Hạng D
21/10/08
3.650
72.976
113
Miền Không Xác Định
Mình nhìn bảng điểm thì thấy cháu nó học gỏi GDQP và GDCD, a cứ mạnh dạn cho cháu nó đi dân phòng, với nền tảng GDCD tốt, cháu nó sẽ có tương lai.

Mình cũng là dân BK, thấy học cũng nhàn, ko như mấy a kia nói đâu a, nếu cháu nó quyết tâm cao, cứ cho thi. Sau này ra trường, a và cháu cùng về Bến Te, cha buôn dừa, con chế máy bóc vỏ dừa, song kiếm hợp bích, cha con a ko giàu, chếm đầu mình đi.
Giờ rút xuống 4 năm, học cả học kỹ hè anh. Số môn thì tăng lên.

Hạng C
22/9/16
576
33.990
93
48
Con mình sẽ hướng theo nghành bs khoa sản, tha hồ dòm bướm mà lại có tiền :)

Hạng D
21/10/08
3.650
72.976
113
Miền Không Xác Định
Dòm học bạ. Nếu điểm không cao, nhưng có đột biến thì có hy vọng :D. Thí dụ điểm kiểm tra tàn tàn, nhưng thi 10 điểm :D. Những đứa như thế có nước rút, tập trung đánh nhanh thắng nhanh được :D. Nhưng điểm toán và lý phải ngon.

Hạng D
13/1/12
2.672
97.694
113
Thêm nữa là học Cơ điện tử thì có học thêm 1 chút về lập trình nữa :D
Cơ điện tử thường sẽ học Cơ Khí : chế tạo máy , chi tiết máy .. tiện phai bào , đúc .. khí nén thuỷ lực ....

Về điện : Vi xử lý , điện công nghiệp , lập trình PLC ...

Thời cách đây 20 năm ... cái cc gì cũng học mà ccc gì cũng học chút chút nên anh gì bên trên nói đúng đó .. hỏi điện nói tao biết cơ .... hỏi cơ nói tao biết điện :D:D:D:D kết quả là thằng nào cũng thành con buôn ... kkkkk

Hạng F
5/3/05
8.717
74.990
113
đây
Xin ý kiến gì? Nó thông báo với mình á.
Đúng rồi, tương lai nó do nó chọn, việc của anh lo kiếm tiền gói 1 cục sau này đưa lại cho nó thôi

Chuyện 1 người phải đổi nhiều nghề, thậm chí bỏ học lại đâu có hiếm, bạn em tn điện tử bk ra làm đc 3 năm, quay về học bằng 2 cntt, giờ kiếm tiền bằng nghề đó, thằng khác điện cn bk, ra làm cám con cò 5 năm, qua cty nhật nó tống cổ đi học ngành in, giờ lên giám đốc cty in, biết mẹ gì điện nữa

• Like
Reactions: Tấn Dũng
Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai
Giờ rút xuống 4 năm, học cả học kỹ hè anh. Số môn thì tăng lên.
Tính ra hồi xưa, mỗi hk cũng đăng ký thêm mấy tín chỉ, học thấy cũng tàn tàn đến kỳ cuối. Bạn bè mình học Cơ Khí ra thấy đứa nào làm cũng ngon, hồi đó tốt ngiệp xong đi làm đâu cũng cả bầy, nhiều nhất là Neslte, rồi tới Hoa Sen (có 2 đứa làm GĐ nhà máy), Unilever, nhiều đứa học xong lại làm bên Supply Chain của Coca, DHL, Pepsi.. cá biệt có đứa xô đẩy vào Ngân Hàng, hoặc làm tự do (như mình)...tóm lại học BK ra 10 đứa thì 9 đứa lương lậu ngon choét.

Diamond Hand
7/10/11
572
9.254
93
Tính ra hồi xưa, mỗi hk cũng đăng ký thêm mấy tín chỉ, học thấy cũng tàn tàn đến kỳ cuối. Bạn bè mình học Cơ Khí ra thấy đứa nào làm cũng ngon, hồi đó tốt ngiệp xong đi làm đâu cũng cả bầy, nhiều nhất là Neslte, rồi tới Hoa Sen (có 2 đứa làm GĐ nhà máy), Unilever, nhiều đứa học xong lại làm bên Supply Chain của Coca, DHL, Pepsi.. cá biệt có đứa xô đẩy vào Ngân Hàng, hoặc làm tự do (như mình)...tóm lại học BK ra 10 đứa thì 9 đứa lương lậu ngon choét.
Chắc a K05
E K06, bạn bè đúng là toàn thành công, khá giả như a nói.
Mỗi e lông bông 7n :(

Hạng F
12/9/10
6.652
43.138
113
48
Bà Tó
Anh sale manager cũ bên cty em, đi mần công thôi mà mua nhà, cưới vợ, con đi du học. Vợ thì làm nhân viên thôi chứ cũng hỏng chủ cả gì.
Chiều về tập gym, sáng lên ban công uống trà ngắm cá mới đi làm.

con buôn
21/2/12
2.879
160.986
113
TP HCM
Vậy là chưa đi họp phụ huynh cho nó bao giờ? Khoán trắng cho má nó?
Thường thì giáo viên chủ nhiệm sẽ định hướng cho mấy đứa nhỏ nên chọn trường nào hợp khả năng ... chứ muốn vô các trường điểm thì điểm các môn tổ hợp học hàng ngày phải 9,10 ... chứ 7,8 thì FPT thẳng tiến @truc.le nhỉ
Có lần mình góp ý cô chủ nhiệm nó khi cô bắt nó xuống cuối lớp kèm đám học dở, nó bị cận nhẹ mà ngồi cuối lớp như thế ảnh hưởng việc học của nó. Thế là mẹ nó nói mình bla bla, nói mình sau này để
Mình nhìn bảng điểm thì thấy cháu nó học gỏi GDQP và GDCD, a cứ mạnh dạn cho cháu nó đi dân phòng, với nền tảng GDCD tốt, cháu nó sẽ có tương lai.

Mình cũng là dân BK, thấy học cũng nhàn, ko như mấy a kia nói đâu a, nếu cháu nó quyết tâm cao, cứ cho thi. Sau này ra trường, a và cháu cùng về Bến Te, cha buôn dừa, con chế máy bóc vỏ dừa, song kiếm hợp bích, cha con a ko giàu, chếm đầu mình đi.
hay giờ mình nhớ 9 ủy @Quỳnh Rùa cơ cấu cho cháu nó 1 chân đoàn đội, tương lai có khi là lãnh đạo của tp á