Hạng C
13/11/09
708
202
43
45
Re: Innova Club - Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

Thay nhớt cho In hơn 10k sử dụng trên 3năm loại nào tốt các bác .

Hạng C
1/5/12
715
21
0
43
Re: Innova Club - Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xa, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

grenade nói:
hôm qua em có dịp ngồi vào innova 2012, dưng de xe thôi. Thấy nội thất phía trước khá hơn, hiện đại hơn Innova cũ. Tay lái có nút điều chình volume, đèn nóc na ná đèn của xe 4 chỗ, tức là congtac là chính cái đèn luôn.. tíeng xe củng êm hơn xe MT đời 2006
Cảm nhận của bác y như của em hehehe ... có đi thử 2012 mới thấy rõ , không biết nhiều người cứ chê con 2012 thế này thế kìa giống xe tàu khựa , rõ chán @@ . Hôm qua đi Vũng tàu có đoạn đường trống em đạp thử lên tới 100km/h . Cảm giác là xe êm hơn ko có bồng bềnh như các đời cũ

Hạng D
9/1/07
2.084
2.127
113
Hồ Chí Minh - Trà Vinh
Re: Innova Club - Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xa, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

Chiều hôm qua V2 em In V đang chạy thì tắt máy, sau khi về N tấp vô lề, em đề lại thì nồ máy, chạy được khoảng 20m thì tắt tiếp. Lại đề máy nồ lên khi vô số D thì lại tắt máy:mad: Quạo quá, đề lại nổ máy đạp ga mạnh mấy lầnvô D, chạy ngon lành về tới nhà. Mấy Bác tư vấn giúp em V2 em bị bệnh gì vậy? Có nghiêm trọng ko? Các đèn trên đồng hồ ko báo đỏ

Hạng B2
2/1/11
261
5
0

vienchau nói:
Chiều hôm qua V2 em In V đang chạy thì tắt máy, sau khi về N tấp vô lề, em đề lại thì nồ máy, chạy được khoảng 20m thì tắt tiếp. Lại đề máy nồ lên khi vô số D thì lại tắt máy:mad: Quạo quá, đề lại nổ máy đạp ga mạnh mấy lầnvô D, chạy ngon lành về tới nhà. Mấy Bác tư vấn giúp em V2 em bị bệnh gì vậy? Có nghiêm trọng ko? Các đèn trên đồng hồ ko báo đỏ
cho vào bệnh viện xem mấy bác kia phán sao đã bác hiện tại em đang chạy IN 2010 MT hầu hết ae dùng IN MT nên chưa rõ bệnh này . Em thì chưa bị tắt máy dọc đường như bác nhưng vấn đề sáng sớm lâu lâu đề máy lại rung lập cập 1 hồi thì hết... trc giờ dùng em nó chỉ bị mỗi bệnh đó . Còn 1 vụ nữa là mấy bác đang lập thớt trong bài AFCA về vấn đề đạp côn vào là bị kêu két két sau 2 lần bò vào hãng thì hắn cũng rớt hộp số xuống và cho mỡ bò vào cách đây 2 tháng thì giờ nó êm lại rồi ko có vấn đề gì lăn tăn nữa :D

Hạng D
31/5/08
2.630
11
38
km89-QL10

các bác cho em hỏi xe em MT2006, đã thay cả 2 phuộc trước và kiểm tra hãng nhiều lần nhưng đi đường xấu nó cứ kêu lục cục ở hốc bánh bên lái, em cũng cho xe lên cầu và tự kiểm tra thì không thấy gì lỏng lẻo cả, có ai bị thế không ạ?

24/3/10
4.364
3.876
113

vienchau nói:
Bệnh của xe pác nên vào hãng vệ sinh xăng, gió, kiểm tra mobin. Phụ tùng bảo dưỡng pác nên vào hãng thay, đừng ham rẻ thay bên ngoài nhé. Bệnh của xe pác cũng k nghiêm trọng đâu. Nhiều khi bị tắc đường ống xăng hay mobin lửa chập chờn, hãng sẽ kiểm tra & thay giúp pác nhé.

24/3/10
4.364
3.876
113

estebano nói:
các bác cho em hỏi xe em MT2006, đã thay cả 2 phuộc trước và kiểm tra hãng nhiều lần nhưng đi đường xấu nó cứ kêu lục cục ở hốc bánh bên lái, em cũng cho xe lên cầu và tự kiểm tra thì không thấy gì lỏng lẻo cả, có ai bị thế không ạ?
Xe pác 2006 mà phuộc đã thay mới thì nhiều khả năng là cần thay rotin rồi.

Hạng D
9/1/07
2.084
2.127
113
Hồ Chí Minh - Trà Vinh

Em ở TVinh, bây giờ làm sao lên Sg đây? Chết máy trên cao tốc là chết em

24/3/10
4.364
3.876
113

vienchau nói:
Em ở TVinh, bây giờ làm sao lên Sg đây? Chết máy trên cao tốc là chết em

Ở Vinh k có đại lý của Toy hở pác.