồi cuốn gói.
Hỏi đường Vũng Tàu đi Tà Đùng

• Like
Reactions: phatbinhduong
Hạng D
16/11/20
2.579
7.656
113
37
Em gửi ké mấy tấm hình chụp ở đây. Đúng Tà Đùng chỉ đẹp khi ngắm từ trên cao xuống.

• Like
Reactions: Thang Q2
Hạng D
23/4/17
1.225
1.534
113
35
Chính xác, hôm lễ giỗ Tổ mình đi từ Gia Nghĩa lên, vô homestay Nhà Chú Đông phải tốn tiền vé mỗi người 50k, vô chừng 15' chụp mấy tấm hình xong là quay ra luôn vì ngoài cái hồ thì không còn gì thú vị nữa cả, mà khách thì đông đen.
Chạy ra ngoài kiếm chỗ ăn trưa thì quán nào cũng đông và ngồi chờ chưa chắc đã có đồ ăn. Mình đi tiếp gặp cái quán bò kho bình dân (qua khỏi quán K Jang một chút), tạt vô ăn đại mà cũng phải trả 35k/tô hủ tiếu bò kho, quá đắt cho vật giá ở vùng này. Nếu mang theo đồ ăn để ăn trưa luôn thì tốt hơn chứ ngoài nhà hàng ở Nhà Chú Đông, quán K Jang gần đó thì chỉ có vài quán nhỏ lèo tèo.
Đường xá thì ổn, cảnh đẹp, thăm Tà Đùng xong chạy về Bảo Lộc nghỉ đêm hoặc lên Đà Lạt luôn chứ đừng overnight ở Tà Đùng, chẳng có gì để chơi hết.
Bò kho mà 35k chế đắt thì bó tay bác luôn, cũng phải chừa đườgn cho người ta lời chứ

• Like
Reactions: avgturbo
Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56
Bò kho mà 35k chế đắt thì bó tay bác luôn, cũng phải chừa đườgn cho người ta lời chứ
Chắc bác nghĩ nó giống bò kho ở Saigon ? chỉ có 2 cục xương sườn bé xíu dính chút thịt thôi nhe bác. cộng thêm 2 miếng cà rốt, 1 vắt hủ tiểu bằng nửa chén cơm. Quán thì thuộc loại quán lá xập xệ chứ không phải quán xây tường đâu. Nói chung bác phải thấy mới hiểu chứ mình đi cũng nhiều nơi, ăn bụi nhiều chỗ nhưng thấy giá cả như vậy là không tương xứng.

• Like
Reactions: Leminhtu88
Hạng D
16/10/06
1.541
9.796
113
sites.google.com
Em ngủ nhà khách tỉnh ủy hoài và may mắn hơn bác... úi trời ơi
Chổ này cũng là do oser giới thiệu, khuôn viên rộng, phòng cũng rộng mà giá ok. Có điều trang thiết bị xuống cấp quá, nhìn như năm 2000 hay 1900 hồi đó vậy.

Hạng D
9/1/16
1.648
3.197
123
48
Sài Gòn
Cái xứ Bảo lộc - Lâm Đồng nó níu kéo chân con người. Rồi mai đây bác sẽ lại đi lên đó và thời gian lái xe sẽ ngày càng kéo dài hơn. Chúc mừng bác đã có 1 chuyến đi vui vẻ.

Hạng D
22/1/19
4.015
6.574
113
Hi bác chủ, vì bác mới đi nên cho e hỏi chút. Đường từ Bảo Lộc đi Tà Đùng (chú Đông Home stay) có ổn cho sedan không bác? Em xem vài clip trên youtube thấy có mấy team đi xe máy mà qua cây cầu bé xíu, không biết xe hơi qua được không ...