Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Em có 2 câu hỏi xoáy:
  1. Anh @Ba Văn đầu tư rất nhiều... thì ắt hẳn là đã từng đứng tên bán đất/nhà rất nhiều, vậy anh có khai đúng giá hay khai thấp giá để né thuế ?
  2. Nếu anh Ba trước giờ né thuế thu nhập, thì việc anh lên đây chia sẻ với anh em (rất cảm ơn!) và quá Hot như hiện tại sẽ rất dễ trở thành mục tiêu làm án điểm với trend truy thu thuế thu nhập Cá Nhân trong hiện tại và sắp tới. Vậy anh Ba có lo không ?
Ối. Lợi nhuận tớ còn share được nữa là, so đo tính toán làm gì. Phải ko nào? Vậy thì tại sao phải lo? :D

Hạng B2
16/7/16
294
7.835
119
Em có 2 câu hỏi xoáy:
  1. Anh @Ba Văn đầu tư rất nhiều... thì ắt hẳn là đã từng đứng tên bán đất/nhà rất nhiều, vậy anh có khai đúng giá hay khai thấp giá để né thuế ?
  2. Nếu anh Ba trước giờ né thuế thu nhập, thì việc anh lên đây chia sẻ với anh em (rất cảm ơn!) và quá Hot như hiện tại sẽ rất dễ trở thành mục tiêu làm án điểm với trend truy thu thuế thu nhập Cá Nhân trong hiện tại và sắp tới. Vậy anh Ba có lo không ?

Tớ lặn đây.

Anh Ba sex :D

• Haha
Reactions: cavoicafe
Tập Lái
25/12/18
34
11
8
63
bác Ba cho em hỏi, em kết cái vị trí đường Đào Trí có sông to mát mẻ, ở đây giá ccu mềm có Q7 của Hưng Thịnh, và đất nền có dự án Khải Vy và Tuấn Anh, tuy nhiên chung cư xây rồi còn đất nền 2 dự án này đứng im mấy năm nay nhưng vẫn thấy rao bán (không biết có ai mua không). Vậy cả 3 options (ccu Q7, KV, TA) trên thì có cái nào khả thi không bác?

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
bác Ba cho em hỏi, em kết cái vị trí đường Đào Trí có sông to mát mẻ, ở đây giá ccu mềm có Q7 của Hưng Thịnh, và đất nền có dự án Khải Vy và Tuấn Anh, tuy nhiên chung cư xây rồi còn đất nền 2 dự án này đứng im mấy năm nay nhưng vẫn thấy rao bán (không biết có ai mua không). Vậy cả 3 options (ccu Q7, KV, TA) trên thì có cái nào khả thi không bác?
Về giá sp dự án thì tớ ko rành đâu. Đó giờ chỉ mua 2 sp thuộc loại "bđs hình thành trong tương lai". Và địa bàn Q7 thì tớ càng ko rành. :)
Tớ chỉ khu đông và các tỉnh miền đông là tương đối nắm giá.

Thân Tâm An Lạc
4/12/11
1.907
23.514
113
Thớt hay !
Nhìu a có vài ba tỏi tập tành đầu tư nghe ăn bằng lần tưởng bở :p.
NẰM GAI , NẾM MẬT mới có thành quả chứ không dễ ăn như mua gói thuốc lá : trong xóm 10k, ra phố đi bộ 20k.

Thân Tâm An Lạc
4/12/11
1.907
23.514
113
Khi kỳ vọng đang có, bị hao mòn thì nên đổi kỳ vọng. Cho dù kỳ vọng mới chưa chắc ngon hơn nhưng ít ra nó đem lại cho ta sắc thái mới.

Đời muôn màu muôn vẻ, cứ phải nhắm nháp mỗi thứ một ít thì mới thi vị. Tiền cũng chỉ là tờ giấy. :p
Hay quá !

Thân Tâm An Lạc
4/12/11
1.907
23.514
113
  • Ngắn: dưới 1 năm
  • Trên 1 tới hai ba năm là trung
  • Từ ba đến 5 năm là dài.
Quan điểm cá nhân, 1 deal bđs ko nên đặt kỳ vọng quá 5 năm. Chính sách họ cũng đặt kế hoạch 5 năm và nó tương quan khá mật thiết đến bđs. Trong quá trình 5 năm, ta có thể xét lại kỳ vọng bất cứ lúc nào và lần cuối cùng xét nó là lúc thời gian đã hết. Và nếu kỳ vọng còn nguyên thì ta xem như deal mới, ko nhất thiết cứ phải 5 năm là bán (trù khi kỳ vọng bị hao mòn).

Địa bàn: tuỳ sự hiểu biết, rành rọt, bản lĩnh của mỗi người mà chọn chơi.
Đù !
Kỉu của a ai theo được .

Hạng B1
21/6/20
73
168
33
Cứ xem sản phẩm bđs là hàng hoá. Thị trường phán xét hàng hoá bị lỗi thì nó là lỗi, ko cãi (thị trường phán thì cấm có sai). Dân buôn thì xử lý thế nào khi gặp hàng lỗi - đó là kinh nghiệm và bản lĩnh.

Chuyện vẹo cột sống hay cột nhà tớ ko quan tâm. :D
Nhân tiện anh Ba Văn nói về "hàng hóa bị lỗi", em xin hỏi về vấn đề tóp hậu. Miếng này có phải tóp hậu ko mấy anh? Hướng xử lý sao mí anh?

Attachments