Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Hạng D
22/8/16
2.275
24.643
113
Video render giống thế giới upside-down trong Stranger Things quá :)
Đúng là đại gia mún làm cái chi cũng được :(

Cò Đất
22/6/12
5.455
40.045
113
Video render giống thế giới upside-down trong Stranger Things quá :)
Đúng là đại gia mún làm cái chi cũng được :(
Tớ thấy con đường cũng giông giống
Hỏi xoáy. Đáp xoay

xung quanh cũng giông giống, và quan trọng hơn là tớ muốn thoát khỏi chốn đô thị một thời gian (bao lâu thì chưa biết).
Ko phải bỏ nhiều tiền cho việc này đâu, thời gian và công sức mới đáng kể. Hy vọng tớ đạt được điều tớ muốn (mảnh vườn chỉ là cái cớ :D)

Hạng D
4/12/17
1.310
1.899
113
42
Uyyooooo
YuiijView attachment 2416234uo
xung quanhbkh cũng giông giống, và quan trọng hơn là tớ muốn thoát khỏi chốn đô thị một thời gian (bao lâu thì chưa biết).k
Ko phải bỏ nhiều tiền cho việc này đâu, thời gian và công sức mới đáng kể. Hy vọng tớ đạt được điều tớ muốn (mảnh vườn chỉ là cái cớ :D)
Ước gì mình được như anh ấy :)

Hạng B1
16/12/09
60
66
18
Mong bác Ba chia sẻ kinh nghiệm bán một miếng đất có diện tích lớn (trên 5000 mét vuông), giả định vị trí miếng đất nằm gần mặt tiền và trong thị trấn, loại đất phi nông nghiệp. Em cảm ơn.

Cò Đất
22/6/12
5.455
40.045
113
Mong bác Ba chia sẻ kinh nghiệm bán một miếng đất có diện tích lớn (trên 5000 mét vuông), giả định vị trí miếng đất nằm gần mặt tiền và trong thị trấn, loại đất phi nông nghiệp. Em cảm ơn.
Lượng người có đủ tiền mua 5000m2 < lượng người không đủ tiền mua 5000m2.
Hãy bán cho người ko đủ tiền mua mà muốn mua. :D

Hạng D
28/10/19
1.256
4.838
113
Anh Ba và các bạn cho mình hỏi:
1) Đường Thanh Niên và đường An Hạ (đoạn xã Phạm Văn Hai, 2 đường này nằm 2 bên kênh An Hạ). Nên mua đường nào nếu giá m2 tương đương nhau. Mình xem trên web batdongsan.com, thấy hầu như rao giá đường An Hạ cao hơn đường Thanh Niên, mà không biết An Hạ có ưu thế gì hơn Thanh Niên (hiện tại và < 4 năm).

2) thấy bảo khu vực đường Thanh Niên dính quy hoạch khá nhiều. Trường hợp đất dính quy hoạch (như khu công nghiệp), thì giá mua bằng khoảng bao nhiêu so với đất không dính quy hoạch.
Cảm ơn các bạn.

Tập Lái
29/5/17
18
43
14
38
Xin hỏi bác @Ba Văn về sở hữu chung cư. Một lo ngại khi mua cc để ở là chuyện gì sẽ xảy ra sau khi hết thời hạn 50 năm . Lúc đó thì chủ một căn hộ có quyền lợi như thế nào ? Hoặc tầm 20-30 năm mà cc đó xuống cấp quá phải đập đi. Các sổ đỏ chung cư em từng thấy thì chỉ ghi "sở hữu lâu dài" chưa thấy "sở hữu thời hạn 50 năm" bao giờ. Em thấy CC Vietnam mình hầu như chưa có cái nào tới 30 năm tuổi, nên chưa thấy trực tiếp một thí dụ xử lý ngoài đời, ngoại trừ mấy cái lâu thiệt lâu trước 75. Việc này ảnh hưởng tới quyết định mua cc - đặt biêt mua cc cũ ở tầm hơn 10 năm rồi. Bác vừa rành kinh doanh lại ở cc luôn chắc là nắm rõ đều này. Nhờ bác chia sẽ.