Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
Re: Kính các Bác

Chúc mừng tân hội trưởng XNL
Em về làm thường dân sẽ cố gắng support hoạt động của xóm nhìu hơn, chém gió post bài nhìu hơn.. vì kg phải rón rén đi nhẹ nói khẽ cừi duyên nữa hihi...
Về định hướng chính của xnl cả năm qua làm ht em cũg chưa biết nó là gì... xe lá thì chả còn chiếc nào... toàn en nhạo kk... bác HT định hướng đi rồi tụi em đu theo ủng hộ. Thể thao thì ngoài bóng đá vẫn còn hội tennis hoạt động đều đặn. Gom hết mấy ông en nhạo vào một chỗ cho... dễ set kèo... he he
Em xin hết.... và cho e hỏi bao giờ nhạo rửa lon ợ... hahsha

Hạng D
22/6/08
2.310
550
113
Nhà tui chứ đâu.

POLTS nói:
Chúc mừng tân hội trưởng XNL
Em về làm thường dân sẽ cố gắng support hoạt động của xóm nhìu hơn, chém gió post bài nhìu hơn.. vì kg phải rón rén đi nhẹ nói khẽ cừi duyên nữa hihi...
Về định hướng chính của xnl cả năm qua làm ht em cũg chưa biết nó là gì... xe lá thì chả còn chiếc nào... toàn en nhạo kk... bác HT định hướng đi rồi tụi em đu theo ủng hộ. Thể thao thì ngoài bóng đá vẫn còn hội tennis hoạt động đều đặn. Gom hết mấy ông en nhạo vào một chỗ cho... dễ set kèo... he he
Em xin hết.... và cho e hỏi bao giờ nhạo rửa lon ợ... hahsha
Cám ơn cựu HT và các cựu HP tiền nhiệm. Các bác đã rất vất vả trong thời gian qua.

Hình ảnh XNL đã được cái đời HT đúc kết qua các câu châm ngôn mà ta thường nói. Nhưng đó chỉ mới là hình ảnh xóm, có gì đó chưa bao quát lắm, vẫn còn gò bó trong các hoạt động thường nhật của xóm. Phải cụ thể hoá và rộng hơn tí nữa. Em chẵng biết diễn đạt thế nào. ;)

Hạng D
8/3/10
1.299
5.594
113

Không Ai Cả nói:
CHẢNH nói:
Bravo tân HT, theo em bác nên dẹp hết mấy cái thớt ăn nhậu của mấy ông đi, ảnh hưởng đến uy tín đờn ông XNL quá
Cám ơn bác có ý kiến. Theo em XNL cũng là 1 xã hội thu nhỏ. Vì vậy, thớt ăn nhậu gì đó cũng là một phần không thể thiếu. Nhưng sẽ định hướng theo "ăn nhậu kiểu XNL". Bác đồng ý chứ ?
Nghe hấp dẫn nè ...

Hạng F
17/8/09
7.876
343
83
Sài Gòn <---> Hà Nội

ve sau nói:
Không Ai Cả nói:
CHẢNH nói:
Bravo tân HT, theo em bác nên dẹp hết mấy cái thớt ăn nhậu của mấy ông đi, ảnh hưởng đến uy tín đờn ông XNL quá
Cám ơn bác có ý kiến. Theo em XNL cũng là 1 xã hội thu nhỏ. Vì vậy, thớt ăn nhậu gì đó cũng là một phần không thể thiếu. Nhưng sẽ định hướng theo "ăn nhậu kiểu XNL". Bác đồng ý chứ ?
Nghe hấp dẫn nè ...
Hí hí, bác KAC làm mẫu kiểu này đi, em hóng kiểu mới này

Hạng D
22/6/08
2.310
550
113
Nhà tui chứ đâu.

QUYVIP nói:
ve sau nói:
Không Ai Cả nói:
CHẢNH nói:
Nghe hấp dẫn nè ...
Đơn giản mà. Kiểu của em là: Không được, dừng lại. Chứ không phải: Không được dừng lại :p
Căn cơ là trong khuôn khổ thôi, có định hướng mà :D

Last edited by a moderator:
Hạng F
17/8/09
7.876
343
83
Sài Gòn <---> Hà Nội

Không Ai Cả nói:
QUYVIP nói:
ve sau nói:
Không Ai Cả nói:
CHẢNH nói:
Nghe hấp dẫn nè ...
Đơn giản mà. Kiểu của em là: Không được, dừng lại. Chứ không phải: Không được dừng lại :p

Hôm ni là thứ 3, em thì đang ế, bác KAC set kèo làm mẫu luôn đê, để em hú Cựu HT lun

Hạng D
22/6/08
2.310
550
113
Nhà tui chứ đâu.

