Hạng B2
5/8/12
207
243
43
E hiểu ý bác rồi, nhưng bác cũng chưa cho biết là bác mua xe khi nào để xem cfung thời điểm đó anh em trong hội K3 có mua giá giống bác ko? Còn Toy Used cả thì bác đừng trông đợi quá, giá mua lại của bác đôi khi còn thấp hơn cò lái bên ngoài đấy. Nhưng bác suy nghĩ vậy thì bác cứ trải nghiệm thử vì có khi nó đúng với người này nhưng sai với nguời khác, cho nên bác trải nghiệm là séđung nhaat với bác.

• Like
Reactions: songvan
Hạng D
4/9/13
1.869
1.544
113
TP HCM
Em thấy service Th cũng tốt mà, lúc trước đi Matiz thấy service của deawoo cũng tốt nhưng sau này đổi lại thành GM thì thấy ko như xưa nữa, còn bên Toy thì em ko rành nhưng mà chắc service cũng ok vì nhà có bà kia đi Fortuner đổi đời 2 lần rồi mà ko thấy phàn nàn gì chỉ có điềi gần đây đang muốn bán Fortuner đổi xe nào thì em ko bết

• Like
Reactions: Mfdruid
Hạng D
4/2/09
1.140
366
83
không phải zậy, bác biết là người kiếm ra tiền để mua được con K3 20 thi chắc không phải nổi nào, vấn đề là kh qúa tin vào sự thật của cách phục vụ kh, nhưng hóa ra không phải vì như tôi đi mua mới đến lần thứ 3, xe cũ thì tôi tự bán, chứ không như Toy, Toy có Used Car, nếu bác hình dung đến đó là ý tôi muốn nói điều gì rồi,

vd tôi mua Toy, đi thời gian không thích hoặc có tiền tôi đến gời tại Used Car đổi chiếc khác bù tiền--đúng không, tôi không mất nhiều thời gian, nhưng tôi được phục vụ với nhiều ưu đãi, trong lúc TH xe cũ tôi tự bán, đến mua xe mới thì chả bớt gì, và tôi cứ nghĩ là giá cty là thế không có gì để deal vì sâu bán ăn lương chứ không ăn hh, ôi thôi tôi thật sự sook khi biết giá thật là có thể giảm tới 30 chai, và bạn cũng biết tôi tốn tiền vô bổ 10% trước bạ của 30 chài, bảo hiểm và những hệ lụy, thử hỏi bác như em bác có cảm giác lúc này thế nào, biết nói chả giải quyết gì, nhưng vẫn phải nói và nói thẳng luôn là em sẽ và không bao giờ quay lại Th như trước đây,em đã quá lí tưởng là người Việt dùng hàng Việt, nhưng giờ phải nói là có cảm nhận là quá ngu
Em chia sẻ với các bác với tư cách là một trong những khách hàng đầu tiên mua K3 vào thời điểm 11/2013. Xe cũ là RIO em tự bán.
Thời điểm công bố vào tháng 10/2013 em được mời đi dự lễ ra mắt. Lúc đó em chưa hề có ý định đổi xe. Sau buổi lễ em mê quá về bàn với nhà và sau khi có sự đồng thuận em ra KIA Bình Tân đặt vấn đề mua xe. Sale TH đã hỏi em có ý định bán RIO thì giới thiệu khách cho em nhưng em không đồng ý vì em thích tự bán vì em ko thích chia % cho sale hehe. Tuy họ không có Used Car như Toy hay Mer nhưng sale vẫn nhiệt tình tìm khách mua lại giúp em nên có thể nói là 1 điểm cộng cho dv của họ.
Tiếp đến là em đã chọn K3 phiên bản nhập khẩu (Cerato) giá đắt hơn 30 triệu (770 giảm 20tr cho 500 xe đầu tiên) tổng cộng ra biển là 840tr (15% trước bạ). Đáng nói ở đây là thời điểm này có thông tin tháng 01/2014 trước bạ giảm còn 10% và TH nói em chỉ cần cọc giữ xe và đợi đến tháng 1 tức là 03 tháng sau hãy đăng ký để được hưởng lợi TB nếu em muốn. Tuy nhiên nhu cầu ko thể thiếu xe của em nên em quyết đăng ký ngay và nhận xe trong tháng. Một điểm cộng nữa trong phục vụ và đặt quyền lợi KH lên lợi nhuận.
Sale hứa với em là 1 tuần sau xe chuyển tàu từ Chu Lai vào là đăng ký ngay tuy nhiên do sự cố bão liên tục nên tàu bị chậm đến 03 tuần, tội nghiệp bạn sale lúc đó bị em mắng té tát dọa đòi cọc và hủy hợp đồng. Sau đó mọi chuyện cũng em xuôi và bạn sale đó đã xin KIA Bình Tân tặng em một phiếu 05 triệu tiền bảo dưỡng và công thợ đền bù cho sự chậm trễ mà phiếu này chắc mình em có trong thời điểm đó. Đến nay em đi bảo dưỡng 03 lần mà chỉ phải trả tiền mua nhớt máy nhờ cái phiếu đấy. Cũng không đáng bao nhiêu nhưng cũng là điểm cộng cho service của họ. Ah hôm giao xe em không đến được Binh Tân và bạn sale đã lái xe đến Phú Mỹ Hưng giao xe tận nhà cho em vào lúc 08h00 tối. Sau đó bộ phận CSKH có gọi cho em nhắc đi bảo dưỡng và hỏi thăm về sự hài lòng khi sử dụng dịch vụ của TH.
Cũng nói thêm em cũng giống bác là em đã mua 2 chiếc xe của TH trước đó nên cũng là KH ruột. Em biết xe em đắt hơn xe các bác khác nhưng bù lại ở chất lượng xe nhập vẫn có sự khác biệt và thời điểm đó em được nhiều ánh mắt ngước nhìn hơn bây giờ :))

