Hạng B2
13/6/14
324
245
43
45
Các bác có thấy k3 khi bẻ vô lăng có một chút độ trễ ko ? Vậy là bình thường hay bị bệnh?

Tập Lái
15/8/14
40
53
18
Quận Tân Bình
Ae nào sử dụng cruise control rồi thì chỉ mình cái, sao mình bấm mà ko thấy tác dụng gi. Tốc độ bấm la 50-60 km/m. Xe mình la AT 2.0. Mình mới lấy nên muốn thử hết các tính năng.

Hạng C
4/4/14
889
652
123
Ae nào sử dụng cruise control rồi thì chỉ mình cái, sao mình bấm mà ko thấy tác dụng gi. Tốc độ bấm la 50-60 km/m. Xe mình la AT 2.0. Mình mới lấy nên muốn thử hết các tính năng.
chưa thử, ma chả thấy gì cả, thấy bấm hiện nút xanh cruise nhưng mình đạp ga vẫn lên,không hiểu là sao nữa,

Cruise control có nghĩa là rãnh chân đạp ga, tốc độ cứ chạy 5-60km chả hơn mà chả ít hơn,

Hạng C
14/7/10
916
96
28
SG
Khi chọn cruise control bác chạy trên 30km/h rồi set dấu - nhé, dấu + không tác dụng. Sau khi đã sử dụng cruise, mỗi lần nhấn + hay - sẽ tăng hay giảm 5km/h, chạy sướng nhất các đoạn đường trường giới hạn tốc độ 40km/h và 80km/h.
Đang chế độ cruise control, bác đạp ga để vượt xe khác thì sau khi qua mặt, chế độ cruise sẽ tự động giúp xe bác trở về tốc độ đang set ( ngoại trừ bác đạp thắng thì cruise sẽ tự tắt phải set lại )
Chế độ lái em chọn Sport vì cảm giác thật nhất (tuy hơi nặng ), các chế độ comfort hay Normal nhẹ nhưng khá nguy hiểm vì ban đầu có một lần em chọn comfort đánh lái nhẹ quá đâm ra lố suýt tí tông luôn người đi xe máy khi quay đầu ( do xe trước em tay lái nặng nên cứ nghĩ đánh lái như xe cũ )

Tập Lái
15/8/14
40
53
18
Quận Tân Bình
Cám ơn các ae chỉ bảo:
- Cái cruise lần đầu mình sử dụng thì cứ nhấn +, chắc vì vậy mà không tác dụng. Lần này phải thử đàng hoàng mới được.
- Bạn MinhKTS cũng bị trường hợp giống mình, mấy hôm đầu lấy xe, cũng thực hiện quay đầu: thấy xe còn xa nên định làm cái ào để qua nhanh nhưng quay lái không kịp, xém bang cái cột đèn may sao trả kịp chui giữa cái hộp điện và cây cột đèn (người ngồi trên lề chạy tóan loạn). Từ đó không dám làm gấp nữa, cứ từ từ.

• Like
Reactions: thomastn2002
Hạng B2
13/6/14
324
245
43
45
Các bác có bọc vô lăng chưa nhi? Em thấy volang hơi nhỏ mả trơn.... Đang tính bọc volang bác nào biết giúp em cái nào xinh xinh...

Hạng C
4/4/14
889
652
123
Các bác có bọc vô lăng chưa nhi? Em thấy volang hơi nhỏ mả trơn.... Đang tính bọc volang bác nào biết giúp em cái nào xinh xinh...
khi mua, anh Hải cho nhiều thứ

giảm 20 chai
bảo hiểm liberty 14 chai
dán kính 7chai
bộ dây cau bình 1chai
bạt trùm xe
bọc vô lăng
50lit A95

còn gì nữa không nhỉ:3dcuoileluoi:

Hạng B2
13/6/14
324
245
43
45
Xong.. Vậy là bị em sale ém mất rồi.. Bảo hiêm có 10 chai, dán kính thì nó bảo tieu chuẩn chả biết nhieu...bọc vô lăng thì ko hề...... 50l a95 thì năm mơ... Nó cho dc chục lit đi đâng ký rồi chayj về thôi...

• Like
Reactions: Mfdruid