Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Tập Lái
28/5/19
2
0
1
39
Hai TP này có nhiều KCN, đường sá tốt, chính quyền tỉnh và địa phương cũng khá thoáng khi DN về đây làm ăn. Nhiêu đây cũng đủ để phát triển manh tính bền vững.
Em cảm ơn anh :D

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Anh Ba cho em hỏi: tiềm năng khu nhà phố xây sẵn Lovera Park Bình Chánh của Khang Điền thế nào ạ? Giữa đất nền và nhà phố xây sẵn cùng khu của chủ đầu tư thì nên chọn mua đất nền hay nhà phố xây sẵn ạ? Cám ơn anh.
Chà, khu vực này khá gần bãi rác Đa Phước, đâu đó tàm 3km đường chim bay. Tớ thấy ái ngại khi đầu tư vào đây nên ko quan tâm lắm. Ko biết người khác thế nào ko rõ. Nhưng ít nhiều thanh khoản bị ảnh hưởng.

Hạng C
19/2/20
518
501
93
Bác Ba rành giá cả ở Long An không ạ? Em được thừa kế 1000 m2 đất lúa nước mặt tiền đường liên xã ở xã Mỹ Yên, huyện Bến lức, Long An mà không biết giá cả giờ thế nào. Hiện vẫn cho người quen trồng lúa.

Tiện thể bác có thể gợi ý giúp em miếng đất này có thể làm gì để tận dụng giá trị của nó không, chứ em thấy trồng lúa chủ yếu để giữ đất chứ chả có thu nhập gì đáng kể. Cám ơn bác!

Tập Lái
9/1/20
34
16
8
43
Chà, khu vực này khá gần bãi rác Đa Phước, đâu đó tàm 3km đường chim bay. Tớ thấy ái ngại khi đầu tư vào đây nên ko quan tâm lắm. Ko biết người khác thế nào ko rõ. Nhưng ít nhiều thanh khoản bị ảnh hưởng.
Cám ơn anh. Vì em định mua đầu tư ở đây. Chắc phải suy nghĩ thêm

• Like
Reactions: ankabot
Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Bác Ba rành giá cả ở Long An không ạ? Em được thừa kế 1000 m2 đất lúa nước mặt tiền đường liên xã ở xã Mỹ Yên, huyện Bến lức, Long An mà không biết giá cả giờ thế nào. Hiện vẫn cho người quen trồng lúa.

Tiện thể bác có thể gợi ý giúp em miếng đất này có thể làm gì để tận dụng giá trị của nó không, chứ em thấy trồng lúa chủ yếu để giữ đất chứ chả có thu nhập gì đáng kể. Cám ơn bác!
Ko rành giá đâu.
Còn làm gì đc thì phải thực địa, ko thực địa sao nói đc hè.

Hạng D
26/8/05
3.832
23.840
133
Mới tuần trước em có việc qua Verosa Park, sẵn xách xe chạy vòng vòng mấy khu trục NDT rồi ghé BCR thăm đất, nhìn dân tình đi săn đất mà xám hồn luôn :confused:

Hài nhất lúc đến miếng đất ở BCR thấy có 1 xe (biển tp) đang dừng ngó nghiêng đất mình, đến tối về nhà con bé sale nó nhắn hỏi lô của anh có bán không :eek::eek::eek:
Khu BCR này giờ giá sao rồi a @buitantruong123? Thấy a khen hóa ra a cũng vào rồi à? Lúc nào, giá nhiêu vậy a?
Các vùng chiến thuật, chỗ nào cũng có anh và gia đình, người quen! Đúng tuổi trẻ đông tiền! :D
Năm 2019 mình cũng từng nghía qua khu Đảo Thịnh Vượng, Bắt Cá Rô và Green City gì gì chỗ Tam Đa đi xuống gần 2 km nữa, thấy vắng kinh. So sánh, giá BCR rất ổn so với 2 chỗ còn lại, nhất là Green City chả có cái vẹo gì, CĐT chối bỏ trách nhiệm, sàn môi giới và người mua kiện tụng CĐT tùm lum.
Giờ gió lại nổi lên, đẩy giá leo đọt cây. Hồi mở bán hình như đâu đó 11 thì phải. Cứ đà này, giá lên do sốt chứ do gì từ việc hạ tầng hay dân cư!

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Cám ơn anh. Vì em định mua đầu tư ở đây. Chắc phải suy nghĩ thêm
àh, có yếu tố mặt tiền liên xã. 1000m2 làm lúa thì ko hiệu quả. Xem quy hoạch của nó là gì, nếu được, chuyển đổi mục đích băm nền bán. :D

• Haha
Reactions: Bichtruong
Hạng C
19/2/20
518
501
93
Khu BCR này giờ giá sao rồi a? Thấy a khen hóa ra a cũng vào rồi à? Lúc nào, giá nhiêu vậy a?
Các vùng chiến thuật, chỗ nào cũng có anh và gia đình, người quen! Đúng tuổi trẻ đông tiền! :D
Năm 2019 mình cũng từng nghía qua khu Đảo Thịnh Vượng, Bắt Cá Rô và Green City gì gì chỗ Tam Đa đi xuống gần 2 km nữa, thấy vắng kinh. So sánh, giá BCR rất ổn so với 2 chỗ còn lại, nhất là Green City chả có cái vẹo gì, CĐT chối bỏ trách nhiệm, sàn môi giới và người mua kiện tụng CĐT tùm lum.
Giờ gió lại nổi lên, đẩy giá leo đọt cây. Hồi mở bán hình như đâu đó 11 thì phải. Cứ đà này, giá lên do sốt chứ do gì từ việc hạ tầng hay dân cư!
Thằng svhtt đấy, bác xem hạ tầng chưa hoàn thiện, nguyên khu có mười mấy căn nhà thôi, mà sờ vào là bỏng tay đấy.

• Like
Reactions: alibabaxxx2000
Hạng C
19/2/20
518
501
93
àh, có yếu tố mặt tiền liên xã. 1000m2 làm lúa thì ko hiệu quả. Xem quy hoạch của nó là gì, nếu được, chuyển đổi mục đích băm nền bán. :D
Hehe, vâng bác. Em cũng định chuyển mục đích. Mà của mẹ em để lại nên cũng ko nỡ bán. Em định làm mô hình biệt thự vườn kết hợp nhà yến, trồng cây nuôi cá... Mà thấy bày vẽ ra lung tung cũng mất cả đống tiền nên cũng còn chần chừ...