Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Hạng B1
17/1/21
53
37
18
37
Em xin chào anh @Ba Văn . Xin nhờ anh tư vấn chút ạ.
Số là em có ngắm hai khu ở quận 9 là Đông Tăng Long (sau này tính làm hàng xóm ăn ké tiện ích a Vượng), BCR (Hạ tầng làm đẹp nên em nhìn khá thích).
Còn giá rẻ hơn e nhìn thích Ecolake của khu Bến Cát Bình Dương vì hạ tầng làm quá đẹp, gần cái đại học Việt Đức mới lên.
Anh cho em hỏi có tiền em nên ưu tiên bỏ vào khu nào với mục đích đầu tư ạ? Em có thấy anh đánh giá không cao về tiềm năng của Bình Dương trong các reply trước nên xin anh chia sẻ kinh nghiệm ạ.
Em xin chân thành cám ơn và chúc anh cùng gia đình năm mới thật nhiều sức khỏe, an vui.

• Like
Reactions: cavoicafe
Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Em xin chào anh @Ba Văn . Xin nhờ anh tư vấn chút ạ.
Số là em có ngắm hai khu ở quận 9 là Đông Tăng Long (sau này tính làm hàng xóm ăn ké tiện ích a Vượng), BCR (Hạ tầng làm đẹp nên em nhìn khá thích).
Còn giá rẻ hơn e nhìn thích Ecolake của khu Bến Cát Bình Dương vì hạ tầng làm quá đẹp, gần cái đại học Việt Đức mới lên.
Anh cho em hỏi có tiền em nên ưu tiên bỏ vào khu nào với mục đích đầu tư ạ? Em có thấy anh đánh giá không cao về tiềm năng của Bình Dương trong các reply trước nên xin anh chia sẻ kinh nghiệm ạ.
Em xin chân thành cám ơn và chúc anh cùng gia đình năm mới thật nhiều sức khỏe, an vui.
Bình Dương ok chớ.
Vấn đề là ở đâu dòng tiền được hút về thì nơi đó người đầu tư cũng như đầu cơ, hội tụ. Thị trường sôi động thì cơ hội kiếm tiền nhiều hơn thôi.
Cũng có nói ở comment trước, nơi nào ta rành nhất thì nơi đó mới là nơi để ta đâu tư. Bình Dương rành thì đầu tư BD, SG rành thì đầu tư SG. Nếu rành cả hai thì ưu tiên nơi có thị trường sôi động.

Nếu là tớ, với những lựa chọn trên, ngay thời điểm này, tớ sẽ chọn ĐTL. :)

Hạng B1
17/1/21
53
37
18
37
Bình Dương ok chớ.
Vấn đề là ở đâu dòng tiền được hút về thì nơi đó người đầu tư cũng như đầu cơ, hội tụ. Thị trường sôi động thì cơ hội kiếm tiền nhiều hơn thôi.
Cũng có nói ở comment trước, nơi nào ta rành nhất thì nơi đó mới là nơi để ta đâu tư. Bình Dương rành thì đầu tư BD, SG rành thì đầu tư SG. Nếu rành cả hai thì ưu tiên nơi có thị trường sôi động.

Nếu là tớ, với những lựa chọn trên, ngay thời điểm này, tớ sẽ chọn ĐTL. :)
Chân thành cám ơn sự chia sẻ của anh :) Đông Tăng Long thì chắc em phải gom thêm thóc để chơi rồi :D Giá hơi cao so với tài chính hiện tại, hiii.

• Like
Reactions: cavoicafe
Hạng B2
20/4/14
111
41
28
Củ Chi, Tp Hồ Chí Minh
Thông tin mình có cũng từ những bài báo thôi. Anh chịu khó search nhé, tớ cũng ko có gì hơn.

Tớ hay làm vậy để nắm bắt. Quan trọng là cách thu thập thông tin và phân rã chúng để chắt lọc ý tứ. Nếu đọc ko rõ điều gì thì cứ đem lên đây ae ta cùng thảo luận cho rõ nghĩa.
ok bác

Hạng B2
23/8/19
221
150
43
33
ĐTL hổm nay cũng thế, có đội nào ngoài ngoải cầm tiền chờ sẳn hay sao đó.
Xác nhận với Bác điều này đúng thực tế luôn. Hàng thấp hơn mặt bằng chung 1 xíu là bay ngay ạ

Hạng B1
23/8/20
57
26
18
39
Anh Ba cho em hỏi đất trồng cây lâu năm mà hạn sử dụng đến 2026 thì có nên mua không ạ? Hết hạn thì mình có mất tiền để xin gia hạn không ạ? Em đang nhắm mua miếng đất trồng cây ở Bình Dương ạ.

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Anh Ba cho em hỏi đất trồng cây lâu năm mà hạn sử dụng đến 2026 thì có nên mua không ạ? Hết hạn thì mình có mất tiền để xin gia hạn không ạ? Em đang nhắm mua miếng đất trồng cây ở Bình Dương ạ.
Xem quy hoạch coi có bị dự án nào trùm lên ko, nhà nước có chủ trương thu hồi hay ko. Nếu quy hoạch ko có vấn đề gì thì khi hết hạn sử dụng gia hạn được và chỉ tốn phí hành chính để gia hạn.

Hạng B1
23/8/20
57
26
18
39
Xem quy hoạch coi có bị dự án nào trùm lên ko, nhà nước có chủ trương thu hồi hay ko. Nếu quy hoạch ko có vấn đề gì thì khi hết hạn sử dụng gia hạn được và chỉ tốn phí hành chính để gia hạn.
Dạ em cảm ơn anh! Để e xin sổ lên xã hỏi ạ

Tập Lái
25/6/09
23
4
3
Hôm rồi e vào đấy có việc, lúc đi ra, tự nhiên nhìn mấy dãy nhà quanh Phúc An Viên, nhất là đối diện, thấy khang trang, nhưng kiểu này chắc giá trị tụt giảm thê thảm.
Em lại nhớ khu Bình Hưng Hòa. Hồi sanh viên xuống khu đó, thấy nhà dọc nghĩa trang mà phát nản, giờ nghĩa trang đời đi, thế là 1 phát đất hóa vàng!
Nên, chợt nghĩ, có khi nào, 20 năm sau, quy hoạch thay đổi...

E hèm, người nhà tôi đã đầu tư trong này, tôi đã lưu nick alibabaxxx2000 phòng khi cần đến :rolleyes: