Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Hạng D
4/5/15
4.000
27.435
113
Cá nhân tớ thấy có. Huyện Xuyên Mộc nói riêng và BRVT nói chung chịu đầu tư hạ tầng, đặc biệt XM đang triển khai nâng cấp một loại hạ tầng đường bộ, đường ven biển là một lợi thế lớn, các nhà phát triển BĐS cũng đang đầu tư về đây.
Thanks anh!
Em vừa rảo quanh đây tuần trước, công nhận là từ Bà Tô về Bình Châu đường xá quá đẹp, cây cối xanh tươi, rừng cây trải dọc, đi về hướng Hắc Dịch Phú Mỹ đường xá cũng rất thoáng, thẳng băng.

• Like
Reactions: cavoicafe
Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Thanks anh!
Em vừa rảo quanh đây tuần trước, công nhận là từ Bà Tô về Bình Châu đường xá quá đẹp, cây cối xanh tươi, rừng cây trải dọc, đi về hướng Hắc Dịch Phú Mỹ đường xá cũng rất thoáng, thẳng băng.
Khu vực bà tô, ông tô, ..., nói chung XM, cách biển 10km, nếu khảo sát kỹ, sẽ thấy nhiều cái hay. :D

Hạng D
4/5/15
4.000
27.435
113
Khu vực bà tô, ông tô, ..., nói chung XM, cách biển 10km, nếu khảo sát kỹ, sẽ thấy nhiều cái hay. :D
Em mới chỉ rảo chỗ chợ Bà Tô và hồ Bà Tô.
Cực kỳ đông đúc sôi động luôn, xe hơi thì đầy đường.
Ql55 và đường ven biển thì song song đẹp như nhau, có đoạn cách nhau 10km, có đoạn vài trăm mét. Novaworld hồ tràm em có vào hỏi, phân kỳ tropicana của nó toàn 6,5 tỏi trở lên và 2023 hoàn thành.
Em mới chỉ khảo sát nhiêu đó, còn quy hoạch hay chính sách ở huyện này như nào e vẫn chưa tìm hiểu kỹ.
À em thấy có 1 khu tài định cư đang san lắp rất to ngay mặt tiền qlộ 55 khúc nằm giữa Bà Tô và BC

• Like
Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Em mới chỉ rảo chỗ chợ Bà Tô và hồ Bà Tô.
Cực kỳ đông đúc sôi động luôn, xe hơi thì đầy đường.
Ql55 và đường ven biển thì song song đẹp như nhau, có đoạn cách nhau 10km, có đoạn vài trăm mét. Novaworld hồ tràm em có vào hỏi, phân kỳ tropicana của nó toàn 6,5 tỏi trở lên và 2023 hoàn thành.
Em mới chỉ khảo sát nhiêu đó, còn quy hoạch hay chính sách ở huyện này như nào e vẫn chưa tìm hiểu kỹ.
À em thấy có 1 khu tài định cư đang san lắp rất to ngay mặt tiền qlộ 55 khúc nằm giữa Bà Tô và BC
XM chuẩn bị có KCN đô thị 2000ha nằm ở 3 xã XM, Hoà Hội, Hoà Hiệp đó.

Hạng D
30/9/19
1.479
5.374
113
Santa Ana
Đường xuống Hồ Tràm từ SG siêu đẹp và thoải mái, ngoại trừ khúc QL51 hơi đông đúc chút thôi chứ còn lại không chê vào đâu được :D

• Like
8/8/16
1.732
2.889
113
Đa số ở đây là amateur, việc tay trái thì phải tự bỏ sức ra, ko có đg tắt. Cò ko tha lô nhỏ, tầm đa số nhé. Lô phổ thông mà Ăn đậm hơn tt trên sức cò là ko thể nào
Tùy vào mỗi người. Vd :
_ Q12 thì sẽ mua Hm, ko mua Q9 dù độ hời so với xung quanh là na ná nhau
_Ng lười đi thì lỡ trend là đương nhiên. S ốt Củ Chi 2001 ,Brvt 2017 ,Đá Bạc 2018
Cuối cùng, soi dữ liệu Tphcm thì tăng = nhau theo bán kinh , trừ cục bộ 1 đg, cầu
Trên hết là ở Vn, cầu vừa họp nội bộ xong là bị gom giá cũ. 1 tg ngắn sau lên 1 xí rồi bật dù vài năm sau mới xây như Phú Long q12 .Hết sốt , giá giảm dù chưa xây
Giá chạy trước vài năm ở tin vừa biết.
Nếu ko nhờ bds Sg chưa đạt đỉnh thì đã bị ôm lỗ 9 năm như bđs nền, lô Đông Anh, .... Hn.
Giờ Sg đỉnh , chốt rẻ hơn rao nhiều. Các khu yếu, mạnh đều ở trong giá rồi. Vô số người đầu cơ mà giá hớ mới là lạ đó.

Đất tỉnh là dân trí thấp, gd thưa,.... nên giá loạn, khó chốt , khó bớt
Xác định được vùng mà
_Xui ko có dc lô nào ng ta cần bán với giá dân ở đó mua + x %
_Tìm được mà sắp xuống thì bán rồi. Vd gặp 1 lần ở Bông Trang, Xuyên Mộc và lô đối diện lô m
1 lô 50 tr/ sào chợ Cây Điệp , Xuyên Mộc quẹo trái 2 km. Coi xã Hòa Bình ,Hòa Hưng xong rồi nản ko đi Cây Điệp.

Tìm dc giá ngon khu khác gần hơn và lỡ tàu khu cũ luôn
_Lỡ cỡ tiền rất nguy. Vừa mua x xong thì lòi ra y xịn và ko đủ tiền Bán X thì cực thân, chạy đi chạy lại
Hỏi mấy người mua tiền cỡ 1,1,x của mình thì phù hợp : Alibabaxxx, ... Hỏi tút cao cỡ ng tiền vài trăm tỷ thì lệch, rối khi đi thực tế
Ko biết lượng sức thì lắm mối tối nằm ko.
Tầm ông Ba thì hỏi chiêm nghiệm sống của người thông hiểu, trí giả.
Tiếc là đa số Ós là ở tầng khác, có thể siêu khôn , luồn siêu .....

_

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
16/3/19
306
6.510
93
A Ba có nhận định ntn về bđs tây bắc trong vòng 2, 3 năm tới. Tuyến metro sô 2, khu đô thị tây bắc, cao tốc mộc bài,... liệu có khả thi ko ạ?
Btw, theo nhận định của a, 2021 có thể là chân sóng của chu kì mới ko a? Cảm ơn a.

• Like
Reactions: Winter-Sonata
Tập Lái
3/1/17
9
12
3
31
Cảm ơn những chia sẻ bổ ích của anh Ba Văn. Anh @Ba Văn có nhận định sao về khu Vĩnh Phú, Bình Dương. Nó sát nách thành phố HCM nhưng sao giá rẻ (đất có sổ). Triển vọng 2-3 năm nó ntn ạ? Cảm ơn anh

• Like
Reactions: Lolita
Hạng B2
12/2/11
105
192
48
A Ba có nhận định ntn về bđs tây bắc trong vòng 2, 3 năm tới. Tuyến metro sô 2, khu đô thị tây bắc, cao tốc mộc bài,... liệu có khả thi ko ạ?
Btw, theo nhận định của a, 2021 có thể là chân sóng của chu kì mới ko a? Cảm ơn a.
E cũng quan tâm giống a này, đang tham dò khu Vin Eco, vì là khu này chủ yếu phát triển nông nghiệp, nên mật độ dân thấp, được cái đường xương cá đẹp. Ko biết triển vọng sắp tới có phát triển xu hướng nào khác để hổ trợ nông nghiệp vin eco ko ? Cảm ơn a Ba

• Like
Reactions: Johanthanng
8/8/16
1.732
2.889
113
Muốn hóng, moi ít tin thì vào nhà ô Ba thường xuyên.Free ,, mạng thì thì dc kiểu free, mạng nhé.
Ko bao giờ lên Ós, ko quen ai mà mình thấy nhiều ng vẫn mua bđs thắng hơn trung bình. Còn lãi to thì vô số