Thảo Luận Chung Hôm nay đi thi sát hạch

Hạng C
27/6/07
889
1
18
RE: Hôm nay đi thi sát hạch

nghe các bác mô tả em thấy mình may thật, 4 năm truớc em thi chỉ có thầy ngồi bên chấm thôi, nên chắc cú đậu (có xxx mà), em kg tập duợt gì ráo, lý thuyết cũng kg, 2 ngày truớc khi thi, lên trung tâm chạy vài vòng cho quen sa hình.

nếu thời điểm đó mà chấm kiểu này chắc em die rồi quá

Chúc mừng bác 7 nhá

Hạng D
28/6/07
2.811
1.912
113

chuẩn bị 3 xị thi phần chạy ngoài đường nhé bác...............nếu bác học ở vihempic........:(

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Trích đoạn: beden

chuẩn bị 3 xị thi phần chạy ngoài đường nhé bác...............nếu bác học ở vihempic........:(

Tại sao học viên phải cúng cho mấy tay này nhỉ. Cạp trong không được dứt ở ngòai? Hèn gì .....:mad:

Hạng B2
9/4/07
239
3
18
HN

Trích đoạn: bêmờvê
Trích đoạn: couto
Trích đoạn: ngovo2001
Trích đoạn: insight
@couto: em học ở Hoàng Gia, các thầy ở đây tuyên bố thẳng là cú lên cầu, mất 5 điểm - mấy bác học ở Hoàng Gia có thế không ạh?
Bài dốc cầu khó ăn lắm, chẳng cần lăn tăn làm gì. Bỏ 5đ này đi cho chắc ăn, thi còn 95đ là được rồi (mà đạt 80đ là đậu rồi), hiếm hoi cũng có người may mắn được 100đ.
Đúng đó pác, chấp nhận mất 5đ còn hơn quá đà mất 25đ. Hôm em thi may mắn là đềpa ko mất điểm nào:D
Đúng đấy ạ, kinh nghiệm xương máu bỏ 5 điểm bài này. Mà thường những ai xác định bỏ 5 điểm thì không bị mất, còn cố cầu toàn thì thường vượt dốc -25 điểm -> Em cũng bị lỗi này khi thi lần đầu.
Lần 2 em xác định bỏ 5 điểm thì lại ngon lành 100 đến đoạn tăng tốc. Mừng quá vào số trước khi nó nhắc thế là bị trừ 5 điểm.
Em chẳng hiểu sao các bác lại ủng hộ nhau bỏ bài đỗ xe trên dốc, vì thực tế chắc chắn bác phải có lúc tắc đường ở chân cầu trong tình hình GT Việt Nam hiện nay. Em đi học ngày trước cũng chưa có ai bảo bài này là khó cả, chỉ căn đúng điểm mốc sau đó phanh lết bánh là xong mà

Hạng B2
1/3/07
186
2
16
57
Sài Gòn

Trích đoạn: Alexandre Ciskob

Trích đoạn: bêmờvê
Trích đoạn: couto
Trích đoạn: ngovo2001
Trích đoạn: insight
@couto: em học ở Hoàng Gia, các thầy ở đây tuyên bố thẳng là cú lên cầu, mất 5 điểm - mấy bác học ở Hoàng Gia có thế không ạh?
Bài dốc cầu khó ăn lắm, chẳng cần lăn tăn làm gì. Bỏ 5đ này đi cho chắc ăn, thi còn 95đ là được rồi (mà đạt 80đ là đậu rồi), hiếm hoi cũng có người may mắn được 100đ.
Đúng đó pác, chấp nhận mất 5đ còn hơn quá đà mất 25đ. Hôm em thi may mắn là đềpa ko mất điểm nào:D
Đúng đấy ạ, kinh nghiệm xương máu bỏ 5 điểm bài này. Mà thường những ai xác định bỏ 5 điểm thì không bị mất, còn cố cầu toàn thì thường vượt dốc -25 điểm -> Em cũng bị lỗi này khi thi lần đầu.
Lần 2 em xác định bỏ 5 điểm thì lại ngon lành 100 đến đoạn tăng tốc. Mừng quá vào số trước khi nó nhắc thế là bị trừ 5 điểm.
Em chẳng hiểu sao các bác lại ủng hộ nhau bỏ bài đỗ xe trên dốc, vì thực tế chắc chắn bác phải có lúc tắc đường ở chân cầu trong tình hình GT Việt Nam hiện nay. Em đi học ngày trước cũng chưa có ai bảo bài này là khó cả, chỉ căn đúng điểm mốc sau đó phanh lết bánh là xong mà
Không phải là bỏ bài đỗ xe trên dốc bác ạ.Bác bỏ có nghĩa là cho xe vọt thẳng qua dốc mà ko dừng lại.Điều này đồng nghĩa với việc sẽ bị loại trực tiếp ngay lập tức.Vấn đề đang thảo luận là dừng xe đúng vạch và không đúng vạch trên dốc thôi bác ạ.

