Thẻ tín dụng thì cũng phải xem là bên NH cấp hạn mức hay khách hàng tự nộp tiền hạn mức tín dụng.
em mua xe cọc = thẻ nè.
các khỏan thanh tóan = thẻ mà > 50tr thì bên showroom sẽ charge phí thì cũng đúng theo quy định thui. Bác vô showroom hỏi thử xem mua chiếc xe ví dụ 500tr thanh tóan = cách cà thẻ 10 lần dc hong? kakaka

Bác ây bên Ngân Hàng đó bác ơi :D tùy quan điểm môi ng thôi 2 bác bơt nóng nhé ;)

Thẻ mình hạn mức 1 tỷ, chỉ là chưa cà lần nào 1 tỷ thui :)

Mình không hiểu cách làm ở VN mình Như thế nào, nhưng mấy người bạn mình ở nước ngoài cà thẻ từ ô tô cho đến trả góp nhà - không phải đóng thêm đồng phí nào( tiền mặt/ chuyển khoản cũng Như vậy).

// BX thích cà thẻ :)

Hạng B2
29/10/13
124
163
43
Thẻ mình hạn mức 1 tỷ, chỉ là chưa cà lần nào 1 tỷ thui :)

Mình không hiểu cách làm ở VN mình Như thế nào, nhưng mấy người bạn mình ở nước ngoài cà thẻ từ ô tô cho đến trả góp nhà - không phải đóng thêm đồng phí nào( tiền mặt/ chuyển khoản cũng Như vậy).

// BX thích cà thẻ :)
nc ngoài nó ưu tiên ko dùng tiền mặt muh bác lấy thẻ cà mua j chẳng dc.
VN ta cũng đang mún như nuoc ngoài nhưng điều kiện chưa cho phép.
Camera hành trình tuỳ nhu cầu và budget bác. 2-4tr có HP, Transcends...trên 6tr có Blackvue của Hàn Quốc.
Căn bản xe mới chạy cũng ko cần thêm j nhìu. Mún thì bác phủ gầm, thay dàn âm thanh khác nếu bác khó tính về khoản âm nhạc, thay lốp Mit cho nó êm, ko thui thì thay lốp dày hơn.
Còn nhìu cái để làm tuỳ mức độ chiu chơi của bác.

Hạng D
4/9/13
1.869
1.544
113
TP HCM
Chắc là hôm nay sẽ ký HĐ lấy xe - chắc là K3 2.0 màu đỏ.

Nhờ các bác tư vấn dùm Camera hành trình thì nên mua loại nào nhỉ? mua ở đâu và bao nhiu xiền :)

Ngoài ra, xe thì nên gắn thêm những phụ kiện nào?
thêm 1 bác màu đỏ :D, mời bác vào FB hội K3 luôn nhé lên đó chém cho mạnh bác ơi hehe khi nào nhận xe nhớ show hàng bác ơi ;)
camera hành trình của em là xài hàng TQ tích hợp luôn vào gương chiếu hậu cho gọn. hình ảnh xài tạm ổn riêng buổi tối nếu ko có đèn đường là ko thấy gì luôn :)))))

thêm 1 bác màu đỏ :D, mời bác vào FB hội K3 luôn nhé lên đó chém cho mạnh bác ơi hehe khi nào nhận xe nhớ show hàng bác ơi ;)
camera hành trình của em là xài hàng TQ tích hợp luôn vào gương chiếu hậu cho gọn. hình ảnh xài tạm ổn riêng buổi tối nếu ko có đèn đường là ko thấy gì luôn :)))))

Cảm ơn thông tin của Bác :)

nc ngoài nó ưu tiên ko dùng tiền mặt muh bác lấy thẻ cà mua j chẳng dc.
VN ta cũng đang mún như nuoc ngoài nhưng điều kiện chưa cho phép.
Camera hành trình tuỳ nhu cầu và budget bác. 2-4tr có HP, Transcends...trên 6tr có Blackvue của Hàn Quốc.
Căn bản xe mới chạy cũng ko cần thêm j nhìu. Mún thì bác phủ gầm, thay dàn âm thanh khác nếu bác khó tính về khoản âm nhạc, thay lốp Mit cho nó êm, ko thui thì thay lốp dày hơn.
Còn nhìu cái để làm tuỳ mức độ chiu chơi của bác.

1. Budget cho camera hành trình khoảng 2~4tr thôi, càng gần 2tr càng tốt. Cơ mà tốt tốt một tý, chứ ghi mà không nhìn thấy gì thì tiu.

2. Lốp nguyen bản đi có tệ lắm không? thay 4 quả lốp có vẻ hơi đúi :(

3. Âm thanh thì để xem sao

4. Gầm phủ có tốn kém lắm không? với lại có nên phu nano cho xe không?

cảm ơn các bác đã cho ý kiến

• Like
Reactions: tuanpo
Hạng B2
29/10/13
124
163
43

1. Budget cho camera hành trình khoảng 2~4tr thôi, càng gần 2tr càng tốt. Cơ mà tốt tốt một tý, chứ ghi mà không nhìn thấy gì thì tiu.

