Thảo Luận Chung Hôm nay đi thi sát hạch

13/3/08
184
1
0
RE: Hôm nay đi thi sát hạch

Trùi ui; sao em đọc thấy mấy bác đi thi cực khổ quá làm em cũng run chuym!!!! Em chỉ mới đăng ký đi học thôi...

Hạng B2
6/1/08
399
2.012
93
52

Trích đoạn: Đằng Sau Tay Lái

Trùi ui; sao em đọc thấy mấy bác đi thi cực khổ quá làm em cũng run chuym!!!! Em chỉ mới đăng ký đi học thôi...
Thật ra ở đây mọi người chỉ đưa ra tất cả những khó khăn , những lỗi dù nhỏ nhưng dễ mắc phải , từ đó nhằm nhắc nhở các bác nếu đang đi học hoặc sắp đăng kí học thi lấy GPLX cần cố gắng trong khi học - và cẩn trọng trong lúc thi mà thôi.

Tôi nhận thấy nếu all chúng ta khi đăng kí học thi GPLX nếu chuyên cần chịu khó học thì chắc rằng tỉ lệ đậu sẽ là 100%

Lấy ví dụ như tôi là 1 tuýt người khá ...củ chuối mà còn đậu (đã có cả rủi ro )thì các bác cứ tự tin mà đi thi thì không lý gì có thể rớt đc .

Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53

Trích đoạn: Đằng Sau Tay Lái

Do e la thanh vien moi mong co gi cac bac tha loi cho em nhe. Em dang hoc lai xe (dang ky roi nhung do ban qua chua hoc duoc gio nao) nghe cac bac noi phan thi Đổ Dốc dễ bi tru diem, e muon xin cac bac co the mo ta cho e biet phan thi sa hinh bat dau tu vong nao den vong nao va ntn duoc k ạ! E dang ky hoc o truong Thong Nhat (SG) khi di thi duoc thầy cua TT dan di lun hay chi di 1 mình???
Cam on may bac, mong may bac dung chui em lu bu toi e nhe

Bác chịu khó tìm thông tin trên diễn đàn này đi nhé, có rất nhiều bài viết liên quan đến các bác hỏi rồi, phần sa hình. Em học ở Hoàng Gia nên không biết bên Thống Nhất thế nào...

Tập Lái
10/9/06
5
0
0

Hiệp hội lái xe Việt Nam đã có thêm thành viên mới đó là em :), sáng nay em vừa thi xong mọi thứ tốt cả trước khi thi em cũng căng thẳng lắm nhưng sau khi qua cầu em thở phì một cái yên tâm đi đến hết bài.

Tập Lái
28/2/08
46
1
0

Trích đoạn: Forza

Hiệp hội lái xe Việt Nam đã có thêm thành viên mới đó là em :), sáng nay em vừa thi xong mọi thứ tốt cả trước khi thi em cũng căng thẳng lắm nhưng sau khi qua cầu em thở phì một cái yên tâm đi đến hết bài.
Chúc mừng bác

Hạng D
15/1/08
1.037
3.739
113

Trích đoạn: Forza

Mứng bác

Tập Lái
10/9/06
5
0
0

Trích đoạn: lái lụa

Chúc mừng bác

Dạ cám ơn bác em không có gì cả xin cụng với bác và bác lazy guy 1 ly
, rất hân hạnh đợc làm quen với bác, bác ở sài gòn chứ ạ.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
1/2/07
29
0
0

hix, sáng nay trên Trung Chánh em cũng "xém tèo" với bài de vô nhà xe, ỷ y có cái chai để canh rồi (thường em canh theo mép nhà xe), đến lúc thi thì cái chai nó bị ai "đá" văng vào sâu bên trong, m vẫn căng theo cái chai để de"tít, bạn đã phạm vạch" thấy ko ổn, lên số 1 em dông ra luôn, toi 10đ, dốc cầu 5đ nữa, sau khi ra nhà xe còn 85đ, 2 cái chân em nó cứ run lên. nhờ ơn trời, về đến nơi còn đúng 85. lúc đó cố de vào nhà xe nữa chắc tèo.
_chút kinh nghiệm cho mấy bác theo sau: kiếm cách thi thực hành càng sớm càng tốt, xe ngon cỡ nào, đến trưa thì cũng thành đống sắt biết di chuyển (xe chạy về nhà chờ, thấy cha bảo vệ lấy nước xịt lên nắp capô :( ), m vào sớm dợt 1 vòng (Trung Chánh xe số 3) côn mạnh, lên dốc cầu nhả côn tự bò lên, về tới đích 95, tới lúc thi 2g cũng số 3, nhả hết côn trên dốc vẫn ko lên nổi, fải chêm nhiều ga mới qua được. Hôm nay thi, phần lớn đều rớt dốc cầu
_ Qua ngã 4, đậu trước vạch vào bài, chân phải thêm chút ga, đèn xanh nhả nhẹ côn là xe đi, đở tắt máy và qua nhanh
_ Nhà xe: lúc chạy ra, chạy cao lên chút, m thấy nhiều người bị trừ điểm oan chổ này :(
_ Đặt biệt chú ý: lúc ra ngồi ngoài nhà xe chờ đến xe của mình. chỉ chú ý vào ông thầy đọc tên thôi, còn cái loa nó phát cái gì kệ nó, ai bu lại dòm ngó gì kệ luôn. Nhiều chị em tự tin lắm, đến lúc ra đây ngồi, thấy tuột dốc rồi nghe loa nó phát xe này rớt , xe kia phạm vạch. tự tin nó bay đi hết trơn.