QUYVIP nói:
Không Ai Cả nói:
QUYVIP nói:
ve sau nói:
Không Ai Cả nói:
CHẢNH nói:
Nghe hấp dẫn nè ...

Hôm ni là thứ 3, em thì đang ế, bác KAC set kèo làm mẫu luôn đê, để em hú Cựu HT lun
Hôm nay, không được.
Bắt đầu áp dụng nghen

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

Chúc mừng Tân Hôi Trưởng

Hôi Trưởng thử nghiên cứu đa dạng hóa, dung hòa nhiều nhóm sinh hoạt có đặc thù khác nhau tồn tại song song, cafe/bia du lịch/ ít có điều kiện đi
Ví dụ đi off xa mấy ngày, những bác có gia đình thì đi xe riêng, những bác một mình thì có thê chủ động thuê mọt xe 30 chổ chẳn hạn..Tao nhiều điều kiee để mọi người có thể tham gia.Có du lịch gia đình và cũng có tổ chức phượt.
Còn nhân sự mổi mảng có thể giao cho một người tình nguyện chuyên trách, chứ không cần phải là cán bộ ví dụ âm nhạc thì nâng bác Thịnh lên.
Kỹ thuật thì kéo Taunuss về..
Không nhất thiết Hội Trưởng là người làm nhiều nhất, nhưng luôn là người được tin tưởng nhất.

Hạng D
22/6/08
2.310
550
113
Nhà tui chứ đâu.

truong195 nói:
Chúc mừng Tân Hôi Trưởng

Hôi Trưởng thử nghiên cứu đa dạng hóa, dung hòa nhiều nhóm sinh hoạt có đặc thù khác nhau tồn tại song song, cafe/bia du lịch/ ít có điều kiện đi
Ví dụ đi off xa mấy ngày, những bác có gia đình thì đi xe riêng, những bác một mình thì có thê chủ động thuê mọt xe 30 chổ chẳn hạn..Tao nhiều điều kiee để mọi người có thể tham gia.Có du lịch gia đình và cũng có tổ chức phượt.
Còn nhân sự mổi mảng có thể giao cho một người tình nguyện chuyên trách, chứ không cần phải là cán bộ ví dụ âm nhạc thì nâng bác Thịnh lên.
Kỹ thuật thì kéo Taunuss về..
Không nhất thiết Hội Trưởng là người làm nhiều nhất, nhưng luôn là người được tin tưởng nhất.

Rất hợp ý em.
  • Vấn đề là các thành viên phải thể hiện có nhu cầu thì em mới kết nối đc. Tự dưng em dựng chương trình thì sẽ không vui. Em sẽ cố gắng bám sát "cơ sở" trong điều kiện có thể để nắm bắt nhu cầu cũng như mong muốn của từng thành viên và từng thành viên cứ tham gia post bài cũng như thể hiện những mong muốn từ đây em mới có điều kiện nắm bắt và kết nối.
  • Em cũng không hạn chế mở thớt post bài, tạo mọi điều kiện để ae cảm thấy thoải mái nhất trong khuôn khổ của OS nói chung và XNL nói riêng. Mong các ae cứ mạnh dạn dùm cho.
  • Riêng về kỹ thuật thì BĐH OS có nhắc nhở tại đây, và em cho là rất có lý. Tuy nhiên, chúng ta có thể lách luật xíu bằng ngôn từ sao cho những gì mình nói về kỹ thuật là thể hiện sự yêu thương chiếc xe chứ không còn đơn thuần là kỹ thuật nữa. Rất hoan nghêng ae lập thớt thể hiện vấn đề này. Rất mong muốn các thành viên số 416: Truong195, số 346: Taunus71, số 41: Mebca, số 85: Xe_vohai .v.v. hãy thể hiện bản lĩnh của mình về xe ngay và luôn theo tinh thần như trên.
Ý kiến rất hay, Cám ơn bác Truong195.