Tập Lái
23/9/05
37
0
8
53
E đi khúc này cũng run. E luôn đi lane giữa để quẹo phải vào HTLO, nhưng do ko có bảng phân làn nên ai muốn nói sao thì nói à.

7/12/12
43
6
8
xe rùa 68 nói:
Nếu xxx bắt lỗi đi sai làn đường theo điều 13 luật GTĐB thì đúng .
Điều 13 : Sử dụng làn đường .
1-
2-
3- Phương tiện tham gia giao thông đường bộ di chuyển với tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải .
Xe bác là xe con , trong khu vực đông dân cư thuộc nhóm được di chuyển với tốc độ cao nhất mà đường không phân làn thì phải đi làn bên trái .
cái chỗ tốc độ đó xin hỏi bác hiểu nó theo nghĩa gì?Tốc độ tối đa cho phép hay tốc độ tức thời.Theo cá nhân em, bác chủ không sai vì không có biển phân làn thì có thể áp dụng khoảng 1 điều 13.!

Hạng D
11/6/11
1.166
2.179
113
Hôm qua em bị thổi, nghi ngờ "lụi", post lên cho các bác bàn.

Theo hình thì 4b đi được 2 làn, không có bảng 411 và vạch chỉ hướng đi thì quẹo trái hoặc quẹo phải trên làn nào cũng được. Còn nếu xxx nói làn giữa buộc quẹo phải sao bác chủ không hỏi biển báo hoặc vạch kẻ đường đâu? còn xxx nói quy định thế thì hỏi quy định nào? điều khoản nào? Xem xxx đó trả lời sao

Hạng D
11/6/11
1.166
2.179
113
xe rùa 68 nói:
Nếu xxx bắt lỗi đi sai làn đường theo điều 13 luật GTĐB thì đúng .
Điều 13 : Sử dụng làn đường .
1-
2-
3- Phương tiện tham gia giao thông đường bộ di chuyển với tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải .
Xe bác là xe con , trong khu vực đông dân cư thuộc nhóm được di chuyển với tốc độ cao nhất mà đường không phân làn thì phải đi làn bên trái .
Cái này là tốc độ di chuyển bác ạ. Các bác lưu ý chữ di chuyển nhé

Hạng C
25/5/12
593
4
18
49
chỗ này em đi hoài , oto đi 3 làn luôn , làn trong cùng chung voi 2b nhớ xinhan phải la ok

Last edited by a moderator:
Hạng C
11/9/10
555
263
63
Để mai có việc đi qua đây nhân tiện xem có bảng chỉ dẫn không.

Hạng B2
23/5/12
134
2
18
52
theone1984 nói:
...
nói em là đi thẳng trên làn giữa là sai (đường Châu Văn Liêm 3 Lane), làn giữa phải wẹo phải.
CSGT: Anh có học bằng lái ko? khi thi người ta có nói.
Bạn: ko có luật nào là ở giữa phải wẹo phải, ko dc đi thẳng cả.
CSGT: anh có thi bằng lái ko?
Bạn: thi hay ko cũng ko có dzụ đó.

Mình cho rằng đáp án đã có trong câu nói của bạn bác :)

Hạng D
21/4/10
3.116
37.070
113
HCM city
theone1984 nói:

Châu văn Liêm 2B đi làn riêng mà. Case của bác chủ thì em chưa biết rõ nên không có ý kiến được. Nhưng em thấy dạo này CSGT quần rất dữ khu vực này đến Cầu Chà và. Các bác chạy xe cẩn thận.

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
Tay XXX này muốn thịt người ko thuộc luật, hay run & dễ dàng...đưa để được đi, nên khi gặp người cứng chút về luật giao thông, về giao tiếp, dứt khoát làm rõ đúng sai, quan điểm...dứt khoát ko đưa giấy tờ trước cho đến khi nhận được câu xác định : đây là kiểm tra giấy tờ hay ngừng xe vì lỗi? là XXX cho đi.
Trường hợp này ko cần & ko nên nói câu cám ơn khi giải quyết xong vì mình ko hề sai, nếu gặp phải các bác miền Bắc có thể tay XXX láu cá này đã bị xin câu XIN LỖI rồi :D!