Hạng B2
14/11/07
169
3
18
Re: Innova Club - Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xa, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

grenade nói:
vụ công tắc trên volant Innova bên Thái đã có lâu lắm rùi, thế mà qua VN sao bao cải tiến nó củng cắt chi tiết nâng cấp này. Nhà em tuần rùi mới thay vỏ Innova sau khi đi 5.5 năm do hơi bị nứt.Thay bằng võ Michelin, chạy thấy êm hẳn. Giá 2 triệu /vỏ. Mua lại 5 vỏ cũ 1 triệu. có hai vỏ đã vá
Vỏ cũ cũng bán được hả bác,em toàn bỏ lại tiệm ko à...!!!

Hạng D
12/7/10
1.191
4
38
Re: Innova Club - Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xa, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

grenade nói:
vụ công tắc trên volant Innova bên Thái đã có lâu lắm rùi, thế mà qua VN sao bao cải tiến nó củng cắt chi tiết nâng cấp này. Nhà em tuần rùi mới thay vỏ Innova sau khi đi 5.5 năm do hơi bị nứt.Thay bằng võ Michelin, chạy thấy êm hẳn. Giá 2 triệu /vỏ. Mua lại 5 vỏ cũ 1 triệu. có hai vỏ đã vá

Em cũng tính thay 4 cái đây mà đang lựa chọn BS và Michelin đây, bác cho e chút cảm nhận về vỏ MC được ko

Hạng F
22/10/09
8.170
31.366
113

em chưa đi xa nhưng em em nó lái trong TP thì khen xe êm hẳn.. thay ngoài Lý Thái Tổ, có cân chỉnh lại mâm xe, cho thêm 5 cái valve free, nhìn có vẽ xịn hơn valve origine

Hạng B2
2/1/11
261
5
0

em đang dùng 4 cái BS trong đó có 1 cái secours zin theo xe . bác grenade đi có dịp đi xa bằng Michelin cho em xin ý kiến nhé tại sắp tới em thay 2 cái vỏ trước đang lăn tăn là dùng loại nào đây . Em dùng 4 cái BS mà bỏ mất 1 cái vì bị đá xé bên hông vỏ vá hông chạy TP thì ko sao lên đường trường dễ bị nằm đường lắm >.< rõ chán

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Michelin thì êm hơn BS nên tất nhiên cũng mau mòn hơn.

Hạng D
12/7/10
1.191
4
38

ok em quyết theo bác

Hạng F
22/10/09
8.170
31.366
113

mà Michelin củng dể ăn đinh hơn BS . Võ cũ bán lại cho tài xế taxi.. Võ Michelin xe em thay sản xuất tuần thứ 13 năm 2012.. Mấy vỏ cũ đả có dấu hiệu nứt rồi nên chạy nhanh trên đường TL..củng ớn

Last edited by a moderator: