Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Tập Lái
14/4/16
15
35
13
Em chào bác Ba @Ba Văn. Bác Ba có thể cho em xin lời khuyên giữa việc mua một miếng nhỏ ở TP. Phan Thiết hay một miếng khá khá 5,7 trăm mét có chút tc ở Thị Xã Lagi thì bên nào triển vọng hơn ạ. Cảm ơn bác Ba.

Tập Lái
14/1/21
6
1
3
Hi Bác Ba,
E đi làm dành dụm được một ít tiền có mua lô đất Phú Hồng Thịnh 9 ở Bình Dương đã có sổ hồng riêng, thời điểm này ndt Phú Hồng Thịnh đang bị điều tra, cho e hỏi có thể xảy ra những rủi ro như thế nào ạ? có khả năng nào bị thu hồi sổ không ạ? tài sản lớn đầu tiên của em nên cũng hơi lo :(

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
@Ba Văn Anh Ba Văn cho em xin đánh giá quận 12
Q12 giá mềm hơn Q9 rất đáng để nắm giữ. Rất tiếc khu đông đc thành phố cưng chiều hơn nên dòng tiền bđs cứ xoáy về bên này. Hơn nữa, Q12 bị chia cách bởi sông rạch nhiều nếu xây dựng cầu nhiều hơn nữa giảm bớt sự chia cách thì đất đai có giá hơn nữa.

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Em chào bác Ba @Ba Văn. Bác Ba có thể cho em xin lời khuyên giữa việc mua một miếng nhỏ ở TP. Phan Thiết hay một miếng khá khá 5,7 trăm mét có chút tc ở Thị Xã Lagi thì bên nào triển vọng hơn ạ. Cảm ơn bác Ba.
Cái này phải biết nhiều thông tin hơn về 2 thửa. Chứ vầy khó nói lắm.

Hạng B2
9/1/15
231
1.682
93
@Ba Văn : hi anh Ba, với budget khoảng 4 tỷ thì nên đầu tư trung hạn (2 năm) dự án nào theo trục Nguyễn Văn Linh hoặc Võ Văn Kiệt? Xin chân thành cám ơn anh và chúc anh và gia đình luôn khỏe mạnh và hạnh phúc.