Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Cò Đất
22/6/12
5.455
40.045
113
Nhờ bác @Ba Văn chia sẻ điểm hấp dẫn của bđs Lâm Đồng ạ? ví dụ so với Bà Rịa, Đồng Nai- những tỉnh đầu tư hạ tầng tốt, thì Lâm Đồng có câu chuyện gì để kì vọng?
Đà Lạt, Đức Trọng, Đơn Dương, Bảo Lộc, bác Ba thấy vùng nào tiềm năng tăng giá cao hơn trong ngắn- trung hạn ạ?
Đa tạ bác Ba!
Đơn giản Lâm Đồng có khí hậu mát mẻ, là địa danh du lịch có từ lâu (đất đai mà phục vụ được cho lĩnh vực du lịch thì luôn luôn có giá trị cao). Giờ đây LĐ còn được TW chú ý và đầu tư cho cái cao tốc DG-LK. Quản lý chính sách và vận hành tương đối thoáng.
Bảo Lộc, Đơn Dương là khu vực mới, giá đất còn rẻ, dể đầu tư hơn hai khu còn lại.

Cò Đất
22/6/12
5.455
40.045
113
Bác @Ba Văn cho em hỏi:

1. Phước Tân (Biên Hoà) và Trảng Bom (An Viễn và Giang Điền) thì trong ngắn hạn bên nào ổn hơn. Em đang được bạn môi giới các khu này.

2. Có lô đất đã có sổ, khoảng ~ 115m2 nhưng gồm 2 phần: thổ cư 65m2, cây lâu năm phần còn lại... thì có nên xem xét không? Vì e ngại tâm lý mua rộng nhưng không xây được full đất thì thanh khoản ko tốt lắm?

Em cảm ơn bác nhiều!
Đương nhiên Phước Tân.
Phải xem thửa đất đó có lên full thổ cư được ko nếu muốn xây full. Nếu muốn xây full mà ko lên thêm thổ cư được thì tìm thửa khác. Và chỉ có enduser mới suy nghĩ lên full, đầu tư thì ko cần.

Cò Đất
22/6/12
5.455
40.045
113
Hai nơi mà bác đã khảo sát kĩ . Theo bác Ba tỉ suất lợi nhuận/ vốn giữa Bảo lộc và phú quốc tầm nhìn 5 năm (2021-2025) nơi nào tốt hơn ( với người đầu tư chính là bác với số vốn 5 tỉ);)
Cảm ơn bác.
Bảo Lộc và PQ hay bất cứ đâu đều có ưu và nhược. PQ ưu nhiều hơn nhược so với BL.
BL và PQ ko thể so sánh với nhau vì đặc tính thị trường khác nhau hoàn toàn.
PQ phải hiểu mới đầu tư được, ko đem tư duy đất liền ra vùng này để "chinh chiến" được.
Nếu là tớ, tớ chọn PQ.

Hạng C
5/3/14
888
1.998
118
Bảo Lộc và PQ hay bất cứ đâu đều có ưu và nhược. PQ ưu nhiều hơn nhược so với BL.
BL và PQ ko thể so sánh với nhau vì đặc tính thị trường khác nhau hoàn toàn.
PQ phải hiểu mới đầu tư được, ko đem tư duy đất liền ra vùng này để "chinh chiến" được.
Nếu là tớ, tớ chọn PQ.

Cám ơn bác, qua ý kiến của bác e hiểu vùng của mình ở đâu.

Hạng B2
18/2/05
297
18.341
93
Đương nhiên Phước Tân.
Phải xem thửa đất đó có lên full thổ cư được ko nếu muốn xây full. Nếu muốn xây full mà ko lên thêm thổ cư được thì tìm thửa khác. Và chỉ có enduser mới suy nghĩ lên full, đầu tư thì ko cần.

Em cảm ơn bác nhiều!

Cò Đất
22/6/12
5.455
40.045
113
Chào bác @Ba Văn
Bác hướng dẫn em cách loại bỏ rủi ro nếu gặp trường hợp “Nếu Đất Bị Chồng Ranh” (Em là bên mua)
Cảm ơn Bác
Nếu gặp, tốt nhất là ko mua.
Để ko gặp, trước khi mua cần tìm hiểu về ranh giới thửa đất bằng hồ sơ, bằng những người lân cận và từ người bán. Còn lại hên xui.

Tập Lái
9/12/20
7
6
3
34
Bác Ba Văn có đánh bắt xa bờ ra khu vực miền Bắc hông ạ?

Hạng B1
16/12/09
60
66
18
Bác Ba nhận định thế nào về khả năng đầu tư đất huyện Xuân Lộc?

Em cám ơn!