Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Hi Bác Ba,
E đi làm dành dụm được một ít tiền có mua lô đất Phú Hồng Thịnh 9 ở Bình Dương đã có sổ hồng riêng, thời điểm này ndt Phú Hồng Thịnh đang bị điều tra, cho e hỏi có thể xảy ra những rủi ro như thế nào ạ? có khả năng nào bị thu hồi sổ không ạ? tài sản lớn đầu tiên của em nên cũng hơi lo :(
PHT vừa rồi bị dính vụ "đc giao đất nhanh". Cái này, dân mua thì ko lo mấy. Trừ khi chưa giao đất, chưa cấp sổ.

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
@Ba Văn : hi anh Ba, với budget khoảng 4 tỷ thì nên đầu tư trung hạn (2 năm) dự án nào theo trục Nguyễn Văn Linh hoặc Võ Văn Kiệt? Xin chân thành cám ơn anh và chúc anh và gia đình luôn khỏe mạnh và hạnh phúc.
Mé bên này tớ ko rành về giá, đặc biệt là các dự án gần như ko biết gì. :)

• Like
Reactions: chocobovn
Tập Lái
14/1/21
6
1
3
PHT vừa rồi bị dính vụ "đc giao đất nhanh". Cái này, dân mua thì ko lo mấy. Trừ khi chưa giao đất, chưa cấp sổ.
Dạ cảm ơn bác, e ít kinh nghiệm nên cầm sổ hồng trong tay nhưng cũng lo, nghe bác nói vậy thì yên tâm hơn rồi ạ.

Hạng F
6/9/18
7.368
16.352
113
35
Q12 giá mềm hơn Q9 rất đáng để nắm giữ. Rất tiếc khu đông đc thành phố cưng chiều hơn nên dòng tiền bđs cứ xoáy về bên này. Hơn nữa, Q12 bị chia cách bởi sông rạch nhiều nếu xây dựng cầu nhiều hơn nữa giảm bớt sự chia cách thì đất đai có giá hơn nữa.
Q12 e thấy ô nhiễm hơn Q9 nhiều,, khói bụi, nhà máy,,,,

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
@Ba Văn cho em hỏi 1 chút khi đầu tư 1 mảnh đất thì Anh dưa trên những tiêu chí nào để xác định mảnh đất đó sẽ gia tăng theo thời gian. Em cảm ơn Anh
Câu hỏi hay.
Nhưng để trả lời cho đủ thì rất dài dòng vì có quá nhiều thứ có thể làm cho đất tăng giá.

Cá nhân tớ thường hay cập nhật các chỉ số kinh tế vĩ mô, về chính sách, ... quan sát dòng tiền trong xã hội có thể rót vào bđs.

Về vi mô, tớ tìm hiểu về giá từng khu vực và so sánh chúng với nhau để tìm ra vùng trũng về giá. Và khi chọn được địa phương để thực hiện thì tớ làm như comments có nói trong thớt này.

Tớ cũng ko bỏ qua các xu hướng và nhu cầu của xã hội mà tớ nhìn thấy đc.
Tớ ko chỉ mua rồi chờ tăng giá, mà tớ phải chủ động "xào chẻ" rồi mới bán.

Nói chung, nghề dạy nghề, làm nhiều biết nhiều thôi. Còn để nói, thì khi có 1 trường hợp cụ thể tớ mới nói được, khơi khơi ko biết nói sao. :D

Hạng B2
23/8/19
221
150
43
33
Câu hỏi hay.
Nhưng để trả lời cho đủ thì rất dài dòng vì có quá nhiều thứ có thể làm cho đất tăng giá.

Cá nhân tớ thường hay cập nhật các chỉ số kinh tế vĩ mô, về chính sách, ... quan sát dòng tiền trong xã hội có thể rót vào bđs.

Về vi mô, tớ tìm hiểu về giá từng khu vực và so sánh chúng với nhau để tìm ra vùng trũng về giá. Và khi chọn được địa phương để thực hiện thì tớ làm như comments có nói trong thớt này.

Tớ cũng ko bỏ qua các xu hướng và nhu cầu của xã hội mà tớ nhìn thấy đc.
Tớ ko chỉ mua rồi chờ tăng giá, mà tớ phải chủ động "xào chẻ" rồi mới bán.

Nói chung, nghề dạy nghề, làm nhiều biết nhiều thôi. Còn để nói, thì khi có 1 trường hợp cụ thể tớ mới nói được, khơi khơi ko biết nói sao. :D
Dạ em cảm ơn Anh nhiều ạ

Tập Lái
28/5/19
2
0
1
39
Hi anh @Ba Văn, anh có thể cho em đánh giá về tiềm năng của khu vực Thuận An, Dĩ An trong ngắn hạn và trung hạn không? Cảm ơn anh :)

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Hi anh @Ba Văn, anh có thể cho em đánh giá về tiềm năng của khu vực Thuận An, Dĩ An trong ngắn hạn và trung hạn không? Cảm ơn anh :)
Hai TP này có nhiều KCN, đường sá tốt, chính quyền tỉnh và địa phương cũng khá thoáng khi DN về đây làm ăn. Nhiêu đây cũng đủ để phát triển manh tính bền vững.

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Xin hỏi anh @Ba Văn , đất Bình Châu trong 2 năm tới có triển vọng ko anh?
Cá nhân tớ thấy có. Huyện Xuyên Mộc nói riêng và BRVT nói chung chịu đầu tư hạ tầng, đặc biệt XM đang triển khai nâng cấp một loại hạ tầng đường bộ, đường ven biển là một lợi thế lớn, các nhà phát triển BĐS cũng đang đầu tư về đây.