Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Hạng F
6/9/18
7.368
16.352
113
35
Cần hỏi gì về đất NNo? Long An sắp mở đường thì nơi khác cũng có vậy.
giá cũng rẻ ahh bác,, 1 công đâu đó tầm 400tr là 1000m2,, mấy chổ khác giá cao hơn ,, riêng e thấy đất miền Tây lên SG khó khăn nên còn rẻ

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
E thích đọc chia sẻ của a, để có thêm thông tin và cách nhìn.
Chứ đầu tư, chỉ mình mới rõ tài chính và nhu cầu của mình. Hỏi a đầu tư ra sao, a biết chắc thì a là vô địch thiên hạ rồi! :D

Như hồi có a trên này nói, anh Ba chỉ, nhưng đi theo có khi tèo, vì có thứ, chỉ ảnh mới làm đc, người khác kg đủ tinh, kg đủ thời gian chăm chút, kg đủ quan hệ để làm. Làm chung với ảnh thắng, làm riêng loay hoay kg ra sao cả.

E cũng gặp ngoài đời, ví dụ e và đứa bạn, mua đất khỉ ho cùng nhau, cùng giá, nhưng người ra kịp thì thắng, ra kg kịp ôm lâu, than thở não lòng, nhưng rồi sau gió nổi lên, đẩy đi đc, lời gần gấp đôi e ra trước. Nên, đất đai cũng tùy duyên may.

Chúc a luôn phẻ và kiếm tiền đều nha! :)
Đúng, tớ chỉ chia sẻ quan điểm, cách nhìn, cách làm, ..., chứ tớ ko chỉ định, ko mang hàm ý quyết định thay.

Và cũng ko bao giờ chỉ rõ lô nào, nền nào được. Bởi đó là duyên của họ, mình can thiệp quá sâu rủi lỡ duyên của người ta thì mình ko gánh nổi. :D

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
giá cũng rẻ ahh bác,, 1 công đâu đó tầm 400tr là 1000m2,, mấy chổ khác giá cao hơn ,, riêng e thấy đất miền Tây lên SG khó khăn nên còn rẻ
Rẻ hay ko tuỳ từng người và đương nhiên nó cũng có lý do của nó. Riêng tớ, đất NNo giá 4 tỷ/hecta thì chưa phải là rẻ.

Hạng D
11/7/16
1.687
2.008
133
Đúng, tớ chỉ chia sẻ quan điểm, cách nhìn, cách làm, ..., chứ tớ ko chỉ định, ko mang hàm ý quyết định thay.

Và cũng ko bao giờ chỉ rõ lô nào, nền nào được. Bởi đó là duyên của họ, mình can thiệp quá sâu rủi lỡ duyên của người ta thì mình ko gánh nổi. :D
Thật ra "cái tầm nhìn" hay còn gọi là " cái tầm "nó cũng khá quan trọng. Em đồng ý vs anh Ba, mình chia sẽ thêm thông để mọi người có cái nhìn khác, góc độ khác để họ tự quyết.
Nhưng cái nhìn của anh thì tổng quan hơn vs đại đa số mọi ng trên đây :) :) :)

Tập Lái
16/7/19
18
14
4
36
Trả lời chung cho các ae đang nhắm đến đất tỉnh ven SG.

Tớ nhận thấy: BRVT và Đồng Nai là hai địa phương nổi lên về đầu tư csht. Từ những csht mang tính vĩ mô cho đến vi mô. Đặc biệt BRVT nói về csht vi mô họ đang làm rất tốt.

Hai địa phương trên phù hợp cho những ai có tc hạn hẹp đều có thể bước vào sân chơi để tìm kiếm cơ hội kể cả ngắn/trung/dài hạn.
Bác Ba nhận định sao về thị trường Tây Ninh tầm ngắn hạn và trung hạn

Hạng D
30/9/19
1.479
5.372
113
Santa Ana
Em vẫn thích cái tư duy mà anh Ba từng nói, đại khái là khi đầu tư một miếng đất, nên có kế hoạch, đặt kỳ vọng và ý tưởng sử dụng miếng đất đó, chứ đừng theo tâm lý đám đông mua rồi quăng đó chờ giá nó lên thế nào thì lên :D

Hạng F
6/9/18
7.368
16.352
113
35
Bác Ba nhận định sao về thị trường Tây Ninh tầm ngắn hạn và trung hạn
Tây Ninh, Kiếng Tường, Hồng NGự thấy giàu hơn các huyện khác,, chắc do buôn lậu dễ,, suy ra đầu tư ngon ,, đó là e nghĩ nha bác

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Em vẫn thích cái tư duy mà anh Ba từng nói, đại khái là khi đầu tư một miếng đất, nên có kế hoạch, đặt kỳ vọng và ý tưởng sử dụng miếng đất đó, chứ đừng theo tâm lý đám đông mua rồi quăng đó chờ giá nó lên thế nào thì lên :D
Đúng vậy, đó là cốt lõi, lỡ có thua thì chỉ thiệt hại về tiền nhưng được nhiều thứ khác. :D

Hạng F
6/9/18
7.368
16.352
113
35
Rẻ hay ko tuỳ từng người và đương nhiên nó cũng có lý do của nó. Riêng tớ, đất NNo giá 4 tỷ/hecta thì chưa phải là rẻ.
400tr 1ha cuãng có nữa bác,, tuy nhiên đất xa miệt biên giới,, đất BD hay ĐN xa tít mà còn mở kdc hay tpm,, mà đất LA giáp ranh tp vẫn im ru ko hiểu vì sao,, như nhà e ở quê lên tới q1 chỉ 40km mà như miệt thứ vậy

• Like
Reactions: hienng