Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Cảm ơn những chia sẻ bổ ích của anh Ba Văn. Anh @Ba Văn có nhận định sao về khu Vĩnh Phú, Bình Dương. Nó sát nách thành phố HCM nhưng sao giá rẻ (đất có sổ). Triển vọng 2-3 năm nó ntn ạ? Cảm ơn anh
VP phải tuỳ dự án, có những dự án khởi dự 14-15 năm trước, tới giờ chưa xong, giấy tờ loằng ngoằn, da beo loang lổ (chưa gpmb xong). Chứ đất dân bên ngoài tăng giá tốt àh. Nó giống như Q9 trước đây, đất dự án ko ngóc đầu lên so kè với đất ngoài dân đc.

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
E cũng quan tâm giống a này, đang tham dò khu Vin Eco, vì là khu này chủ yếu phát triển nông nghiệp, nên mật độ dân thấp, được cái đường xương cá đẹp. Ko biết triển vọng sắp tới có phát triển xu hướng nào khác để hổ trợ nông nghiệp vin eco ko ? Cảm ơn a Ba
Trò chơi của các anh lớn thì ko bao giờ giống như cái ta đang thấy. Tớ ko bao giờ suy nghĩ theo hướng các anh ấy đang làm. Một tài phiệt đi trồng rau thì ... sao nhỉ. :D
Cứ như Metro cash & carry. Một tay buôn đất bậc thầy.

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
View attachment 2402812
Giờ làm món này ở trong Nam thì vùng nào còn hiệu quả tốt anh Ba.
Tớ ko chuyên món này.
Nhưng có để ý đến nó. Nhiều tay buôn đất nắm giữ dài hạn hay dùng cái này để tạo income. Tớ thì cho rằng món này thuộc dạng chim trời cá nước, hên xui ko đoán định được nên thôi. Tuy nhiên, tớ thấy vùng Lâm Đồng, về thủ tục giấy phép khá dễ, và xây dựng cũng nhiều, còn hiệu quả ko biết sao.

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
mà các bác cho e hỏi,, dự án CC như Rica Q9 thấy đang rao bán giá gốc,, mà có thực sự gốc ko khi thấy ai cũng nói TP Thủ Đức giờ giá lên theo giờ
TP Thủ Đức giá bđs có lên theo giờ đi nữa thì ko có nghĩa giá CC tăng và ngược lại. Hoặc giá CC sơ cấp tăng thì ko đồng nghĩa các giá CC thứ cấp cũng tăng. Cần phân biệt từng dòng sản phẩm, loại hình sản phẩm. Bđs đa dạng lắm. Còn truyên thông hay gom 1 cục để nói.

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
bác Ba nhận định thế nào về thị trường BĐS tại Cần Giờ ạ, đất nuôi trồng thủy sản hoặc đất nông nghiệp có nên đầu tư thời điểm này ko ạ! Em cám ơn Bác nhiều ạ!
Thật ra, đất nông nghiệp là loại hình bđs dễ đầu tư nhất, pháp lý ràng buộc ít hơn các loại đất khác. Riêng tớ, lúc covy quậy tưng bừng là lúc tớ kiếm tiền từ đất NN0. Nghiệm nhé.

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
@Ba Văn : Hi bác, em muốn hỏi về việc mua nhà để ở lòng đường 12m hẻm cụt khu phú thuận,4x20 giá 7ti5 và hướng phát triển khu nam đường Huỳnh Tấn Phát- Phú Thuận q7 ( kenh đào Peninsula ) ạ ?
Ko hiểu lắm :)

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Anh cho em xin thêm thông tin cái vụ cao tốc Mộc Bài - An Sương đc ko anh
Thông tin mình có cũng từ những bài báo thôi. Anh chịu khó search nhé, tớ cũng ko có gì hơn.

Tớ hay làm vậy để nắm bắt. Quan trọng là cách thu thập thông tin và phân rã chúng để chắt lọc ý tứ. Nếu đọc ko rõ điều gì thì cứ đem lên đây ae ta cùng thảo luận cho rõ nghĩa.

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Nhờ BÁC BA tư vấn: bây giờ em mua đất mặt tiền dự phóng đường LÒ LU NỐI DÀI để chờ cơ hội. Theo nhận định của Bác thì 10 năm nữa nhà nước đã làm đường này chưa.
Nói về Lò Lu (lù lo) nối dài thì nó nối dài ... 2 hướng. Ko biết nói hướng nào.

Nhận định thì tớ chưa bao giờ đưa ra nhận định cái gì quá 5 năm.

1 công trình hạ tầng, nhất là hạ tầng giao thông thường hay bị ... bưng bít. Ít khi lộ. :D. Nếu ta quan tâm 1 cái nào đó VÀ LÀ "người nhà" thì có thể biết được bên trong dự án đã đi đến ... khâu nào. Nếu dự án đó đã đến khâu "có tiền" (tiền ngân sách, tiền khác ko tính) thì việc khởi công chỉ là sớm muộn. Nếu ko thuộc trường hợp này thì chỉ còn cách nhận định qua biểu hiện của thị trường khu vực đó mà thôi.

Tựu trung là theo dõi và quan sát, đây là cách tớ nắm bắt thông tin.

Năm 2021, Lò Lu là 1 trong 5 công trình điểm của TP Thủ Đức. Truyền thông nói thế :D

• Like
Reactions: cavoicafe
Hạng F
6/9/18
7.368
16.352
113
35
Thật ra, đất nông nghiệp là loại hình bđs dễ đầu tư nhất, pháp lý ràng buộc ít hơn các loại đất khác. Riêng tớ, lúc covy quậy tưng bừng là lúc tớ kiếm tiền từ đất NN0. Nghiệm nhé.
Từ khi có Covi thì vùng chuyên canh thanh long lớn nhất cả nuớc đang xất bất nè bác,,, đất nông nghiệp nuôi sống mình thì dc còn làm giàu khó lắm bác ơi

• Like
Reactions: cavoicafe