Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Hạng B1
29/1/15
57
717
83
38
Trả lời chung cho các ae đang nhắm đến đất tỉnh ven SG.

Tớ nhận thấy: BRVT và Đồng Nai là hai địa phương nổi lên về đầu tư csht. Từ những csht mang tính vĩ mô cho đến vi mô. Đặc biệt BRVT nói về csht vi mô họ đang làm rất tốt.

Hai địa phương trên phù hợp cho những ai có tc hạn hẹp đều có thể bước vào sân chơi để tìm kiếm cơ hội kể cả ngắn/trung/dài hạn.
bác thấy huyện nào BRVT ok nhất bác, trước e có thấy bác chia sẻ mua chỗ Bà Tô?

Hạng C
19/2/20
518
501
93
Em định đầu tư theo kiểu mua nhà có sẵn, vào ở ngay được, sau đó cho thuê, vừa có dòng tiền hàng tháng, vừa đợi tăng giá. Tài chính khoảng 5-6 tỉ thì bác Ba thấy em chọn ở mấy hẻm hai bên đường Lê Văn Việt hoặc Man Thiện thì có ổn không

Hạng D
30/9/19
1.478
5.365
113
Santa Ana
Em định đầu tư theo kiểu mua nhà có sẵn, vào ở ngay được, sau đó cho thuê, vừa có dòng tiền hàng tháng, vừa đợi tăng giá. Tài chính khoảng 5-6 tỉ thì bác Ba thấy em chọn ở mấy hẻm hai bên đường Lê Văn Việt hoặc Man Thiện thì có ổn không
Chời, ý tưởng như vậy thì Vinhomes Grand Park là xứt sắc nha anh!

Chốt ngay và luôn 2 căn 2PN, mỗi căn cho thuê 10tr/tháng, 2 năm sau khai trương TTTM Vincom giá lên gấp đôi thì chốt kèo luôn là quá đẹp

• Wow
Reactions: twindragon_vungtau
Tập Lái
19/3/20
2
1
3
35
Em có lô mt BOT ngay trước topia garden, lô này bác đánh giá sao trong khoảng 3 năm tới?

Hạng F
6/9/18
7.368
16.352
113
35
có 100tr giờ muốn mua chung cư trước tết thì làm sao các bác

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
bác thấy huyện nào BRVT ok nhất bác, trước e có thấy bác chia sẻ mua chỗ Bà Tô?
Trả lời ngắn gọn thì tớ thấy: Lâm Đồng, Bình Thuận, BRVT, Đồng Nai, ... đều có cơ hội. Còn nhất hay ko thì: đọc tiếp bên dưới.

Tớ chia sẻ quan điểm của tớ để anh em nào nghiệm được thì đều có thể thấy và nắm bắt.

Và như vậy, ta cũng cần khẳng định: ta là nhà đầu tư. Xác lập vị thế một người đầu tư là để loại bỏ cảm xúc trước khi xuống tiền. Là để khai thác triệt để các yếu tố đầu tư mà thửa đất có được.

Ở đâu cũng vậy. Khi bước vào địa phương đó để đầu tư thì việc đầu tiên là quan sát thị trường, xem thị trường có ko. Thường, chỉ có 3 đối tượng tham gia thị trường:
  1. Mua tiêu dùng.
  2. Mua đầu tư.
  3. mua đầu cơ.
Tại một thời điểm, địa bàn đó, có đối tượng nào đang tham gia?
Mua tiêu dùng: là ở đâu? Người địa phương hay người nơi khác đến. Người nơi khác đến họ mua để làm gì?
Mua đầu tư: yếu tố nào thu hút giới đầu tư về đây. Có ko?
Mua đầu cơ: độ nóng của thị trường ntn? Có ko?

Kế tiếp, tìm hiểu chính sách tại địa phương xem họ quản lý, vận hành, ... như thế nào?

Sau cùng, mới tìm hiểu về giá.

Tất cả, tạo thành cơ sở dữ liệu. Để làm gì? Để khi đứng trước 1 thửa đất, ta biết làm gì với nó, biết mua là sẽ bán được cho đối tượng nào, có phù hợp với nhu cầu của xã hội, ở hiện tại, ở tương lai, khi nào, ...

Sài Gòn, cầm vài tỷ liệu có dễ đầu tư? đối tượng này nay về đâu để tìm kiếm cơ hội.

Dạo quanh OS thôi, sẽ thấy đâu đó thấp thoáng trend "bỏ phố về vườn/rừng"

Bản thân của mỗi người, cũng muốn có 1 chổ trồng cây, nuôi gà.

Tầm nhìn xa hơn, xã hội phát triển, việc lái ô tô vài chục km thậm chí cả 100 sáng đi chiều vê để sở làm là chuyện sớm muộn.

Tổng hợp lại, sẽ cho ta thấy: địa phương nào, xu hướng nào, cách chơi nào, ... mà ta có thể biến nó thành cơ hội thì nơi đó là nhất với ... ta. :D