Hạng B2
1/6/11
234
2.455
103
Hiểu xe và biết chút kĩ thuật thì chơi vẫn đc anh ạ. Còn lại nó ko phù hợp số đông
Nhìn là biết a chủ mua xe dự trù đi trên 10 năm, không thích thay đổi linh tinh, gđ chuộng Toy, Hd.
Theo mình lùng mua Vios, City 216, 217 đi là không hối hận 10 năm sau. :D

Hạng D
23/12/10
2.793
26.876
113
Nhìn là biết a chủ mua xe dự trù đi trên 10 năm, không thích thay đổi linh tinh, gđ chuộng Toy, Hd.
hình như ảnh ở ĐTháp
Khg nên đi City vì khoảng sáng gầm City thấp hơn mí xe kia

• Like
Reactions: aikiutuido
Hạng B2
1/6/11
234
2.455
103
hình như ảnh ở ĐTháp
Xe cũ của nhà ảnh còn thấp hơn đó bác.
City đi cảm giác ngon hơn vios, chỉ sợ vụ sét gầm, máy lạnh hơi yếu với hộp số trên 100k cây hoi. Nhưng a chủ chạy kỹ o bế thì không sao cả. :rolleyes:

Hạng B1
8/11/13
82
532
103
hình như ảnh ở ĐTháp
Em quê Đ.Tháp, đi làm ở SG mỗi cuối tuần về nhà chơi.
Tiền ít mà muốn mua xe ko phải nặng đầu lo nghĩ trả nợ vay nên chọn xe hãng cho họ ưu đãi các lãi suất, vài phụ kiện lặt vặt bác ơi.
6 tháng đầu trả ~4tr/tháng, tháng 7 trở đi theo lãi suất ngân hàng ~ 5,5tr/tháng bớt 2-3 buổi nhậu lo chạy bộ tốt sức khỏe ích nước lợi nhà nữa. :D
Đâu có đi lâu dữ vậy bác, 2-3 năm nữa có vợ là rục rịch đổi thôi. :)
Chiếc xe cũ là do gắn bó nhiều kỷ niệm của gia đình, với nó cũng ko chịu hư nên cứ để đi túc tắc hoài. Mà ba em cũng giữ xe kỹ lắm, đời Tống có đủ ABS, Cruise Control, thêm cái lổ hứng nước mưa nữa.
Honda Brio ra biển tỉnh 487 triệu hay Wigo giờ các anh?
Honda Brio ra biển tỉnh 487 triệu hay Wigo giờ các anh?

Hạng B2
1/6/11
234
2.455
103
Tiền ít mà muốn mua xe ko phải nặng đầu lo nghĩ trả nợ vay nên chọn xe hãng cho họ ưu đãi các lãi suất, vài phụ kiện lặt vặt bác ơi.
6 tháng đầu trả ~4tr/tháng, tháng 7 trở đi theo lãi suất ngân hàng ~ 5,5tr/tháng bớt 2-3 buổi nhậu lo chạy bộ tốt sức khỏe ích nước lợi nhà nữa. :D

Chiếc xe cũ là do gắn bó nhiều kỷ niệm của gia đình, với nó cũng ko chịu hư nên cứ để đi túc tắc hoài. Mà ba em cũng giữ xe kỹ lắm, đời Tống có đủ ABS, Cruise Control, thêm cái lổ hứng nước mưa nữa.
View attachment 2004418View attachment 2004419
Tin mình đi, cách suy nghĩ trong gđ khó thay đổi lắm, nói vậy chứ làm là y như cũ, nhất là với chiếc xe mình đi hàng ngày, chăm sóc nó. :)
ĐT-SG có xe rồi a sẽ chăm đi về hơn, vậy lại càng nên mua xe hạng B, A để đi xoay trở dừng đỗ trong phố nhanh gọn, nhất là cho ce. :)

Còn nếu a đã có kế hoạch rõ ràng và cương quyết với 2 lựa chọn thì Brio cho nó thời trang và sang chảnh hơn 1 chút, cảm giác mình đi trên nó tuy không nói ra nhưng vẫn cảm thấy hơn anh đi wigo bên cạnh , 50 tr cho 3 5 năm sd thì đáng đtbg. Thật :p:D

Chỉnh sửa cuối:
con buôn
21/2/12
2.879
160.986
113
TP HCM
Xe giờ cho vay 80% mà, có 200 triệu dồi thì mua trả góp con mẹc đi cho nó đàng hoàng, quan tâm chi mấy con xe kia

• Wow
Reactions: notcold
Hạng D
5/7/14
2.476
85.640
113
HCMC

View attachment 2004418View attachment 2004419

Anh chạy thử cả Wigo và Brio chưa?