Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Hạng F
29/10/16
12.087
24.908
113
Pháp
Hoang dã nhưng cũng gần gần cỡ vài giờ chạy xe, để con cái nó tiện về thăm hoặc mình về sg khám sức khỏe định kỳ bác nhỉ
Em thì bất quá cở 9500Kms ... 12h là xong, nếu cần khám BS, tránh nóng, né lạnh ..... tính đường rút lúc tuổi già thôi các bác, nên phải tính từ bây giờ. Nhưng
Hỏi xoáy. Đáp xoay
làm chương trình em khựng lại ....

Hạng B2
15/9/19
101
392
63
Quan 7 TPHCM
Đó mới chính là vấn đề, vì em kh có hộ chiếu VN, kh có quốc tịch VN luôn,

còn nguồn gốc thì có khai sinh chứng nhận. Do đó em muốn nghiên cứu cho sau nầy .. nếu có thể được . Cám ơn bác Ba trước
A đến Đại sứ quán VN tại nơi a ở xác nhận người có gốc VN, về VN a nhớ khai báo tạm trú là có thể mua bán bình thường

• Like
Reactions: cavoicafe and Osin
Hạng F
29/10/16
12.087
24.908
113
Pháp
A đến Đại sứ quán VN tại nơi a ở xác nhận người có gốc VN, về VN a nhớ khai báo tạm trú là có thể mua bán bình thường
Em cũng có xem, mua bán thì .... bình thường, đứng tên và chủ đất với chủ nhà hình như rắc rối lôi thôi lắm. Và cũng có vấn đề nhờ người VN đứng tên rồi lùm xùm về nhà cửa ... thưa kiện tùm lum . Do đó em muốn nghiên cứu kỹ trước, vì đây kh phải là tờ báo, bó rau ...

• Like
Reactions: cavoicafe
Hạng B2
15/9/19
101
392
63
Quan 7 TPHCM
Em cũng có xem, mua bán thì .... bình thường, đứng tên và chủ đất với chủ nhà hình như rắc rối lôi thôi lắm. Và cũng có vấn đề nhờ người VN đứng tên rồi lùm xùm về nhà cửa ... thưa kiện tùm lum . Do đó em muốn nghiên cứu kỹ trước, vì đây kh phải là tờ báo, bó rau ...
có rắc rối gì khi a đứng tên? còn a nhờ người đứng tên thì em xin can

• Like
Reactions: cavoicafe and Osin
Hạng B1
17/7/16
70
2.068
103
Cái này là phạm trù khác. Liên quan đến quốc tịch.
Nếu là VK, hộ chiếu VN còn hạn sử dụng thì dễ dàng hơn. Nếu ko còn, phải chứng minh nguồn gốc là ngừoi Việt (cái này rất phức tạp).

Và, chỉ được mua các thể loại bđs thuộc các dự án bđs thương mại.
Theo dỏi và đọc bài của bác Ba, em nghĩ là ở VN hay có thể có những quốc gia khác, Đất là bất động sản mặc dầu của mình, nhưng có thể vì lý do nào đó mà chính phủ trưng dụng (thí dụ như làm công trình, làm đường, quốc phòng ....). Nhưng quy định nầy không rỏ ràng lắm. cũng mù mờ không biết đâu là đâu

Còn nhà cửa thì có niên hạn xữ dụng, như cấp 4 thì chừng 10 năm, những nhà cao cấp có thể 20 năm cần phải bảo dưởng sửa chửa lại.
Thí dụ như nhà VN vậy, đến thời gian nào phải sửa, đập, xây lại chừng 20 năm
Các nhà tây phương thì có thể lên đến 60, thậm chí cả trăm năm
Các lâu đài cổ thì niên đại hơi nhiều

Và điều quang trọng là sau nầy con cháu thụ hưởng lại một cách tự nhiên, qua công chứng, thế là xong

Em chỉ cần một mãnh đất chắc chắn, không lún, không lụt lội, triều cường chừng 500m² , có điện, nước, ống thoát nước, cống đàng hoàng, nhà mình xây ở giửa mặt bằng 200 m² không tầng... sống cuộc sống thanh bình, xa đô thị, thành phố, Đường xá tốt là OK . tiêu dao, tự tại .... thanh bình

Do đó em đọc thấy khó ở VN mình quá . Đó là ý kiến
Theo dỏi và đọc bài của bác Ba, em nghĩ là ở VN hay có thể có những quốc gia khác, Đất là bất động sản mặc dầu của mình, nhưng có thể vì lý do nào đó mà chính phủ trưng dụng (thí dụ như làm công trình, làm đường, quốc phòng ....). Nhưng quy định nầy không rỏ ràng lắm. cũng mù mờ không biết đâu là đâu

Còn nhà cửa thì có niên hạn xữ dụng, như cấp 4 thì chừng 10 năm, những nhà cao cấp có thể 20 năm cần phải bảo dưởng sửa chửa lại.
Thí dụ như nhà VN vậy, đến thời gian nào phải sửa, đập, xây lại chừng 20 năm
Các nhà tây phương thì có thể lên đến 60, thậm chí cả trăm năm
Các lâu đài cổ thì niên đại hơi nhiều

Và điều quang trọng là sau nầy con cháu thụ hưởng lại một cách tự nhiên, qua công chứng, thế là xong

Em chỉ cần một mãnh đất chắc chắn, không lún, không lụt lội, triều cường chừng 500m² , có điện, nước, ống thoát nước, cống đàng hoàng, nhà mình xây ở giửa mặt bằng 200 m² không tầng... sống cuộc sống thanh bình, xa đô thị, thành phố, Đường xá tốt là OK . tiêu dao, tự tại .... thanh bình

Do đó em đọc thấy khó ở VN mình quá . Đó là ý kiến của em
giờ anh về xin được hộ chiếu Việt Nam là được rồi . Người thân mình ở CAN cũng vừa đứng tên đất được , ở Mỹ thì xin LSQ ở bển nữa . Còn giấy khai sinh thì OK mà , việt Nam cho song tịch rồi.
Nhà thì nếu nhà nước có thu hồi làm gì đó thì tính khấu hao để đền bù , cao nhất là 50 năm thấp nhất là 10 năm , nhưng sẻ có trường hợp hổ trợ thêm vì giá nhà nước đưa ra không cao .

Hạng D
4/12/17
1.310
1.899
113
42
Nhà vườn làm từ thùng container có nhược điểm gì hông bác Ba? Mình thấy nhiều mẫu làm đẹp và nhanh. Không hiểu sao thấy ít chỗ làm.