Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Hạng B2
19/6/16
281
1.002
93
Anh Ba cho hỏi. Em có 2 cô, một cô hơi ô mai xấu nhưng là con một, bố mẹ có nhà cửa đất cát bao la ở quận 9; còn cô kia xinh nhưng cả nhà đang ở chung căn hộ chung cư PMH.

Em nên chọn cô nào?

• Like
Reactions: CivicLE
Hạng C
19/2/20
518
501
93
Anh Ba cho hỏi. Em có 2 cô, một cô hơi ô mai xấu nhưng là con một, bố mẹ có nhà cửa đất cát bao la ở quận 9; còn cô kia xinh nhưng cả nhà đang ở chung căn hộ chung cư PMH.

Em nên chọn cô nào?
Mạnh dạn chọn cô xấu nha anh, nhân tiện inbox số điện thoại cô xinh cho em đi anh

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113

Em nên chọn cô nào?
Nếu tớ được lựa chọn. Tớ chọn cả hai. :D
Ban ngày, tớ qua căn hộ,
ban đêm, tớ về quận nine. (tớ từng học tác phẩm Tắt Đèn của NTT nên tớ áp dụng vào).

Hạng B2
16/7/16
294
7.835
119

Em nên chọn cô nào?

Có cô nào chịu lấy anh hơm?

• Like
  • Haha
Reactions: @bama and Kita_2020
Hạng B2
13/3/18
224
1.304
93
Nhờ anh Ba tư vấn giúp em:
Em đang có sẵn 100tr và 1 chuồng cu lùm xùm pháp lý chưa ra sổ đang cho thuê 8tr/th ở Phước Kiển (đang vay 700tr để mua miếng đất ở quê quăng đó rồi), tiền thuê vừa đủ trả lãi bank. + Mỗi tháng dư được 15tr. Vậy hiện tại có đầu tư phân khúc nào được ko?
1.Mua chung cư trả theo tiến độ: mua mấy căn 1PN giá tầm 1.5T mới mở bán, ráng cho tới lúc bàn giao bán lại. Nếu vậy chắc chỉ Bình Dương là họa may có. Vậy có ổn không? Và nên mua DA nào?
2.Bán cái chung cư đang cho thuê, trả hết bank, còn dư được tầm 1.2T. Rồi mua 1 lô đất tái đầu tư lại --- > Ổn không và nên mua ở đâu? Em thì thích Nhơn Trạch
Cám ơn anh Ba

Hạng B1
23/8/20
57
26
18
39

Em nên chọn cô nào?
nếu anh chọn ăn nằm, thì cô Q7 vừa xinh mà còn tiện nghi.
cô Q9 để dành backup, đầu tư vào sinh sản thôi.
(sorry anh hỏi anh Ba nhưng e mắc cười quá nên thích trả lời)

• Like
Reactions: @bama
Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Nhờ anh Ba tư vấn giúp em:
Em đang có sẵn 100tr và 1 chuồng cu lùm xùm pháp lý chưa ra sổ đang cho thuê 8tr/th ở Phước Kiển (đang vay 700tr để mua miếng đất ở quê quăng đó rồi), tiền thuê vừa đủ trả lãi bank. + Mỗi tháng dư được 15tr. Vậy hiện tại có đầu tư phân khúc nào được ko?
1.Mua chung cư trả theo tiến độ: mua mấy căn 1PN giá tầm 1.5T mới mở bán, ráng cho tới lúc bàn giao bán lại. Nếu vậy chắc chỉ Bình Dương là họa may có. Vậy có ổn không? Và nên mua DA nào?
2.Bán cái chung cư đang cho thuê, trả hết bank, còn dư được tầm 1.2T. Rồi mua 1 lô đất tái đầu tư lại --- > Ổn không và nên mua ở đâu? Em thì thích Nhơn Trạch
Cám ơn anh Ba
Vấn đề câu chuyện này nằm ở dòng tiền, khả năng chịu đựng khi có rủi ro, ... những yếu tố này chỉ có người trong cuộc mới hiểu rõ và đưa ra phương hướng hành động phù hợp nhất. Người ngoài như tớ ko thể đưa ra một ý kiến chủ quan nào, tốt nhất chưa phải là đúng. :)

• Like
Reactions: pamken and kenchen
Hạng B2
13/3/18
224
1.304
93
Vấn đề câu chuyện này nằm ở dòng tiền, khả năng chịu đựng khi có rủi ro, ... những yếu tố này chỉ có người trong cuộc mới hiểu rõ và đưa ra phương hướng hành động phù hợp nhất. Người ngoài như tớ ko thể đưa ra một ý kiến chủ quan nào, tốt nhất chưa phải là đúng. :)
Cám ơn anh haha

Tập Lái
1/5/16
24
132
28
23
E chào bác Ba. Thớt hay quá e mới kịp đọc.
Phiền bác tư vấn giúp e có nên chốt hay để thêm nữa ạh:
E có 1 nên thuộc đường Trường Lưu( của CDT thuducland)
Trước khoảng 3 tháng e tính chốt giá 37 mà được nghe tin về TP Thu Đức nên quyết định chưa bán vội mà nghe thêm tình hình. Hôm nay bạn sale nói có khách trả 41 rồi. E cũng ko biết nên chốt bán hay để qua tết rồi tính. Chứ bán giờ cầm tiền gửi bank cũng ko yên tâm lắm.cảm ơn bác Ba ah.