Hạng C
3/1/13
765
15.578
93
Q12
Re: Kính các Bác

POLTS nói:
Chúc mừng tân hội trưởng XNL
Em về làm thường dân sẽ cố gắng support hoạt động của xóm nhìu hơn, chém gió post bài nhìu hơn.. vì kg phải rón rén đi nhẹ nói khẽ cừi duyên nữa hihi...
Về định hướng chính của xnl cả năm qua làm ht em cũg chưa biết nó là gì... xe lá thì chả còn chiếc nào... toàn en nhạo kk... bác HT định hướng đi rồi tụi em đu theo ủng hộ. Thể thao thì ngoài bóng đá vẫn còn hội tennis hoạt động đều đặn. Gom hết mấy ông en nhạo vào một chỗ cho... dễ set kèo... he he
Em xin hết.... và cho e hỏi bao giờ nhạo rửa lon ợ... hahsha
xe lá của xóm nhà lá nè cịu hụi chảng.
Hộp thư góp ý

Hạng D
16/8/07
1.903
613
113
53

Ủng hộ tân hụi trưởng hết ga luôn.

Hạng D
22/6/08
2.310
550
113
Nhà tui chứ đâu.

Một việc nữa em cũng đưa ra đây để xin ý kiến các bác luôn là:

• Dự kiến trong năm 2014, OS sẽ vẫn duy trì và phát triển các chương trình TDTT như sau:
    1. Bóng đá giao lưu các hội OS
    2. Tennis giữa các chi hội.
    3. Giải đơn Tennis mở rộng
    4. Giải đôi Tennis mở rộng
    5. Giải Golf dành cho các thành viên OS ( nick trên 2 năm)
  • Hiện trạng phong trào TDTT của xóm:
    1. CLB bóng đá XNL hiện đã ngưng luyện tập khoảng 2 tháng nay (Một phần là thiếu cầu thủ, một phần thiếu kinh phí luyện tập).
    2. CLB Tennis XNL (cái này em chưa rõ ai là ông bầu).
    3. Golf chắc là xóm mình không ai chơi.
Dự định giải bóng đá OS 2014 sẽ diễn ra trong 2 ngày 11-12/05/2014 nhằm tránh mưa. Do vậy thời gian không còn nhiều để đội bóng luyện tập mong các bác xắn tay áo đưa ra giải pháp tháo gỡ khó khăn cho CLB bóng đá XNL.

Đề xuất:
  • Tuyển cầu thủ trong OS và XNL. Việc này giao cho ông bầu (bác Tuan13a1) đảm trách.
  • Xây dựng quỹ cho đội bóng để ae tập trung tinh thần luyện tập cao độ (em đảm trách phần xây dựng, phần giữ quỹ giao cho thủ quỹ để cho đội)
  • Đưa ra chỉ tiêu để CLB bóng đá XNL hoàn thành trong mùa giải này: nằm trong top 2 của mùa giải năm nay.
  • Hiện chi phí: Tiền sân trung bình 300k/giờ. Nếu tuần đá 2 giờ thì chi phí khoảng 600k x4 = 2,400k. Trung bình khoảng 2,600k vì có tháng đá 5 buổi (theo ông bầu Tuan13A1). Vi chi khoảng 3 triệu đồng mỗi tháng (bao gồm trà đá cho ae).
Xin ý kiến các bác là làm thế nào để đội bóng đủ người và đủ kinh phí hoạt động?

CLB Tennis (hiện em chưa nắm được thông tin gì của CLB này) bác nào là bầu đoàn hoặc các thành viên CLB Tennis phát biểu ý kiến, đưa ra đề xuất để có hướng giải quyết luôn.

Vì phong trào chung của xóm mong các bác, các mợ phát biểu ý kiến nhiệt tình và xác đáng (thời gian không còn nhiều) góp phần mang lại hiệu quả chung.

Hạng D
13/1/10
2.305
1.563
113
Bình Thạnh, HCM

Em thì nhận chuyên trách thớt Hát đê nhé Tân HT. Em sẽ cố gắng dụ dỗ, lôi kéo, hăm dọa để cư dân XNL giải trí lành mạnh, ai mà muốn "rách mạnh" thì em cũng OK luôn.

Chi hội trưởng FIFC
18/7/07
6.718
2.058
113
51

Chúc mừng Bac Không Ai Cả

Hạng D
8/11/04
3.249
2.233
113

Chúc mừng bác KAC chuyển nick xanh! Chúc mừng XNL có tân hội trưởng.

Ở góc độ vừa trong vừa ngoài, em nhận thấy ý kiến của bác Truong195 và KAC về vấn đề kỹ thuật rất đáng được quan tâm đúng mức. Hội nhóm thì ở đâu cũng có thể hình thành trên cơ sở một tập thể có cùng đam mê, sở thích nào đó. Nhưng tập hợp trong đây, sân chơi OS thì nên gắn kết một phần trên cơ sở kỹ thuật. Nói thì nghe ghê nhưng kỹ thuật nó cũng muôn màu, muôn vẻ. Kỹ thuật có thể là (1) kỹ thuật chăm sóc ngoại thất xe sao cho láng bóng, luôn mới; (2) các thông tin liên quan đến việc nâng cấp xe, phụ tùng thay thế; (3) Điểm mặt và/ hoặc nhận xét đánh giá về một garage hay dịch vụ ô tô mà một thành viên nào đó đã từng trải nghiệm; (4) chia sẻ một điều gì đó mình tự làm được DIY cho vợ 2 ect...

Em thiết nghĩ, hàng ngày dạo qua OS, ghé ngôi nhà chung XNL, 888 thì cũng thích, nhưng để gắn kết và giữ niềm đam mê chung, kỹ thuật là một mảng không thể tránh!

Thân mến!

Hạng C
3/10/06
705
16
18
43
Gốc Quê Choa.

Ý kiến em thì nhiều và cũng nhiều băn khoăn nhưng đang rời rạc và lủn mủn quá chưa có thời gian sắp xếp lại nên chẳng biết bắt đầu từ đâu.
Chúc mừng bác KAC đã ngồi lên ghế nóng. :D

Hạng D
22/6/08
2.310
550
113
Nhà tui chứ đâu.

Mêxe_SốMột nói:
Ý kiến em thì nhiều và cũng nhiều băn khoăn nhưng đang rời rạc và lủn mủn quá chưa có thời gian sắp xếp lại nên chẳng biết bắt đầu từ đâu.
Chúc mừng bác KAC đã ngồi lên ghế nóng. :D
Nghĩ sao nói vậy đi bác, vậy mới thật.