Thảo Luận Chung Hôm nay đi thi sát hạch

Tập Lái
1/2/07
29
0
0
RE: Hôm nay đi thi sát hạch

_ chắc wên 200k thật :D đi thi đường trường thì mấy ổng nói sao nghe vậy đi bác ơi, và tốt nhát đừng nhìn mặt mấy cha đó luôn cho rồi. Mà em thấy nếu là học sinh Hoàng Gia thì sao mấy cha đó dễ tính wá trời. Lúc em thi, chưa kịp lên số 3 nữa là đuổi em xuống rồi (hay tại em thi gần cuối vậy ta)
_ Ai thi sớm, có đón xe ôm về, thì nói thẳng với mấy cha xe ôm là chỉ chở 1 người, nếu nó đòi tống 3, xuống xe liền

Hạng D
29/10/07
2.005
9.467
113
HCM
www.bsdinsight.com

Trích đoạn: haibeo_tp

_ chắc wên 200k thật :D đi thi đường trường thì mấy ổng nói sao nghe vậy đi bác ơi, và tốt nhát đừng nhìn mặt mấy cha đó luôn cho rồi. Mà em thấy nếu là học sinh Hoàng Gia thì sao mấy cha đó dễ tính wá trời. Lúc em thi, chưa kịp lên số 3 nữa là đuổi em xuống rồi (hay tại em thi gần cuối vậy ta)

đúng rồi bác ơi, bên Hoàng Gia đã chung chi luôn cái đoạn thi đường trường rồi - cho nên chưa kịp vào số 3 đã bảo là xong rồi. Học bên HG, thì bác chuẩn bị cho thi lý thuyết và thi sa hình thôi; còn thì đường trường thì nghiểm nhiên là đâu rồi.

Tập Lái
1/6/07
41
0
0

Ặc em là học viên của Hoàng Gia nè, hic hic. Thế nên em mới thấy bực mình đấy chứ :mad: !!!

Tập Lái
1/2/07
29
0
0

Trích đoạn: Slimz

Ặc em là học viên của Hoàng Gia nè, hic hic. Thế nên em mới thấy bực mình đấy chứ :mad: !!!
Sao bác lại bực mình, hay vì số tiền lệ phí thi thu cao hơn trung tâm khác?

Hạng B2
14/3/08
252
3.361
93

@Slimz và haibeo_tp : Mình cũng thi cùng với 2 bác đây, 31/03, thi đạt xong vẫn còn thấy run, xe mình chết máy trên dốc, qua lằn đinh trừ 5đ nữa, may mà về đến đích vẫn còn 85.
Vài cảm nhận, chờ đợi lâu quá, mình đi từ lúc trước 7h sáng, 2h chiều mới ngồi lên xe, về nhà lúc 4h, mệt nhoài. Chờ đợi lâu quá, nên căng thẳng lắm. Phần là hôm thứ 7 tuần trước, mình tập bằng xe số 6, 2 lần nó tắt máy trên dốc, làm mất hết cả tự tin
Lúc sáng lên, mình hỏi mấy thầy Hoàng Gia là xe nào không nên đi, thầy nói là xe số 6 và số 1 thì không nên đụng đến. Mình cũng thấy đỡ lo bớt vì lần trước mình chạy xe số 6. Mấy bạn thi sau ở Trung Chánh lưu ý nha, đừng nên dùng số 6 và số 1, lúc sau, thí sinh thi rớt nhiều quá, xe số 6 nằm không mà không ai dám thi luôn. :D
Mình không đăng ký số nào hết, nhưng 1 thầy kêu là xe số 8, mình đợi lâu quá, cũng tính chuyển, nhưng thấy gần tới rồi, đợi đi xe số 8 cho nó lành, hehe
Chị em phụ nữ và các bác lớn tuổi được ưu tiên thi trước, nên buổi sáng rớt nhiều lắm, mấy ông GTCC làm việc liên tục, buổi trưa thì ít hơn.
Lúc thi đường trường, 2 ông thầy mắng thí sinh té tát, không riêng gì Slimz đâu, mình và mấy người khác đều bị vậy hết, mình lên xe Lanos, báo là trên xe bus còn 3 người, vậy mà cũng bị mắng, sao lúc nãy báo còn 5, 6 người, hic, thì đúng rồi, lúc nãy 5, 6 người, giờ còn 3 người, mình báo 3 người cũng chửi, sau đó thì là, thằng này tay lái cứng ngắt, đảo nhiều quá, thắng lại đi. Mình vô côn rồi mới rà thắng là bị mắng liền, trường nào dạy ngu thế, kêu thắng chứ ai bảo vô côn đâu, nó kém quá, cho nó thi lại là vừa. Đi thi mà nhục thế không biết.

