Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Cò Đất
22/6/12
5.455
40.045
113
Bác Ba nhận định thế nào về khả năng đầu tư đất huyện Xuân Lộc?

Em cám ơn!
Xuân Lộc phải gần Long Khánh, chứ giáp BT thì nhằn hơn. Đầu tư phải làm cái gì đó trên đất chứ để trống đợi tăng chua àh.

Tập Lái
12/5/15
10
23
3
Bác Ba oi cho mình hoi chut: theo y chu quan cua Bác nhà pho noi thành có co hoi tang trong ngan han khong a ( trong vong 12 thang toi). Cam on Bác Ba nhieu nhieu

Tập Lái
9/9/20
26
8
3
31
Chào bác Ba. Bác cho em hỏi mua đất trong quy hoạch nên mua loại nào? Đất nhà ở thấp tầng, nhà ở cao tầng, nhóm nhà ở hiện hữu cải tạo, nhóm nhà ở mới? Em đang xem đêù là thổ cư mà nhiều loại quá.

• Like
Reactions: Tommyteo
Cò Đất
22/6/12
5.455
40.045
113
Chào bác Ba. Bác cho em hỏi mua đất trong quy hoạch nên mua loại nào? Đất nhà ở thấp tầng, nhà ở cao tầng, nhóm nhà ở hiện hữu cải tạo, nhóm nhà ở mới? Em đang xem đêù là thổ cư mà nhiều loại quá.
Theo Luật Đất Đai 2013 thỉ "đất ở" là đất thổ cư phục vụ việc ở (lưu trú) và chỉ có hai loại: Ở Đô Thị (ODT) và Ở Nông Thôn (ONT), các tên gọi khác:
  • Ở thấp tầng
  • Ở cao tầng.
  • Ở hiện hữu.
  • Ở hiện hữu chỉnh trang
  • Ở hiện hữu cải tạo.
  • Ở xây dựng mới.
là tên gọi gắn liền với Quy Hoạch Xây Dựng (Quy hoạch chi tiết 1/2000) với mục đích tương ứng:
  • Khu vực nhà ở riêng lẻ, xây dựng thấp tầng.
  • Khu vực cho xây cao tầng (chung cư, ...)
  • Khu vực hình thành đơn vị ở lâu đời, chưa có kế hoạch khác.
  • Khu vực hình thành đơn vị ở lâu đời, cần chỉnh trang (vỉa hè, hệ thống xả thải, chiếu sáng, ...)
  • Khu vực hình thành đơn vị ở lâu đời, cần cải tạo (mở rộng nâng cấp hệ thống giao thông, vỉa hè, hệ thống xả thải, chiếu sáng, ...).
  • Khu vực hình thành đơn vị ở mới, theo tiêu chuẩn hiện hành.
Căn cứ mục đích quy hoạch, nhà quản lý cấp phép xây dựng và các vấn đề liên quan tương ứng để hoàn thành mục tiêu quy hoạch.

Tuỳ theo nhu cầu mà chọn lựa theo quy hoạch để đầu tư.

Chỉnh sửa cuối: