JF confirmed
Hạng D
13/5/07
2.338
27.637
113
Cc nuôi chi cực người lẫn chó.

Hạng D
6/9/07
4.510
37.911
113
Chút éc vậy chứ quậy banh nhà. Một tuần em cho vô vài lần cho đỡ cuồng chân. Đi đâu cũng phải vác theo.

Nói chung, đảo lộn cuộc sống. :)

Hỏi kinh nghiệm nuôi chó Corgi ah

Hạng B2
5/4/11
392
4.643
93
Nhà anh rộng vầy thì ok, nhà phố thì ko nên nuôi chứ đừng nói đến chung cư, nuôi nó đúng ko đơn giản, mỗi tháng sổ lãi, chích ngừa định kỳ, chó em cho cái vừa qua mùa động dục đầu tiên, ta nói nó dính đầy sàn nhà, khổ trăm bề, bữa nhỏ gái út tưởng nó sợ như sợ chị 2 nó, chọt tay vô moi đồ ăn trong họng nó ( xương ngoài đường) nó phập 1 phát phải đi chích ngừa 4 lần, rồi giờ sợ thả ra nó bị chích đẻ thì còn khốn nạn hơn nữa. Thứ 2 này ra thú y mua thuốc xổ lãi em sẽ hỏi kiểu nào để triệt sản cho nó chứ nó mà đẻ chắc em chết mất. Bữa ông già em chửi nghèo bày đặt nuôi cho ngẩm lại thấy đúng thiệt.
Triệt sản OK anh , vậy cho an toàn. Mình thấy anh tuy nhiều phiền phức nhưng vẫn đủ kiên nhẫn đó , ráng thêm chút nữa. Hình con chó là mình đưa đi chơi theo ở khách sạn thôi, chứ nhà mình cũng nhỏ. Hàng ngày đem đi dạo nhân tiện tập thể dục luôn đều đặn ngày 2 lần. Anh nhà phố thì cũng nên cột xích rọ mõm rồi đưa đi dạo , nó bớt stress sẽ ngoan hơn : chó mệt là chó ngoan anh nhé (mệt vì vận động ấy) .

Hạng C
3/9/14
736
21.905
103
40
Có a bạn dđang k chăm sóc ddc
ả ở The Vista
có giấy tờ chứng nhận của hiệp hội Anh cccj đó k nhớ
a cần mua lại ad zalo mìn chỉ qua 091806744
ps: chác mói coi truyện chú cho Lad à :D

Hạng B1
27/9/19
65
1.375
83
Triệt sản OK anh , vậy cho an toàn. Mình thấy anh tuy nhiều phiền phức nhưng vẫn đủ kiên nhẫn đó , ráng thêm chút nữa. Hình con chó là mình đưa đi chơi theo ở khách sạn thôi, chứ nhà mình cũng nhỏ. Hàng ngày đem đi dạo nhân tiện tập thể dục luôn đều đặn ngày 2 lần. Anh nhà phố thì cũng nên cột xích rọ mõm rồi đưa đi dạo , nó bớt stress sẽ ngoan hơn : chó mệt là chó ngoan anh nhé (mệt vì vận động ấy) .
View attachment 2296430
Tối qua tê tê nên toàn kể tội nó. :D
Đúng là nó cũng dễ thương, đi về khuya khỏi gọi cửa, dù nhà 2 lớp cửa nó cũng biết, kêu ẳng ẳng đến khi có người ra mở cửa mới thôi, thi thoảng cà khịa chút như anh gà ở os.
Có đều chó cái nên nhiều chuyện chút, tối mà rớt đồ hay có gì là nó sủa kêu mình suốt, bao giờ xuống thì thôi.
Giờ em phải để cái máy lọc không khí daikin chỗ nó nằm cho bớt hôi.

hình lúc xin về

Hạng B2
16/2/10
129
1.495
93
61
HCM
Ở nhà phố thì thả ra đường cho chạy nhảy, ị đái
  • Không nên, ở nhà phố thích thì nuôi con chihuahua con này ko sợ bị bắt trộm (vì nhỏ quá ko đáng). Tập nó vệ sinh trong toa-let, tập ngủ tối ở chân cầu thang. Con này tiếng sủa rất to, giữ nhà rất tốt hoặc nữa đêm có khói, cháy... nó kêu gào có ngủ mê cũng giựt mình dậy được.
  • Nếu vùng có chuột nhiều thì nuôi thêm con mèo tam thể.