Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Hạng C
21/7/20
881
11.415
93
Định tuần sau cuối tháng 1 vác xe máy qua quận 9 làm vài vòng để mục sở thị, nên đi xem những nơi nào với tầm (4-5-6t), đường hoặc hẻm ít nhất 5-6m

• Love
Reactions: Tran hà
Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Chào anh Ba Văn,
Tầm 4-5t mua để giành khu BCR ổn không bác ơi (2 - 3 năm) thanh khoản ổn ko bác. Nếu ko ổn thì 10 năm cho con gái rượu :D
Lịch sử, BCR là nơi có thanh khoản kém nhất trong các dự án 1/500 có sổ ở khu đông. Đến giờ, chưa có cái gì để cải thiện thêm thanh khoản cho nó. Chuyện gần đây nó hay được nhắc đến là vì thị trường đang có thanh khoản với các dự án 1/500 có sổ và các bđs nằm ở MT đường lớn.

Hạng C
19/2/20
518
501
93
Định tuần sau cuối tháng 1 vác xe máy qua quận 9 làm vài vòng để mục sở thị, nên đi xem những nơi nào với tầm (4-5-6t), đường hoặc hẻm ít nhất 5-6m
Liên phường đi bác, giờ trên 6 tỉ rồi, nhưng bác cũng nên ghé xem thử

• Like
Reactions: wormym
Hạng C
19/2/20
518
501
93
Theo bác Ba thì có nên mua các lô đâm hông không? Nghe đồn xây nhà ở mấy lô đâm hông thì chủ nhà thường bị trẹo cột sống ...

• Haha
Reactions: lehoaian2013
Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Theo bác Ba thì có nên mua các lô đâm hông không? Nghe đồn xây nhà ở mấy lô đâm hông thì chủ nhà thường bị trẹo cột sống ...
Cứ xem sản phẩm bđs là hàng hoá. Thị trường phán xét hàng hoá bị lỗi thì nó là lỗi, ko cãi (thị trường phán thì cấm có sai). Dân buôn thì xử lý thế nào khi gặp hàng lỗi - đó là kinh nghiệm và bản lĩnh.

Chuyện vẹo cột sống hay cột nhà tớ ko quan tâm. :D

Hạng C
18/9/19
771
829
93
Tphcm
Mới đi về trời lạnh gió thổi ớn cmn lạnh bệnh luôn. Giờ trên 5.5 tỏi may ra mới có hàng dc tí a.
Liên phường đi bác, giờ trên 6 tỉ rồi, nhưng bác cũng nên ghé xem thử
Bác rành giá khu này ko hay có số sale nào ok tí ko Trên mạng giờ xạo l nhiều quá. Nhà xa nên sợ mất thời gian. Bữa đi xe máy trời lạnh bệnh sml

Hạng C
21/7/20
881
11.415
93
Mới đi về trời lạnh gió thổi ớn cmn lạnh bệnh luôn. Giờ trên 5.5 tỏi may ra mới có hàng dc tí a.

Bác rành giá khu này ko hay có số sale nào ok tí ko Trên mạng giờ xạo l nhiều quá. Nhà xa nên sợ mất thời gian. Bữa đi xe máy trời lạnh bệnh sml
Chung cảnh ngộ, không phải thổ địa, đợi các bác cho số các sale agent hay cò xyz để đỡ tốn thời gian :D

Hạng D
30/9/19
1.483
5.383
113
Santa Ana
Mấy bác kiếm mua đất chịu khó thực địa, tàu ngầm 1 thời gian ở khu vực trong tầm ngắm. Chứ cứ đọc mấy tin rao online dễ tẩu hỏa nhập ma lắm. Đặc biệt dạo này bọn môi giới đất tỉnh nhiều, tạo mấy bài đăng giá bậy bạ để lấy khách, làm nhiễu loạn thông tin giá cả hết.

Mấy tay to buôn đất như anh Ba, bs Chuông Mẻ, anh lực sĩ gánh tạ hay anh Wuyen idol ... là có sale quen mỗi khu vực cập nhật giá hàng ngày rồi thì khỏi bàn :D

25/2/13
1.090
10.680
113
Em có 2 câu hỏi xoáy:
  1. Anh @Ba Văn đầu tư rất nhiều... thì ắt hẳn là đã từng đứng tên bán đất/nhà rất nhiều, vậy anh có khai đúng giá hay khai thấp giá để né thuế ?
  2. Nếu anh Ba trước giờ né thuế thu nhập, thì việc anh lên đây chia sẻ với anh em (rất cảm ơn!) và quá Hot như hiện tại sẽ rất dễ trở thành mục tiêu làm án điểm với trend truy thu thuế thu nhập Cá Nhân trong hiện tại và sắp tới. Vậy anh Ba có lo không ?