con buôn
21/2/12
2.879
160.986
113
TP HCM
Đâu tệ!

Mình nhớ mình tốt nghiệp Trung bình.

Toán Lý Hóa thì hơn 8 chút.
Cái quan trọng là mẹ nó luôn nói nó học rất giỏi, chăm học bla bla khi mình hỏi về chuyện học hành của nó. Mình nghe lịch học của nó qua lời mẹ nó nói, mình còn nói với mẹ nó nói nó học ít thôi để còn có thời gian chơi

Thánh Nhảm
10/3/17
822
79.164
93
48
Nghành này thì vô khó không mý a? Học ra trường sẽ mần lĩnh vực gì? Học ra có được trọng dụng hok? Hay lại như tên @tuanle đi buôn hàng tàu, nuôi heo như a @Chuột đồng, hay như a @liembk đi bán dạo solar.....
Mịa, nhà mình con buôn gia truyền, mà giờ nghe thằng con trai lớn của mình muốn gia nhập đội bách thú thay vì học kinh tế là mình hổng dzui dzồi :(
A tặng chú vài lời nhé.
A tốt nghiệp lớp 12 đủ ráp mẹc S
Con chú tốt nghiệp bk có thể ráp tàu vũ trụ.
Chú hiểu chửa?
Kiến thức trong trường rất bao la, vấn đề ở chỗ chịu áp dụng vào thực tế thôi.

Thánh Nhảm
10/3/17
822
79.164
93
48
Còn bọn mài đít 12 năm mòn mấy trăm cái quần cuối cùng hỏi cách đi đường ống nước trong nhà, là vứt đi. Thế nên bọn hoa hạ nó đuổi cho chạy de kèn

Hạng F
12/9/10
6.652
43.144
113
48
Bà Tó
Cái quan trọng là mẹ nó luôn nói nó học rất giỏi, chăm học bla bla khi mình hỏi về chuyện học hành của nó. Mình nghe lịch học của nó qua lời mẹ nó nói, mình còn nói với mẹ nó nói nó học ít thôi để còn có thời gian chơi
Thì so với ba nó vậy đâu có tệ hơn đâu ?

Hạng D
1/9/14
2.303
86.569
113
Sai Gon
Mình tưởng mình trùm cúp học ai dè mấy anh BK bên trên còn trùm hơn mình nữa. Có cái tên Bộ môn mà cũng lộn.
Tiêu đề anh An lão hỏi là Bộ môn Kỹ thuật điều khiển & tự động hóa - nó trực thuộc Khoa Điện điện tử.
Còn Bộ môn Cơ điện tử thì trực thuộc Khoa Cơ khí. Chủ nhiệm bộ môn này là Ts Chí cùng khóa mình, cũng là bạn học PT của anh quang cà mao.
Theo em nghĩ anh @anlao123456 khuyên cháu chọn bộ môn Cơ điện tử vì điểm đầu vào thấp hơn 1 tí, và cả 2 đều có nhiều tương đồng về tự động hóa nhưng CĐT có thêm chút kiến thức cơ khí sau này làm được đa năng hơn.

SRS confirmed
Hạng B2
26/10/09
325
4.918
113
Viet Nam
Ngay con em.
Nó đòi học cơ khí ô tô.
Ông nội kêu học QTKD. Học ô tô mốt giống ba mày :)
Xưa ông ba mình nói đừng học và làm oto
Đậu ĐH khoa Cơ khí động lực ổng mừng hết lớn
Rồi nói mày làm oto chứ đừng chạy xe
Rồi chở ổng về quê miền tây, thằng xe tải rề rề, mình nghi chim mồi rồi nên k vuợt, ông ba lầu bầu mày chạy gì gà mờ quá
Sôi gan vượt, dính tốc độ và cán vạch, sau chả bao giờ ổng nói
Ke ke...

Hạng F
12/9/10
6.652
43.144
113
48
Bà Tó
Nhà em có 3 tấm gương học kinh tế.
1/ em guộc : học QTKD ra làm sale cực quá , nó làm được 2 năm thì nghỉ.
Do 7 nghiệp , bị ông già em cằn nhằn, nó lì....chặn đường chú D cạnh nhà.
Nhờ ổng mà giờ nó làm hàng không.
CV ổn. Nhờ may mắn.

2/ Thằng em họ : học năm 2 đhkt thì chuyển qua cao đẳng Điện Lực . Giờ làm phòng kt chi nhánh Cát Lái.
Làm mấy năm thì dư ra 2 xe cho thuê tự lái. Giờ hình như 4 xe rồi.

3/ Em của thằng trên. Cũng học đhkt. Nhờ quen biết nên vô ACB. Cũng chuyển hết từ Q7 rồi B.Thạnh , giờ lại Q2. Nhưng tính tình lanh lẹ nên nghề tay trái nó giỏi hơn tay phải.

3 thằng trên thì 2 thằng nhờ có quan hệ. Không có cũng trầy trật .
Chỉ có thằng điện lực lac rẽ một phát đúng đắn.