Hạng D
6/8/16
2.424
18.418
113
Sáng nay em đi NVL hướng từ PMH đến KCX quẹo trái lên cầu Tân Thuận 2, theo trên vạch kẻ đường thì làn sát con lươn dành cho quay đầu, làn cạnh quẹo trái, các làn ngoài cùng còn lại để đi thẳng. Nhưng trên giá long môn 3 làn trong cùng sát con lươn bảng hiệu và đèn báo đi thẳng, 2 làn ngoài cùng quẹo trái.

Em đi theo vạch kẻ đường, thấy ai rẽ trái cũng đi 2 làn trong cùng sát con lươn và nhiều xe dừng phía trước chỉ thấy đèn đỏ đi thẳng nên dừng lại dù đèn rẽ trái đang xanh và rất khó thấy vì sát làn xe máy.

Cho em hỏi trong trường hợp này nên đi theo vạch kẻ trên đường hay đi theo bảng hiệu và tín hiệu đèn trên giá long môn. Cái bảng hiệu này chắc mới đổi gần đây vì trước em không thấy, lúc đó cũng đã mở đường rồi.

View attachment 2782595* Ảnh minh họa
mình ngày nào cũng chạy thẳng cung này... nên né 3 lane ngoài cùng (thực ra cần 2, lane thứ 3 chạy thẳng nhưng xe toàn rẽ trái lên cầu cũng dừng lane này nên mình tránh luôn).

Hôm nay quán tính đi vào 2 lane bên trong thì dính đổi biển thành chỉ cho quẹo trái... tức ói máo

• Like
Reactions: MacayVP
Tập Lái
26/2/22
17
16
3
30
Đi từ KCX Tân Thuận về Quận 4, mọi khi cũng quẹo phải để lên cầu, giờ nhìn toàn thấy mũi tên đi thẳng.
Có một bữa liều đi như ngày xưa, mấy bữa nay rén rén phải đi cầu cũ sang Q4 mấy bác ạ.
Giờ tóm lại phải đi làm sao cho đúng nhỉ :(

• Like
Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
Quản lý hiển thi của mấy ông nội nhà ta ngu bỏ mịa…. Và chả nơi nào giống nơi nào. Ninh Thuận thì 60 hay hết 60 họ gấn cả giữa con lươn và trong lề nên Lane nào cũng thấy… Bình Thuận thì chỉ mỗi trong vỉa hè… thằng sát con lươn chạy mà xe to bên trong che là toi… HCM và còn nhiều nơi… toàn biển núp lùm… do cây cối sát lề che khuất :)

• Like
Hạng B1
27/7/07
63
4.442
83
Xin cái trích dẫn vụ ko pham luật đi 2 anh???

Người nhà mình mới kể xe vẫn cứ đi theo thói quen, 2 làn ngoài cùng quẹo trái, rất ít xe quẹo trái đi đúng làn. Có đám xe container thì đi đúng nên lại né hết qua 3 làn thẳng và bấm còi giục đám xe nhỏ đứng đợi quẹo trái ở làn đi thẳng :D

Giờ có biển to đùng trên đầu chỉ dẫn rồi thì chúng ta cùng nhau chấp hành cho nó văn minh nhé :D

À còn vụ cảnh sát ko bắt là có lẽ vì xe đi sai làn quá đông, bắt chỉ tổ gây ùn tắc thêm.
Dạ đây anh
Hướng đi trên biển báo 411 và vạch kẻ đường 1.18 không giống nhau: Trường hợp này rất hiếm có thể xảy ra vì chúng mâu thuẫn với nhau. Nếu không may biển báo và vạch kẻ đường 1.18 chỉ hướng đi không giống nhau là do lỗi của người cắm biển và vẽ vạch. Khi đó, tốt nhất tài xế cứ lái theo hướng mình cần đi nhưng làm sao phải đảm bảo được an toàn cho mình và các phương tiện xung quanh.

Lúc đầu em định rẽ trái nên từ xa đã tấp sát con lươn, đi 1 đoạn thấy vạch kẻ đường báo lane rẽ trái bên cạnh, em bật xi nhan lấy sang lane bên cạnh, đi thêm đoạn nữa thì thấy bảng trên hình minh họa, lane rẽ trái cách 2 lane, lúc này em cũng muốn làm người văn minh lắm mà xe cont chạy ầm ầm, lại quá gần ngã rẽ rồi nên đành chịu làm người thiếu văn minh 1 lần để còn cơ hội cho lần sau

Hạng C
7/3/15
521
246
43
24
Ho Chi Minh City, Vietnam
Sáng nay em đi NVL hướng từ PMH đến KCX quẹo trái lên cầu Tân Thuận 2, theo trên vạch kẻ đường thì làn sát con lươn dành cho quay đầu, làn cạnh quẹo trái, các làn ngoài cùng còn lại để đi thẳng. Nhưng trên giá long môn 3 làn trong cùng sát con lươn bảng hiệu và đèn báo đi thẳng, 2 làn ngoài cùng quẹo trái.

Em đi theo vạch kẻ đường, thấy ai rẽ trái cũng đi 2 làn trong cùng sát con lươn và nhiều xe dừng phía trước chỉ thấy đèn đỏ đi thẳng nên dừng lại dù đèn rẽ trái đang xanh và rất khó thấy vì sát làn xe máy.

Cho em hỏi trong trường hợp này nên đi theo vạch kẻ trên đường hay đi theo bảng hiệu và tín hiệu đèn trên giá long môn. Cái bảng hiệu này chắc mới đổi gần đây vì trước em không thấy, lúc đó cũng đã mở đường rồi.

View attachment 2782595* Ảnh minh họa
Ủa mới đổi lại việc phân làn lại à bạn.Mình đi qua khoảng 1 tuần trước thì làn xe hơi 2 làn ngoài cho rẽ trái h đổi lại vào làn giữa rồi à

• Like
Hạng B1
27/7/07
63
4.442
83
Ủa mới đổi lại việc phân làn lại à bạn.Mình đi qua khoảng 1 tuần trước thì làn xe hơi 2 làn ngoài cho rẽ trái h đổi lại vào làn giữa rồi à
đúng rồi, mới thấy sáng qua bạn