DGM
Hạng D
Em ban nick QBL vì vi phạm nội quy diển đàn "anh anh chú chú"

Quách Bạch Long:. nói:
hdtoan nói:
Em bắt đầu khoái QBL rồi nghen. Hehe. :D
@Hdtoan: anh nói thiệt với chú, anh xme nhiều clip của chú rồi.Về tinh thần sẵn sàng chiến với xxx thì anh ghi nhận nhưng về phần lý luận thì chú thua rồi.Gặp xxx cứng hơn 1 chút là chút tiêu ngay.Anh khuyến cáo chú nên thay đổi giọng điệu khi chiến với xxx nhóe!

28/3/13
2.339
1.769
113
DGM nói:
Em ban nick QBL vì vi phạm nội quy diển đàn "anh anh chú chú"

hdtoan nói:
@Hdtoan: anh nói thiệt với chú, anh xme nhiều clip của chú rồi.Về tinh thần sẵn sàng chiến với xxx thì anh ghi nhận nhưng về phần lý luận thì chú thua rồi.Gặp xxx cứng hơn 1 chút là chút tiêu ngay.Anh khuyến cáo chú nên thay đổi giọng điệu khi chiến với xxx nhóe!

...................

25/2/13
1.090
10.660
113
thôi đi ông nội.Chưa trả lời được câu hỏi của tui giờ lại muốn tui hỏi thêm 1 câu cho câm mồm à?Thế theo ông xe gắn máy, xe mô tô 2 bánh, xe đạp điện là xe cơ giới hay là xe thô sơ?Cái dòng đen đen tui tô dùm ông đó, nhìn kĩ đi làm sao biết làn nào là cho xe 2 bánh, làn nào cho xe 4 bánh khi không có biển 412?Từ đó suy ra cách hiểu của ông là dốt đặc.
Tóm lại ông còn nợ tui vài câu hỏi như sau:
Theo cách suy nghĩ dốt đặc của ông thì
Thứ nhất : xe rơ móc, xe tải >3.5 tấn, xe khách >30 chỗ ngồi chạy lane nào
Thứ hai: xe mô tô, xe gắn máy, xe đạp điện là xe cơ giới hay là xe thô sơ?Từ đó suy ra nó chạy lane nào?
Trả lời được thì thưa thốt, không thì biến đi cho đẹp trời nhoen!

Nào là ông nội, rồi anh anh chú chú ? Giang hồ mới nổi chắc ?

Hạng D
12/4/12
1.108
161
63
Trong số những người em thích và có cảm tình có bác QBL và hdtoan vì tính thẳng thắn và tinh thần đấu tranh chống xxx bẩn . Nhưng hôm nay thấy hơi thất vọng đấy , hãy cứ bình tĩnh mà phân tích , dùng lý lẽ mà dạy nhau ( nếu đủ tài ) , dùng những lời lẽ thô lỗ và coi thường nhau chỉ chứng tỏ không đủ lý lẽ để thuyết phục người khác . Còn câu hỏi của bác em đã trả lời rồi nhưng có lẽ bác thiếu bình tĩnh không đọc kỹ thôi . Xin nói lại , với cái hình như bác chủ vẽ là đường đô thị có 2 làn 4B và 1 làn 2B thì 4B có tốc độ tối đa cho phép 50km/h chạy làn trái ; xe cơ giới 4B có tốc độ thấp hơn chạy làn giữa ; xe 2B ( kể cả trên 50cm3 ) chạy làn phải . Trường hợp không có biển 142 thì làn phải vẫn vậy , làn giữa các xe cơ giới đã được định nghĩa trong luật ( bất kể mấy bánh ) có tốc độ 40km/h . làn phải dành cho xe thô sơ .
Để giữ hòa khí , em sẽ ngừng comment thớt này ở đây , không phải em thua mà không muốn đọc nhửng câu chữ khó nghe .

Hạng D
24/8/11
2.056
121
63
39
Bình Tân
Chậc, câu hỏi ngay từ đầu của em giờ thành "4b dc đi lane nào rồi?", rồi các bác cứ 2b-4b, tốc độ thấp tốc độ cao. Em xin thưa lại:

Theo lời CSGT: em muốn wẹo trái vô bùng binh phải đi làn ngoài cùng, làn giữa dành cho xe wẹo phải.
Theo em: đường ngoài cùng để vào BB cực khó, và cũng ko có quy định nào như CSGT nói.
Đường chia 3 lane, ko có bảng 411, 412 cũng như vạch mũi tên.

Hỏi: CSGT đúng, hay em đúng, hay là 3 lane muốn chạy lane nào chạy?. Dù luật là ko có bảng phân làn thì muốn chạy lane nào chạy, nhưng mặc định ở VN là 2b:1 lane, 4b:2 lane (đường 3 lane). Cứ tính mặc định đi, nhìu khi đừng cố làm khác người ta để tránh rắc rối.

Hình thực tế:

Hôm qua em bị thổi, nghi ngờ "lụi", post lên cho các bác bàn.

Hình vẽ lại: em đi màu xanh và đã bị thổi --> được tha đi nhưng CSGT bảo phải đi màu tím

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/7/11
1.351
477
83
45
hdtoan nói:
Chít mịa, em bị phản kèo rồi sao ta? Hehehe....

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.505
165.992
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
theone1984 nói:
Chậc, câu hỏi ngay từ đầu của em giờ thành "4b dc đi lane nào rồi?", rồi các bác cứ 2b-4b, tốc độ thấp tốc độ cao. Em xin thưa lại:

Theo lời CSGT: em muốn wẹo trái vô bùng binh phải đi làn ngoài cùng, làn giữa dành cho xe wẹo phải.
Theo em: đường ngoài cùng để vào BB cực khó, và cũng ko có quy định nào như CSGT nói.
Đường chia 3 lane, ko có bảng 411, 412 cũng như vạch mũi tên.

Hỏi: CSGT đúng, hay em đúng, hay là 3 lane muốn chạy lane nào chạy?. Dù luật là ko có bảng phân làn thì muốn chạy lane nào chạy, nhưng mặc định ở VN là 2b:1 lane, 4b:2 lane (đường 3 lane). Cứ tính mặc định đi, nhìu khi đừng cố làm khác người ta để tránh rắc rối.

Hình thực tế:

Hình vẽ lại: em đi màu xanh và đã bị thổi --> được tha đi nhưng CSGT bảo phải đi màu tím

Em thấy (nghe nhiều anh em nói) "Rẽ trái phải đi lane ngoài cùng, tiến vô BB cũng phải đi lane ngoài cùng." Mà em ...hổng đi như vậy được!:D Em cứ mở rộng ra rồi cắt vô chỗ vị trí 3h, nhan trái, ôm trái , khi ra em nhan phải. Chắc hên nên chưa bị tuýt lần nào?:D
Luật thì em nhường các bác, em coi để họ hỏi.

Hạng D
19/6/12
1.446
7.015
113
túm lại mấy anh cho em hòi, bùn binh điện biên phủ - mạc đĩnh chi : ???? trên cầu DBP có 4-5 lane....không có bàng gì hết....mấy anh kêu em đi làm sao ? phân kiểu gì khi từ cầu DBP vào BB

túm lại theo em không có bảng thì sorry không cấm thì có quyền đi........ý kiến thì cho em xin BB hết....

Hạng C
29/9/10
827
9
16
Bùng binh dưới chân cầu vượt Hàng xanh, em cũng thường đi như bác theone1984, nhưng chưa hề bị dính (có BB 411).