Tập Lái
1/6/07
41
0
0

Hey bác haibeo, em không có ý đấy đâu ạ. Tại trước khi thi, các thầy Hoàng Gia đã nói là chỉ cần qua được lí thuyết và thi hình thì đường trường sẽ ok cả thôi vì trường cũng đã làm việc với mấy ổng rồi. Thì em nghĩ là chắc mấy ông ấy cũng sẽ thoải mái thôi, đâu ngờ là ông ấy lại cư xử kiểu không có thiện chí như thế.

@ bác hhmanh: chúc mừng bác. Bác cũng chung cảnh ngộ với em thì bác thấy rồi đấy. Nhưng thôi xong rồi thì mình bỏ qua luôn. Chuẩn bị lấy bằng mà lượn lờ thôi. Cheers!!

Tập Lái
1/2/07
29
0
0

Hey bác haibeo, em không có ý đấy đâu ạ. Tại trước khi thi, các thầy Hoàng Gia đã nói là chỉ cần qua được lí thuyết và thi hình thì đường trường sẽ ok cả thôi vì trường cũng đã làm việc với mấy ổng rồi. Thì em nghĩ là chắc mấy ông ấy cũng sẽ thoải mái thôi, đâu ngờ là ông ấy lại cư xử kiểu không có thiện chí như thế.

@ bác hhmanh: chúc mừng bác. Bác cũng chung cảnh ngộ với em thì bác thấy rồi đấy. Nhưng thôi xong rồi thì mình bỏ qua luôn. Chuẩn bị lấy bằng mà lượn lờ thôi. Cheers!!
ya cheer với bác luôn
hôm qua tới giờ uống suốt, mai nhà lại có giỗ, uống tiếp, ko biết mấy bác cảm giác ra sao, chứ em biết mình sắp có bằng lái. Em vui hơn cưới vợ nữa :D

Hạng D
29/3/08
2.138
29
48
đà lạt

em ở đà lạt.cũng sắp vô sg thi b2.nghe mấy bác nói e thấy sợ quá

Hạng D
29/3/08
2.138
29
48
đà lạt

có bác nào có clip hướng dẫn thi b2 chỉ cho em với.ở tỉnh khổ thế đấy

Tập Lái
28/2/08
46
1
0

Nhịn đi các bác àh! Chống với mí ổg ko có kết quả tốt[&:] Em thi đường trường, đọan em chạy là khúc ở đường Xuyên Á, mặc dù đường rộng và trống, em vẫn để số 3 và chạy khỏang 35-45km/h, tránh voi chả xấu mặt nào! Thằng bạn em thi, nó kể, trên chuyến xe tải ra thi đường trường với nó, có chú hí hửng wá vì chắc mẫm rằng đã đậu, vừa lên xe là đạp lên 70km/h, bị cho rớt lun (nó thi ở Củ Chi)!
@chinhdalat: Em chỉ có clip mô phỏng dạng flash, mô hình thui, chứ clip như thực tế mà bác đưa trong vd thì không có! Nếu bác thích thì em đưa lên cho! Trc khi thi bác tranh thủ lên trước, dợt chừng 2h (trong đó có 1h trước ngày thi) nếu ko rớt lần nào thì đủ tự tin để mà chiến thắng trong kỳ thi, nhớ nhờ mí ôg thầy ở đó chỉ điểm cho để đỡ nghẹt thở:)