Hạng B2
10/1/08
267
1
0
Saigon

vinhempic là ở đâu mà xơi giày xơi luôn tất thế bác? vụ chạy đường trường vui thì bồi dưỡng lão giám khảo 100k là nhiều, còn kg vui miễn luôn vẫn được, hà cớ gì mất đến 3 lít? :mad:

lhk
Hạng B1
18/2/08
60
0
6

Trích đoạn: 8below

vinhempic là ở đâu mà xơi giày xơi luôn tất thế bác? vụ chạy đường trường vui thì bồi dưỡng lão giám khảo 100k là nhiều, còn kg vui miễn luôn vẫn được, hà cớ gì mất đến 3 lít? :mad:
Chuyện này là chinh xác. Bản thân em đã học trừơng Vinhempic (Nguyễn Oanh, Gò Vấp) khi thi đường trừơng đã đóng 300K cho thầy! Học viên ở trừơng này chỉ được ra đường trừơng có 3,4 lần thôi, nếu kô đóng tiền thì làm sao tự tin được

Hạng C
19/7/07
505
0
0

Thế là bác Trainee07 thi cùng em rồi, chắc bác cũng học HVCSND. Em cũng đang suốt ngày phải chầu hẫu chờ thấy để được đi vài vòng trước thi đây. Thực ra em chẳng cần thấy mà căn bản em cần cái xe, cơ mà trường bao hết xe chíp rồi nên mình cũng ứ thuê được.
Em muốn hỏi các bác tí, thế em thi xong, trong lúc chưa lấy được bằng thì có được lượn ra đường hợp lệ không? Hay cứ phải chờ có bằng thì mới được lượn, em có ông bạn thi hơn tháng nay rồi đã lấy được bằng đâu???

Hạng F
10/3/07
5.056
9.105
113
Thủ Đức - TP.HCM

Trích đoạn: rosy1910

Thế là bác Trainee07 thi cùng em rồi, chắc bác cũng học HVCSND. Em cũng đang suốt ngày phải chầu hẫu chờ thấy để được đi vài vòng trước thi đây. Thực ra em chẳng cần thấy mà căn bản em cần cái xe, cơ mà trường bao hết xe chíp rồi nên mình cũng ứ thuê được.
Em muốn hỏi các bác tí, thế em thi xong, trong lúc chưa lấy được bằng thì có được lượn ra đường hợp lệ không? Hay cứ phải chờ có bằng thì mới được lượn, em có ông bạn thi hơn tháng nay rồi đã lấy được bằng đâu???

Bác xem câu trả lời này của Sở GTCC TP.HCM nhé. Theo em hiểu là không được.
[link]http://www.sgtcc.hochiminhcity.gov.vn/hoidap/kb/default1.aspx?pt=d&qid=2406[/link]

Hạng B1
8/9/07
55
13
8

Em cũng đang học nhưng chưa chạy hình, lúc đầu cũng tự tin lắm sau khi đọc bài của các bác cũng thấy run run[8D]