1. Vậy bác dùng của HP or Transcends okie. Bác qua bên chợ OS phần cam HT có review về các cam HT như trên.
2. Lốp zin mỏng nên hơi ồn. 4 quả xịn hơn 10tr
3. Tai trâu thì ko cần thay
4. Cái này cần làm với đk đuong xá VN. Phủ Nano phát huy tác dụng vào mùa mưa, mổi năm phải phủ lại 1 lần.

Nghe bác trả lời thì e nghĩ bác lấy xe về phủ gầm rồi chạy 1 năm sau tính tiếp

1. Vậy bác dùng của HP or Transcends okie. Bác qua bên chợ OS phần cam HT có review về các cam HT như trên.
2. Lốp zin mỏng nên hơi ồn. 4 quả xịn hơn 10tr
3. Tai trâu thì ko cần thay
4. Cái này cần làm với đk đuong xá VN. Phủ Nano phát huy tác dụng vào mùa mưa, mổi năm phải phủ lại 1 lần.

Nghe bác trả lời thì e nghĩ bác lấy xe về phủ gầm rồi chạy 1 năm sau tính tiếp

Cảm ơn thông tin của bác

• Like
Reactions: kykyo
Hạng B2
5/8/12
207
243
43
Bác cũng vui tính quá nhỉ? Nếu mua bằng thẻ thì có lẽ bác cũng ko sử dụng xe đuqợc lâu do lãi suất thẻ quá cao, còn nếu bác tạm trong thời gian ngắn thì hãng sẽ ko chịu charge do họ sẽ mất thấp nhất 1,2% giá trị charge trừ khi bác chịu phí.đi đâu mua xe cũng vậy thôi bác
Khi sử dụng bất kỳ sản phẩm nào thì cũng phải đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng nhé bác, nhất là khi bác ở Việt Nam, đừng thấy nước ngoài thế rồi tưởng Việt Nam mình nó cũng vậy. Mình có từng sử dụng thẻ hay không thì chắc không cần phải phân minh, giải thích với bác. Mình chỉ có vài lời để bác tham khảo tránh rắc rối phát sinh sau này thôi. Nếu cho dù thẻ của bác có cho phép hoán đổi hạn mức thẻ thành hạn mức tiêu dùng trả góp thì việc bác sử dụng nó cũng không hiệu quả bằng bác vay mua ô tô bình thường cùa các Ngân hàng nếu thẻ của bác là thẻ TÍN DỤNG.
Ngoài ra, các ngân hàng luôn thu phí chi hộ cho các chủ máy POS cà thẻ thấp nhất cũng 1.2% => 750 triệu x 1.2% = 9 triệu tương đương 1 năm BH vật chất cho K3 thì hỏi bác Thaco có chịu charge thẻ cho bác sau khi đã giảm giá và tặng tất cả quà tặng cho bác không? Về nguyện tắc là Ngân hàng không đồng ý cho bên bán xe có lắp máy POS thu tiền phí của KH nhưng với VN thì không gì quản lý được chuyện đó.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: tuanpo and kykyo
Hạng D
4/9/13
1.869
1.544
113
TP HCM

Em thây ko cân phủ nano nha bác :D

• Like
Reactions: Ngọc Nguyễn
Khi sử dụng bất kỳ sản phẩm nào thì cũng phải đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng nhé bác, nhất là khi bác ở Việt Nam, đừng thấy nước ngoài thế rồi tưởng Việt Nam mình nó cũng vậy. Mình có từng sử dụng thẻ hay không thì chắc không cần phải phân minh, giải thích với bác. Mình chỉ có vài lời để bác tham khảo tránh rắc rối phát sinh sau này thôi. Nếu cho dù thẻ của bác có cho phép hoán đổi hạn mức thẻ thành hạn mức tiêu dùng trả góp thì việc bác sử dụng nó cũng không hiệu quả bằng bác vay mua ô tô bình thường cùa các Ngân hàng nếu thẻ của bác là thẻ TÍN DỤNG.
Ngoài ra, các ngân hàng luôn thu phí chi hộ cho các chủ máy POS cà thẻ thấp nhất cũng 1.2% => 750 triệu x 1.2% = 9 triệu tương đương 1 năm BH vật chất cho K3 thì hỏi bác Thaco có chịu charge thẻ cho bác sau khi đã giảm giá và tặng tất cả quà tặng cho bác không? Về nguyện tắc là Ngân hàng không đồng ý cho bên bán xe có lắp máy POS thu tiền phí của KH nhưng với VN thì không gì quản lý được chuyện đó.

Thích chém gió vừa vừa thôi, thích gây chuyện à?

Không cho cà thẻ thì chả thèm mua - đó là quyền của tôi! Bác nào thích thì bán, rất đơn giản phải không nào?

// Bình thường đến chỗ nào mua đồ có máy cà thẻ tôi sẽ cà thẻ, nếu tính phí tôi có thể sẽ không mua nếu không cần thiết.