Chút kinh nghiệp của bản thân, mong mọi người đừng chê. Còn giờ em đi làm vài chai để 2 cái giò của em nó bớt run lại :D B2 muôn năm, kekeke

Tập Lái
1/6/07
41
0
0

Hic em cũng vừa xong hôm 31 đây. Hic lúc ngồi chờ cũng thấy ghê thiệt. Mới vào em cũng bị trừ ngay ở chỗ dừng nhường đường cho người đi bộ, lên cầu thêm 5 điểm. Em cũng lo quá trời, cố gắng lấy bình tĩnh bằng cách nhún nhún đập đập tay vào vô lăng cho thoải mái. Cuối cùng cũng ok với 90 điểm. He he. Nhưng em chỉ thấy không hài lòng với thái độ của bác sát hạch viên lúc thi đường trường. Sau khi vào số 3, em thấy xe có trớn nên em cho lên số 4 (có thể là em sai), thì bác bên cạnh hét lên: "Nhanh vậy mày?", thế là em bỏ chân ga, đệm thắng từ từ, thì bác ấy gắt tiếp: "Sao nghe vậy còn ko thắng nữa hả, có biết thắng không hả mày?". Em trả lời khá là lễ phép (em sinh 89): "Dạ em đang đệm thắng rồi đây ạ, thằng gấp quá sợ có vấn đề." Ông ấy vẫn ko tha: "Thắng mà như vậy đó hả, có biết đi xe ko mà thi?" và nhìn em với ánh mắt hình viên đạn. Hic lúc đó thực sự em rất bực nhưng cũng fải nhịn thôi, chứ biết làm gì bây giờ. Em cũng nghe mấy bác thi tốp trước nói mấy ông sát hạch này khó chịu lắm, không biết có muốn gì ko mà thái độ có vẻ không được thân thiện cho lắm.

Hạng D
15/1/08
1.037
3.739
113

Trích đoạn: Slimz

Hic em cũng vừa xong hôm 31 đây. Hic lúc ngồi chờ cũng thấy ghê thiệt. Mới vào em cũng bị trừ ngay ở chỗ dừng nhường đường cho người đi bộ, lên cầu thêm 5 điểm. Em cũng lo quá trời, cố gắng lấy bình tĩnh bằng cách nhún nhún đập đập tay vào vô lăng cho thoải mái. Cuối cùng cũng ok với 90 điểm. He he. Nhưng em chỉ thấy không hài lòng với thái độ của bác sát hạch viên lúc thi đường trường. Sau khi vào số 3, em thấy xe có trớn nên em cho lên số 4 (có thể là em sai), thì bác bên cạnh hét lên: "Nhanh vậy mày?", thế là em bỏ chân ga, đệm thắng từ từ, thì bác ấy gắt tiếp: "Sao nghe vậy còn ko thắng nữa hả, có biết thắng không hả mày?". Em trả lời khá là lễ phép (em sinh 89): "Dạ em đang đệm thắng rồi đây ạ, thằng gấp quá sợ có vấn đề." Ông ấy vẫn ko tha: "Thắng mà như vậy đó hả, có biết đi xe ko mà thi?" và nhìn em với ánh mắt hình viên đạn. Hic lúc đó thực sự em rất bực nhưng cũng fải nhịn thôi, chứ biết làm gì bây giờ. Em cũng nghe mấy bác thi tốp trước nói mấy ông sát hạch này khó chịu lắm, không biết có muốn gì ko mà thái độ có vẻ không được thân thiện cho lắm.
Chắc bác quên đóng 200K trước khi đi đường trường chớ giề.:D