con buôn
21/2/12
2.879
160.986
113
TP HCM
Anh sale manager cũ bên cty em, đi mần công thôi mà mua nhà, cưới vợ, con đi du học. Vợ thì làm nhân viên thôi chứ cũng hỏng chủ cả gì.
Chiều về tập gym, sáng lên ban công uống trà ngắm cá mới đi làm.
A có biết những lúc ảnh bị sếp nó chửi sml đâu. Mà lý do chửi rất đời thường: hôm đó sếp ảnh bị táo bón, ỉa hok được nên bực

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
93.867
113
Đúng rồi, tương lai nó do nó chọn, việc của anh lo kiếm tiền gói 1 cục sau này đưa lại cho nó thôi

Chuyện 1 người phải đổi nhiều nghề, thậm chí bỏ học lại đâu có hiếm, bạn em tn điện tử bk ra làm đc 3 năm, quay về học bằng 2 cntt, giờ kiếm tiền bằng nghề đó, thằng khác điện cn bk, ra làm cám con cò 5 năm, qua cty nhật nó tống cổ đi học ngành in, giờ lên giám đốc cty in, biết mẹ gì điện nữa
Học xong chỉ biết làm mỗi nghề đó thì đi học trường nghề với cao đẳng cho đỡ tốn tiền gia đình và xã hội anh à!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
12/9/10
6.652
43.144
113
48
Bà Tó
A có biết những lúc ảnh bị sếp nó chửi sml đâu. Mà lý do chửi rất đời thường: hôm đó sếp ảnh bị táo bón, ỉa hok được nên bực
Chứ anh muốn con anh ra đời làm cha thiên hạ ?

Đi học cắt tóc nha :)

Hạng F
12/9/10
6.652
43.144
113
48
Bà Tó
Em có đứa cháu, năm nay cũng thi đh.
Nó thì hay hỏi em này nọ.
Ban đầu nó muốn học bác sĩ. Em can " ba với nội con kg có điều kiện để con học nghề đó"
Xong, nó lại muốn học cơ khí ô tô. Em cũng can " mày có chiếc xe, bể bánh cũng quăng đó cho ba đi vá. Hỏng được đâu"

Mới vừa rồi, nó quyết định học Ligistic.
Em hết can :)

Tập Lái
6/10/17
27
4.892
78
Tụi nhỏ bây giờ cứ được nghe đủ kiểu định hướng về nghề nghiệp mà không có 1 sự đam mê và quyết đoán. Em lúc xưa, mẹ bảo thi sư phạm sau này cho nó ổn đinh, ba thì bảo thi xây dựng, do có ông anh họlàm cty xây dựng to to, bảo sau này xin việc dễ. Em dõng dạc: con sẽ thi cntt.

Lý do: hồi nhỏ em mê game :D

• Like
Reactions: michau83
Hạng F
12/9/10
6.652
43.144
113
48
Bà Tó
Tụi nhỏ bây giờ cứ được nghe đủ kiểu định hướng về nghề nghiệp mà không có 1 sự đam mê và quyết đoán. Em lúc xưa, mẹ bảo thi sư phạm sau này cho nó ổn đinh, ba thì bảo thi xây dựng, do có ông anh họlàm cty xây dựng to to, bảo sau này xin việc dễ. Em dõng dạc: con sẽ thi cntt.

Ngay con em.
Nó đòi học cơ khí ô tô.
Ông nội kêu học QTKD. Học ô tô mốt giống ba mày :)

Hạng C
2/1/16
572
34.655
93
Mình nhìn cái bảng điểm của nó mà chán vãi lồng. Con nhà người ta, điểm cao chót vót, xếp hạng học sinh giỏi, xuất sắc trường chuyên trường điểm bla
bla....
Còn con mình học trường làng, học lực trung bình thì đi qua Lào hái táo là lựa chọn chuẩn cmnr. Nhìn bảng điểm, mình thấy nó chỉ hơn mình mỗi khoản hạnh kiểm
View attachment 2264658:(
Đâu tệ!

Mình nhớ mình tốt nghiệp Trung bình.

Toán Lý Hóa thì hơn 8 chút.

Trùm Cô
27/11/07
854
48.213
93
Nó thích cứ cho nó thử sức thôi a.
Nếu nó vào dc 1 trong 5 khoa trên thì ok rồi.
Còn vẫn vào bk mà học khoa khác thì thôi khuyên e nó học trường nào nhiều gái hơn, rồi kiếm chạn mà chui như e nè, cho sung sướng cuộc đời sau này.
E cũng học hoá Bk ra mà giờ như a thấy đó, tất cả nhờ nhà vợ :D
Anh không nghĩ nhờ mác BK mà anh kiếm được cái chạn tốt sao.