Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Hạng B2
14/10/13
278
571
93
SG
Bác ba cho hỏi dạo này bác đang có công trình gì ở đường 494 mà chiều chiều thấy hay đậu xe sát khúc cua chỗ bida vậy? Có phải đang xây nhà cho vợ bé không ạ?

• Like
Reactions: Ba Văn
Tập Lái
2/2/18
27
29
13
47
Nếu kỳ vọng qua hướng đó sẽ rất lâu. Theo tớ biết, mỗi dự án hạ tầng, mỗi gói thầu đều có 1 gói tiền riêng, rồi còn phân đoạn, phân khúc, phân kỳ, ... đầu tư.

Đường Lù Lo nếu triển khai như truyền thông nói thì chỉ từ LXO đến đường số 8 là xong phân đoạn/khúc/kỳ.
Từ đường số 8 đến giáp sông Tắc sẽ còn rất lâu. Bởi, hai nhánh VĐ3 sẽ giao cắt Lù Lo thành 3 khúc, như vậy mặt cắt VĐ3 & Lù Lo chổ này sẽ do gói tiền của VĐ3 chi trả. Mặt cắt NX mở rộng & LL sẽ do gói tiền của NX chi trả. Vượt sông Tắc (nếu có) sẽ do gói tiền của gói thầu này chi trả, ... có quá nhiều phụ thuộc, và có những cái phụ thuộc hiện giờ chỉ nằm trên giấy chưa đâu vào đâu, cầu vượt sông Tắc thì vẫn chưa có chủ trương gì cả.

Nên kỳ vọng ... khó quá, mà khó quá thì .., :D
Cảm ơn bác. Phân tích rất đúng, em mở mang thêm tầm nhìn. Em ko nhìn ra đc những góc độ như bác nói.

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Bác ba cho hỏi dạo này bác đang có công trình gì ở đường 494 mà chiều chiều thấy hay đậu xe sát khúc cua chỗ bida vậy? Có phải đang xây nhà cho vợ bé không ạ?
àh. Nhà tài xế bên đó, xe đó chở tụi nhỏ, chắc Him làm biếng xuống hầm nên đậu bên nhà Him.

• Like
Reactions: realtrade
31/7/17
127
148
43
Sài Gòn
Bác Ba Văn có thông tin khi nào con đường Liên Phường nối dài qua Đông Tăng Long được làm không bác, em đang định đầu tư vào khu vực này mà thấy giờ giá cao quá. Tuy nhiên nếu con đường này được làm như đồn thổi mấy tháng nay thì rất đáng để đầu tư ạ!

Hạng D
26/8/05
3.832
23.834
133
Bác Ba Văn có thông tin khi nào con đường Liên Phường nối dài qua Đông Tăng Long được làm không bác, em đang định đầu tư vào khu vực này mà thấy giờ giá cao quá. Tuy nhiên nếu con đường này được làm như đồn thổi mấy tháng nay thì rất đáng để đầu tư ạ!
Con đường Liên Phường, khúc băng ngang này thiên hạ ai cũng biết và họ ôm hàng, có trễ cũng từ 2019.
Giờ anh vào giá đã lên rất cao, hơi khó quyết, dù biết tương lai sẽ lên nữa...

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Thời Q9 (lên TP Thủ Đức thì ko biết). Con đường này và một số con đường khác, kể cả BOTh: dự án nào giáp đường bao nhiêu phải tự đầu tư đoạn đường đó. Thế nên, một con đường mần quài ko thông. :D

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
View attachment 2403201View attachment 2403202
Anh Ba cho em hỏi, đi chốt kèo đất nông nghiệp có cần sắm bộ đồ nghề gồm dép tổ ong và con dream thần thánh thì vô dễ chốt hơn hay đi con Mẹc cáu cạnh vậy anh
Bình thường thôi anh.
Nếu 1 ngày nào, chúng ta gặp nhau, anh cũng đừng té ghế. Nhé :D

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Ổn mà anh, nhà em toàn cỡ này, nên gặp anh em chống ổn. Hihihi. Mà cũng phải tầm này bà con mới tin làm nông. Hihi
View attachment 2403209
Tớ bị 1 lần khi tham chiến PQ cuối 2017. Quần short, áo thun, dép lê, thuê xe gắn máy bắt ku sale dẫn đi chỉ những nơi rao bán. Chủ yếu là nắm địa bàn. Ku sale dẫn riết nó mới ngộ ra: ông này méo có tiền để cưới, chỉ hỏi thôi. Thế là nó bỏ giữa đảo. Bơ vơ. :D