Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Tập Lái
21/8/19
10
21
3
44
Hi bác Ba, cho em hỏi thêm 01 câu nữa ạ. Phân vân 02 chọn lựa:
  1. Đất nền Điền Phúc Thành ăn theo VĐ3, có sổ, xây dựng tự do 80m2, giá 2.8 - 3.0 tỷ.
  2. Đất nền SingA City Kim Oanh, xây theo mẫu, chưa sổ, chưa đóng thuế, chưa... biết là vậy nhưng nó rẻ nền 90m2 giá bây giờ 2.3 - 2.4 tỷ, có 5 nhà xây lụi, bên trong nó còn 02 lô chung cư hy vọng nó còn lợi ích nên làm tiếp. Bên đây được cái gần NDT và ĐTL hơn.

Đầu tư 2-3 năm, theo bác chọn ca nào ạ.

Hạng D
30/9/19
1.483
5.383
113
Santa Ana
  1. Đất nền Điền Phúc Thành ăn theo VĐ3, có sổ, xây dựng tự do 80m2, giá 2.8 - 3.0 tỷ.
  2. Đất nền SingA City Kim Oanh, xây theo mẫu, chưa sổ, chưa đóng thuế, chưa... biết là vậy nhưng nó rẻ nền 90m2 giá bây giờ 2.3 - 2.4 tỷ, có 5 nhà xây lụi, bên trong nó còn 02 lô chung cư hy vọng nó còn lợi ích nên làm tiếp. Bên đây được cái gần NDT và ĐTL hơn.
Centana ĐPT 80m2 xây tự do mà giá 2t8 em nghĩ bác hốt ngay và luôn đi, sang lại cọc chắc cũng chênh vài trăm bác ạ

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
:eek::eek::eek:

Anh kỳ vọng gì ở cái số 2 ???. Và nó có đáng để anh phải đánh đổi số tiền anh đang có?

Tập Lái
18/1/21
4
1
3
42
"Nếu buget là 5-6 tỷ, tớ hiến kế cho anh làm ở khu vực đó thế này.
Anh săn lùng khu vực loanh quanh khu phố 1,2 P TNPA, diện tích từ 5xm2 đến 60m2 đổ lại, thời giá hiện tại tầm 3,5tỷ đến max 4tỷ. Xây kiểu nhà phố 1T3L, cứ mỗi sàn có 2pn, total 8p, bỏ 1p ở tầng trệt làm nơi để xe. Các phòng full options. Total ko quá 6 tỷ. Cho thuê hiệu quả hơn."

Anh Ba cho hỏi, theo kinh nghiệm của anh về việc xây nhà cho thuê dạng này ở Tăng Nhơn Phú A - phòng mình xây theo dạng nhà ở thuần hay phải có gác thì mới dễ cho thuê ạ? Cảm ơn anh Ba nhiều.

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
"Nếu buget là 5-6 tỷ, tớ hiến kế cho anh làm ở khu vực đó thế này.
Anh săn lùng khu vực loanh quanh khu phố 1,2 P TNPA, diện tích từ 5xm2 đến 60m2 đổ lại, thời giá hiện tại tầm 3,5tỷ đến max 4tỷ. Xây kiểu nhà phố 1T3L, cứ mỗi sàn có 2pn, total 8p, bỏ 1p ở tầng trệt làm nơi để xe. Các phòng full options. Total ko quá 6 tỷ. Cho thuê hiệu quả hơn."

Anh Ba cho hỏi, theo kinh nghiệm của anh về việc xây nhà cho thuê dạng này ở Tăng Nhơn Phú A - phòng mình xây theo dạng nhà ở thuần hay phải có gác thì mới dễ cho thuê ạ? Cảm ơn anh Ba nhiều.
Nhà ở thuần chớ. Vậy mới gọi là nhà phố.
Rồi design theo kiểu kiểu này.
Hỏi xoáy. Đáp xoay

Hỏi xoáy. Đáp xoay

Tập Lái
24/3/17
3
50
13
Bác Ba ơi cho em hỏi, em đi Đồng Nai (khu Aqua, New city, Long Hưng) và Quận 9 (khu VGP) xem đất rồi so sánh với khu dân cư VietSing gần VSIP1, hay khu dân cư Lái Thiêu gần Lotte Mart Bình Dương thì thấy mấy khu bên bình dương giá rẻ hơn, khoảng cách về trung tâm như nhau nhưng đường đi dễ hơn, dân cư ở đông hơn. Nên em định mua khu Bình Dương không biết em thiếu sót gì không nhưng thấy khu Q9, Đồng Nai giá ảo quá bác.

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Bác Ba ơi cho em hỏi, em đi Đồng Nai (khu Aqua, New city, Long Hưng) và Quận 9 (khu VGP) xem đất rồi so sánh với khu dân cư VietSing gần VSIP1, hay khu dân cư Lái Thiêu gần Lotte Mart Bình Dương thì thấy mấy khu bên bình dương giá rẻ hơn, khoảng cách về trung tâm như nhau nhưng đường đi dễ hơn, dân cư ở đông hơn. Nên em định mua khu Bình Dương không biết em thiếu sót gì không nhưng thấy khu Q9, Đồng Nai giá ảo quá bác.
Mua ở thì mua cái mình cần, mình thích, ..., rồi từ đó mình mới so sánh thiệt hơn chổ này chổ kia.

Mua đầu tư thì mua chổ nào khả năng đem lợi về cho mình ko chỉ cao nhất mà còn phải nhanh nhất.

Ảo hay ko, ko quan trọng, giá cao hay ko cũng ko quan trọng. Quan trọng mua vô thì có bán ra được ko? Bán bao nhiêu? Bao lâu bán được? Lợi nhuận thế nào? Có happy với lợi nhuận đó hay ko?

Trung tâm là trung tâm nào? Xưa, Pháp lấy bưu điện làm trung tâm, khoảng 5 năm trở lại đây khái niệm trung tâm ko còn mấy quan trọng. Quan trọng xung quanh nơi đó có đủ cái cho cuộc sống sinh hoạt thường ngày của 1 giới nào đó hay ko, như vậy mình cũng có thể nói nơi đó là trung tâm. :D