Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Hạng D
4/12/17
1.310
1.899
113
42
Nhiều ae pm quá.

Tớ mở thớt để trả lời. Qua đó, người khác đọc cũng xem như đỡ phải hỏi.

Tớ nói trước, kiến thức tớ hạn hẹp, biết gì nói đó, ko phải cái nào cũng trả lời được, trúng trật miễn trách nhiệm nha. Và chỉ liên quan đến bđs. Các vấn đề khác thì mời ra ... bàn nhậu. :rolleyes:

Bắt ghế, ngồi ngay ngắn tiếp câu hỏi.
View attachment 2401212
Đạp giá xuống 12% so với năm ngoái mới có người mua. Vậy là nên vui hay buồn vậy bác Ba?

• Sad
Reactions: Tran hà
Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Em định đầu tư theo kiểu mua nhà có sẵn, vào ở ngay được, sau đó cho thuê, vừa có dòng tiền hàng tháng, vừa đợi tăng giá. Tài chính khoảng 5-6 tỉ thì bác Ba thấy em chọn ở mấy hẻm hai bên đường Lê Văn Việt hoặc Man Thiện thì có ổn không
Cũng là một cách trong đầu tư bđs.
Nếu buget là 5-6 tỷ, tớ hiến kế cho anh làm ở khu vực đó thế này.
Anh săn lùng khu vực loanh quanh khu phố 1,2 P TNPA, diện tích từ 5xm2 đến 60m2 đổ lại, thời giá hiện tại tầm 3,5tỷ đến max 4tỷ. Xây kiểu nhà phố 1T3L, cứ mỗi sàn có 2pn, total 8p, bỏ 1p ở tầng trệt làm nơi để xe. Các phòng full options. Total ko quá 6 tỷ. Cho thuê hiệu quả hơn.

Đặc biệt, khi bán ra cũng dễ hơn. Bởi: mua để ở, ở 1 phần cho thuê 1 phần, cho thuê 100%, cả 3 nhu cầu này anh đều có thể bán được.
Income cao, gtgt có, thanh khoản có => hiệu quả.

Em có lô mt BOT ngay trước topia garden, lô này bác đánh giá sao trong khoảng 3 năm tới?
MT thanh khoản cao mà. 3 năm thì chỉ có lãi chứ sao lỗ được.
có 100tr giờ muốn mua chung cư trước tết thì làm sao các bác
Lấy 100tr mua vietlot, cơ hội cao hơn.

Hạng C
19/2/20
518
501
93
Cũng là một cách trong đầu tư bđs.
Nếu buget là 5-6 tỷ, tớ hiến kế cho anh làm ở khu vực đó thế này.
Anh săn lùng khu vực loanh quanh khu phố 1,2 P TNPA, diện tích từ 5xm2 đến 60m2 đổ lại, thời giá hiện tại tầm 3,5tỷ đến max 4tỷ. Xây kiểu nhà phố 1T3L, cứ mỗi sàn có 2pn, total 8p, bỏ 1p ở tầng trệt làm nơi để xe. Các phòng full options. Total ko quá 6 tỷ. Cho thuê hiệu quả hơn.

Đặc biệt, khi bán ra cũng dễ hơn. Bởi: mua để ở, ở 1 phần cho thuê 1 phần, cho thuê 100%, cả 3 nhu cầu này anh đều có thể bán được.
Income cao, gtgt có, thanh khoản có => hiệu quả.
Ôi cám ơn bác, quý hóa quá!

Hạng D
11/7/16
1.687
2.008
133
Anh Ba cho hỏi giờ mua đất ở khu sở VHTT hay PN, BK ? Khu nào ổn hơn tầm nhìn 3-5 năm (đầu tư) ?

Hạng F
6/9/18
7.368
16.352
113
35
đất nông nghiệp cận SG thì sao các bác,, Long An thấy sắp mở nhiều tuyến đường rồi

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Anh Ba cho hỏi giờ mua đất ở khu sở VHTT hay PN, BK ? Khu nào ổn hơn tầm nhìn 3-5 năm (đầu tư) ?
Tầm nhìn dài hạn thì khu 1/500 nào cũng đều ổn. 3 khu nói trên cái nào ưu/nhược ra sao thể hiện rõ mà.
  • Svhtt: nền nhỏ, nằm ngoài VĐ2
  • PN: nền to, bên trong VĐ2
  • BK: nền to, hạ tầng kém, nằm trong VĐ2.
Tất cả đều thể hiện vào giá rồi đó.

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
đất nông nghiệp cận SG thì sao các bác,, Long An thấy sắp mở nhiều tuyến đường rồi
Cần hỏi gì về đất NNo? Long An sắp mở đường thì nơi khác cũng có vậy.

Hạng D
26/8/05
3.832
23.815
133
Tầm nhìn dài hạn thì khu 1/500 nào cũng đều ổn. 3 khu nói trên cái nào ưu/nhược ra sao thể hiện rõ mà.
  • Svhtt: nền nhỏ, nằm ngoài VĐ2
  • PN: nền to, bên trong VĐ2
  • BK: nền to, hạ tầng kém, nằm trong VĐ2.
Tất cả đều thể hiện vào giá rồi đó.
E thích đọc chia sẻ của a, để có thêm thông tin và cách nhìn.
Chứ đầu tư, chỉ mình mới rõ tài chính và nhu cầu của mình. Hỏi a đầu tư ra sao, a biết chắc thì a là vô địch thiên hạ rồi! :D

Như hồi có a trên này nói, anh Ba chỉ, nhưng đi theo có khi tèo, vì có thứ, chỉ ảnh mới làm đc, người khác kg đủ tinh, kg đủ thời gian chăm chút, kg đủ quan hệ để làm. Làm chung với ảnh thắng, làm riêng loay hoay kg ra sao cả.

E cũng gặp ngoài đời, ví dụ e và đứa bạn, mua đất khỉ ho cùng nhau, cùng giá, nhưng người ra kịp thì thắng, ra kg kịp ôm lâu, than thở não lòng, nhưng rồi sau gió nổi lên, đẩy đi đc, lời gần gấp đôi e ra trước. Nên, đất đai cũng tùy duyên may.

Chúc a luôn phẻ và kiếm tiền đều nha! :)

Chỉnh sửa cuối: