Hạng C
21/12/19
529
1.465
93
40
Khúc này em nhìn cũng ngáo luôn nên chạy thẳng băng qua Huỳnh Tấn Phát hướng vào KCX sau đó vòng đầu lại và rẽ phải vào Huỳnh Tấn Phát về cầu Tân Thuận cũ.

• Like
Reactions: MacayVP
Hạng D
4/7/09
4.244
7.243
113
Sài Gòn
Mấy ông nhà nước làm biển hiệu hình như không có học hỏi các nước khác, hay chạy chọt để xin vào làm hay sao ấy. Làm cái biển hiệu cunhx không xong, mình chạy 1-2 lần mà cứ bị chạy lộn.
chắc bằng "DH tại chức, liên thông, vừa làm" ngồi quản lý nên nó vậy

• Like
Hạng C
18/3/20
945
912
93
39
Biển trên giá long môn là biển chỉ dẫn nên không phạt đâu, cứ đi 1 trong 2 , nếu có gì tranh cãi với CSGT thôi, biển báo lộn xộn thì họ cũng thông cảm thôi chứ mình đâu có sai.

Hạng B1
27/7/07
63
4.442
83
Biển trên giá long môn là biển chỉ dẫn nên không phạt đâu, cứ đi 1 trong 2 , nếu có gì tranh cãi với CSGT thôi, biển báo lộn xộn thì họ cũng thông cảm thôi chứ mình đâu có sai.
Em đọc thì cũng nói biển trên giá long môn mà không trùng với vạch kẻ đường thì người đi không theo giá long môn là không phạm luật. Cái khó là người đi theo vạch kẻ đường, người đi theo biển báo nên nó lộn xộn

• Like
Reactions: chipvn147
27/12/21
240
5.712
93
Em đọc thì cũng nói biển trên giá long môn mà không trùng với vạch kẻ đường thì người đi không theo giá long môn là không phạm luật. Cái khó là người đi theo vạch kẻ đường, người đi theo biển báo nên nó lộn xộn
Xin cái trích dẫn vụ ko pham luật đi 2 anh???

Người nhà mình mới kể xe vẫn cứ đi theo thói quen, 2 làn ngoài cùng quẹo trái, rất ít xe quẹo trái đi đúng làn. Có đám xe container thì đi đúng nên lại né hết qua 3 làn thẳng và bấm còi giục đám xe nhỏ đứng đợi quẹo trái ở làn đi thẳng :D

Giờ có biển to đùng trên đầu chỉ dẫn rồi thì chúng ta cùng nhau chấp hành cho nó văn minh nhé :D

À còn vụ cảnh sát ko bắt là có lẽ vì xe đi sai làn quá đông, bắt chỉ tổ gây ùn tắc thêm.

Hạng C
18/3/20
945
912
93
39
Xin cái trích dẫn vụ ko pham luật đi 2 anh???

Người nhà mình mới kể xe vẫn cứ đi theo thói quen, 2 làn ngoài cùng quẹo trái, rất ít xe quẹo trái đi đúng làn. Có đám xe container thì đi đúng nên lại né hết qua 3 làn thẳng và bấm còi giục đám xe nhỏ đứng đợi quẹo trái ở làn đi thẳng :D

Giờ có biển to đùng trên đầu chỉ dẫn rồi thì chúng ta cùng nhau chấp hành cho nó văn minh nhé :D

À còn vụ cảnh sát ko bắt là có lẽ vì xe đi sai làn quá đông, bắt chỉ tổ gây ùn tắc thêm.

Không phạm luật vì làn ngoài cùng có vạch kẻ (tín hiệu vạch kẻ đường), CSGT bắt thì bác nói đi theo vạch kẻ thôi.
Làn phía trong có biển chỉ dẫn , bác đi làn đó rẽ CSGT bắt cứ nói đi theo biển báo.
Em nghĩ ai mà bắt bác ở chỗ này được, ra đây bắt chắc cãi nhau từ sáng tới chiều mần ăn gì nữa :D

• Like
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.579
11.835
113
HCM
Chiều nay kẹt khá nặng khi thay đổi biển báo. Đèn đếm giây cũng nhãy lung tung.

• Like
27/12/21
240
5.712
93
Không phạm luật vì làn ngoài cùng có vạch kẻ (tín hiệu vạch kẻ đường), CSGT bắt thì bác nói đi theo vạch kẻ thôi.
Làn phía trong có biển chỉ dẫn , bác đi làn đó rẽ CSGT bắt cứ nói đi theo biển báo.
Em nghĩ ai mà bắt bác ở chỗ này được, ra đây bắt chắc cãi nhau từ sáng tới chiều mần ăn gì nữa :D
CS nói ko chấp hành tín hiệu đèn giao thông là anh tha hồ ăn phạt nhé. Có đèn rẽ trái và đi thẳng rõ ràng.

Chắc vài hôm nữa là kẻ lại mũi tên trên đường thôi.

• Like