Hạng B2
5/8/12
207
243
43
Em chia sẻ với các bác với tư cách là một trong những khách hàng đầu tiên mua K3 vào thời điểm 11/2013. Xe cũ là RIO em tự bán.
Thời điểm công bố vào tháng 10/2013 em được mời đi dự lễ ra mắt. Lúc đó em chưa hề có ý định đổi xe. Sau buổi lễ em mê quá về bàn với nhà và sau khi có sự đồng thuận em ra KIA Bình Tân đặt vấn đề mua xe. Sale TH đã hỏi em có ý định bán RIO thì giới thiệu khách cho em nhưng em không đồng ý vì em thích tự bán vì em ko thích chia % cho sale hehe. Tuy họ không có Used Car như Toy hay Mer nhưng sale vẫn nhiệt tình tìm khách mua lại giúp em nên có thể nói là 1 điểm cộng cho dv của họ.
Tiếp đến là em đã chọn K3 phiên bản nhập khẩu (Cerato) giá đắt hơn 30 triệu (770 giảm 20tr cho 500 xe đầu tiên) tổng cộng ra biển là 840tr (15% trước bạ). Đáng nói ở đây là thời điểm này có thông tin tháng 01/2014 trước bạ giảm còn 10% và TH nói em chỉ cần cọc giữ xe và đợi đến tháng 1 tức là 03 tháng sau hãy đăng ký để được hưởng lợi TB nếu em muốn. Tuy nhiên nhu cầu ko thể thiếu xe của em nên em quyết đăng ký ngay và nhận xe trong tháng. Một điểm cộng nữa trong phục vụ và đặt quyền lợi KH lên lợi nhuận.
Sale hứa với em là 1 tuần sau xe chuyển tàu từ Chu Lai vào là đăng ký ngay tuy nhiên do sự cố bão liên tục nên tàu bị chậm đến 03 tuần, tội nghiệp bạn sale lúc đó bị em mắng té tát dọa đòi cọc và hủy hợp đồng. Sau đó mọi chuyện cũng em xuôi và bạn sale đó đã xin KIA Bình Tân tặng em một phiếu 05 triệu tiền bảo dưỡng và công thợ đền bù cho sự chậm trễ mà phiếu này chắc mình em có trong thời điểm đó. Đến nay em đi bảo dưỡng 03 lần mà chỉ phải trả tiền mua nhớt máy nhờ cái phiếu đấy. Cũng không đáng bao nhiêu nhưng cũng là điểm cộng cho service của họ. Ah hôm giao xe em không đến được Binh Tân và bạn sale đã lái xe đến Phú Mỹ Hưng giao xe tận nhà cho em vào lúc 08h00 tối. Sau đó bộ phận CSKH có gọi cho em nhắc đi bảo dưỡng và hỏi thăm về sự hài lòng khi sử dụng dịch vụ của TH.
Cũng nói thêm em cũng giống bác là em đã mua 2 chiếc xe của TH trước đó nên cũng là KH ruột. Em biết xe em đắt hơn xe các bác khác nhưng bù lại ở chất lượng xe nhập vẫn có sự khác biệt và thời điểm đó em được nhiều ánh mắt ngước nhìn hơn bây giờ :))
Mấu xhốt vấn đề đã được giải thích rõ ràng rồi.

• Like
Reactions: tuanpo
Hạng B2
5/8/12
207
243
43
Mang cá hình như có 2 loại, loai nhỏ gắn dưới kính hậu ngay cột chữ A như K5, loại lớn gắn hông cửa gần bảng lề. E thì chỉ thích loại nhỏ như K5 thôi. Bác kiếm bác @100mph địa chỉ 70 đinh Tiên Hoàng hình như có đó bác

• Like
Reactions: tuanpo
Hạng B2
16/10/13
234
197
43
42
Sai Gon
dichvuthanhlapcongty.com.vn
Các bác nóng quá xá, kiểu này lại phải mời các bác cafe đá cho lạnh lại thôi. Xe gì cũng được bác ơi, bác thích thì bác múc, không thì bác đi chỗ khác bác kiếm chứ than thở làm gì. Những người bán xe họ cũng tính hết nước hết cái rồi

Bác Thạch độ lúc nào mà không hú em với hè. Nhìn màu đỏ hay đó bác! Bữa nào mời bác cafe ngắm ngía em nó tý nhé

• Like
Reactions: songvan