Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Hạng B2
20/8/12
245
5.168
93
50
bautx.blogspot.com
Đang định hôm nào gặp bác Ba mà cuối năm bộn việc quá, cuối tuần hổng rảnh được :D
Tiện đây hỏi thêm chút, vẫn vụ sào hay thổ, rằng: Xèng hổng nhiều nên hổng mua được vị trí đẹp như đường nhựa hay ven hồ, mà tiêu chí là mua diện tích lớn ở xa như bác Ba nói ở thead trước, em muốn hỏi là mua đất rẫy thì ưu tiên tiêu chí nào trước:

1. View hồ lớn
  2. Cạnh suối
  3. Đường đất thông

Cảm ơn bác Ba :)

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Từ khi có Covi thì vùng chuyên canh thanh long lớn nhất cả nuớc đang xất bất nè bác,,, đất nông nghiệp nuôi sống mình thì dc còn làm giàu khó lắm bác ơi
Làm NNo, với đầu tư mua/bán đất NNo khác nhau về mọi thứ nha anh. :D

• Like
Reactions: cavoicafe
Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Đang định hôm nào gặp bác Ba mà cuối năm bộn việc quá, cuối tuần hổng rảnh được :D
Tiện đây hỏi thêm chút, vẫn vụ sào hay thổ, rằng: Xèng hổng nhiều nên hổng mua được vị trí đẹp như đường nhựa hay ven hồ, mà tiêu chí là mua diện tích lớn ở xa như bác Ba nói ở thead trước, em muốn hỏi là mua đất rẫy thì ưu tiên tiêu chí nào trước:

1. View hồ lớn
  2. Cạnh suối
  3. Đường đất thông
Cảm ơn bác Ba :)
- Giáp đường nhiều (đường trên sổ sách) ko phải đường thực tế nhé. Là ưu tiên trước.
Kế đến:
  • điện, nước
  • đường thông
  • hồ/sông/suối
Theo thứ tụ ưu tiên giảm dần.

Hạng B1
23/8/20
57
26
18
39
Anh Ba cho em hỏi khu Long Hưng, Biên Hoà New City hướng Đồng Nai và Mỹ Phước BD có tìm năng ko ạ? Em phân vân giữa 2 khu này. Em xin cảm ơn!

• Like
Reactions: huyb9 and Lolita
Hạng F
6/9/18
7.368
16.352
113
35
Làm NNo, với đầu tư mua/bán đất NNo khác nhau về mọi thứ nha anh. :D
Đất NNg đầu tư thì 1 lời 1 là bình thuờng bác ơi,, cơ mà khó mua vị trí dễ lời,, mà giờ ng bán họ lanh hơn xưa ròi,, lúc mấy năm về truoéc họ bán công,, gioè họ phân m2 bán

• Like
Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Đất NNg đầu tư thì 1 lời 1 là bình thuờng bác ơi,, cơ mà khó mua vị trí dễ lời,, mà giờ ng bán họ lanh hơn xưa ròi,, lúc mấy năm về truoéc họ bán công,, gioè họ phân m2 bán
Chuyện lời bao nhiêu là do duyên và cách tính của mỗi người. Tớ cũng ko dám khẳng định lời/lãi có hay ko. Chỉ là so sánh kiếm tiền từ đất NNo dễ hơn các loại đất khác do chính sách ràng buộc đơn giản hơn.
Còn đất NNo mà phân tới m2 thì về bản chất nó ko còn là đất NNo nữa rồi. :)

• Like
Hạng B1
23/8/20
57
26
18
39
MP-BD ko có cửa so sánh. LH pháp lý sạch thì chơi đc. Chú ý thanh khoản.
Cơ mà em hỏi ngu chứ chú ý tính thanh khoản là sao ạ? Chú ý như thế nào là tốt để mua ạ?
(e mới tìm hiểu mua đất nền thôi ạ!)
Em cảm ơn ạ!

• Like
Reactions: Lolita
Hạng B2
16/3/19
306
6.510
93
@Ba Văn a Ba cho e hỏi 1 câu nữa nha, mua đất nền dự án phân lô chờ sổ, thì mình cần xem điều kiện, pháp lý gì để giảm rủi ro bớt a.