7/12/12
43
6
8
xe rùa 68 nói:
Theo mô tả của bác chủ thì đoạn đường đó không có bảng 411 và 412 , nhưng lại vẽ 2 làn 4B và 1 làn 2b . Theo mục 2 điều 14 " trên đường 1 chiều có vạch kẻ phân làn đường , xe thô sơ phải đi trên làn đường bên phải trong cùng , xe cơ giới , xe máy chuyên dùng đi trên làn đường bên trái " và mục 3: " phương tiện tham gia giao thông đường bộ di chuyển với tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải " .
Như vậy , theo cách hiểu của em thì trên đoạn đường đó xe thô sơ đi làn bên phải ; xe cơ giới đi 2 làn trái , trong đó xe có tốc độ tối đa cho phép cao hơn chạy làn trái , các xe cơ giới khác chạy làn giữa .
( Ở đây chỉ nói về đoạn đường bác chủ mô tả , không liên quan gì tới cái bùng bính nhé )
thôi đi ông nội.Chưa trả lời được câu hỏi của tui giờ lại muốn tui hỏi thêm 1 câu cho câm mồm à?Thế theo ông xe gắn máy, xe mô tô 2 bánh, xe đạp điện là xe cơ giới hay là xe thô sơ?Cái dòng đen đen tui tô dùm ông đó, nhìn kĩ đi làm sao biết làn nào là cho xe 2 bánh, làn nào cho xe 4 bánh khi không có biển 412?Từ đó suy ra cách hiểu của ông là dốt đặc.
Tóm lại ông còn nợ tui vài câu hỏi như sau:
Theo cách suy nghĩ dốt đặc của ông thì
Thứ nhất : xe rơ móc, xe tải >3.5 tấn, xe khách >30 chỗ ngồi chạy lane nào
Thứ hai: xe mô tô, xe gắn máy, xe đạp điện là xe cơ giới hay là xe thô sơ?Từ đó suy ra nó chạy lane nào?
Trả lời được thì thưa thốt, không thì biến đi cho đẹp trời nhoen!

7/12/12
43
6
8

[/quote]
Theo em , muốn thống nhất được ý kiến thì mình phải khoanh đề tài lại , ở đây là đoạn đường có chia làn nhưng không có bảng phân làn theo phương tiện , không có bảng chỉ hướng đi của từng làn ( 411 và 412) và cũng phải mặc định là các phương tiện đang di chuyển ở tốc độ tối đa cho phép hay là bao nhiêu phần trăm cái tốc độ tối đa cho phép đó và tất nhiên phải phải hiểu đúng về định nghĩa các phương tiện theo luật . Bác nêu ví dụ cứ chạy rề rà 10km/h , hay có bác nêu tình huống chạy chậm để tìm số nhà hay chuẩn bị tấp lề ... . vậy em hỏi bác khi chạy trên đường có bảng phân làn theo phương tiện thì bác làm sao vì đường đó nó còn phân chia rạch ròi hơn , chặng lẽ phải cẩu xe ra đúng làn rồi khi đến nơi lại cẩu vô à . Các tình huống các bác nêu đã có các điều khác giải quyết ,người điều khiển phương tiện GT phải chấp hành cả bộ luật GTĐB chứ không phải chỉ 1 điều .
Một số bác thấy em nói xxx đúng nên có lời lẽ nặng nề , theo em thì không phải lúc nào xxx cũng sai .

[/quote]
trả lời luôn cho ông vừa lòng nhoen.Về đọc kỹ lại ý nghĩa của biển báo với vạch kẻ đường nhoen.
Cái dòng đen đen đó có 2 case
1/ nếu là vạch liền thì không được chuyển làn với mọi hình thức -> là phải câu xe!Mà chả có thằng nào tổ chức giao thông kiểu vậy đâu, nên case 1 coi như bỏ qua hen
2/ nếu là vạch đứt thì được chuyển vào làn trong và đương nhiên phải có tín hiệu trước khi chuyển.Còn nếu ông nói chuyển làn hổng được thì tui hỏi ông 1 câu là nếu nhà ông ở ngay đoạn đường có biển 412 rõ ràng, làn ô tô ở bên trái cách nhà ông 2 làn đường vậy lúc ông lái xe thì ông lái thế nào?Hay là dùng cần cẩu , cẩu xe ra làn bên trái rùi chạy nhỉ???

7/12/12
43
6
8
hdtoan nói:
Em bắt đầu khoái QBL rồi nghen. Hehe. :D
@Hdtoan: anh nói thiệt với chú, anh xme nhiều clip của chú rồi.Về tinh thần sẵn sàng chiến với xxx thì anh ghi nhận nhưng về phần lý luận thì chú thua rồi.Gặp xxx cứng hơn 1 chút là chút tiêu ngay.Anh khuyến cáo chú nên thay đổi giọng điệu khi chiến với xxx nhóe!

52M
Tập Lái
23/4/11
33
1
8
Có cái vạch sơn mà nó cũng không vẽ được nhỉ. Bác nào giỏi kiếm chỗ nào ý kiến để nó vẽ cái đi cho bà con nhờ. Tôi biết là đi vậy không sai nhưng cũng đi lane ngoài cùng để đỡ bị xxx làm mất thời gian. Lane giữa này xe tải xe bus quẹo trái hoài. Hồi mới chạy bị thằng xe bus ép cà vào bùng binh luôn.

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
Quách Bạch Long:. nói:
hdtoan nói:
Em bắt đầu khoái QBL rồi nghen. Hehe. :D
@Hdtoan: anh nói thiệt với chú, anh xme nhiều clip của chú rồi.Về tinh thần sẵn sàng chiến với xxx thì anh ghi nhận nhưng về phần lý luận thì chú thua rồi.Gặp xxx cứng hơn 1 chút là chút tiêu ngay.Anh khuyến cáo chú nên thay đổi giọng điệu khi chiến với xxx nhóe!

phản chưởng >>> chíu >>>> bùm ... tiêu đời hdtoan

Hạng D
3/1/12
1.556
6.092
113
tp.hcm
mình hay thấy xxx đứng ở HTLO me 4b mà không biết lỗi gì,nay mới biết mà đa số xxx me lụm xe BS tỉnh nhiều